Cliper cr professional

hermesqn

Trung Uý
Mình vật lộn cả ngày nay với em optimum sync mà mút vẫn ko chịu dính. Nản quá!

cây optimum sync thì e ko biết chứ còn cây clipper CR mới mua về đặc điểm nó là zậy đó anh, bữa bạn e cũng mua mới 1 cây, loay hoay dán dzô ton ton ra đánh đc 1 2 cái cái miếng mút nó tự hở keo phồng lên. Nghĩ là do cái cốt nó mới + trơn nên k dán keo sữa nữa lấy keo haifu ra dán, ton ton ra đánh nó lại bung ra tiếp :)). loay hoay mãi gần cả tiếng nó mới chịu dính sơ sơ để chơi. Mà hôm sau nó lại bong típ. Lại phải dán lại, sau một thời gian thì em nó cũng bớt khó chịu :)).
P/s: hình như tại cái lớp bóng bóng phía trên nửa hình tròn mới mua về nó khó ăn keo đó, chứ e thấy phần phía dưới nó vẫn dính như thường. mọi người ko có gì phải lo lắng ^^

lvm

Thượng Sỹ
Mấy bác dùng cốt stiga lưu ý hộ e là khi dán mặt vợt ko đc dùng que lăn hoặc dùng tay lăn mạnh lên mặt vợt, bác bác cứ bôi keo bình thường xong dán mặt vào cốt rồi dùng tay xoa nhẹ trên bề mặt mặt vợt là xong! Đảm bảo ko sợ bong ra kể cả dán keo hafu

Nikoli Pham

Thiếu Uý
A Tài ơi, em có ông anh mua cây Clipper CR Pro về đánh rất hợp nhưng bị gặp khó khăn trong việc dán mặt vợt. Mặt vợt của ông ấy dán vào cốt này thường chỉ đánh được 1 đến 2 trận là bị bong. Ông ấy đã thử dán với keo sữa của Butterfly và keo tăng lực của Haifu nhưng đều gặp trường hợp như trên. Vậy nên em viết bài này để hỏi anh xem có loại keo nào đặc biệt để dán với cốt Clipper CR Pro này ko ạ? Thanks!

Còn phải xem là bong thế nào chứ. Đánh mặt tàu mà tune rồi, thì bong là phải bác àh. =))

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Không biết có bác nào đánh thử cái này với mút DHS chưa, em đang phân vân ko biết thế nào, định mua vọc phát...mà hao đạn quá. ka ka

DHS PF4

Binh Nhì
mấy bác cứ việc xài 2fu hay keo sữa thoải mái vì cốt stiga nào em xài củng bỏ vào cái đồ kẹp để ép lại, bào đảm là không bị bung.

Ttfan2012

Đại Tá
Còn phải xem là bong thế nào chứ. Đánh mặt tàu mà tune rồi, thì bong là phải bác àh. =))

Ông bạn mình đánh với mặt Sigma I Pro và Bluefire M2. Có người nói dùng keo KTS. Để hôm nay mình thử xem sao. Sao không thấy anh Tài trả lời gì nhỉ? Anh Tài ơi, anh có kinh nghiệm gì chia sẻ cách dán vợt này cho ae với chứ. Thân!

lamtq

Đại Tá
Mình vật lộn cả ngày nay với em optimum sync mà mút vẫn ko chịu dính. Nản quá!

ko dính là thế nào bác nhỉ?
trc mình dùng Eben với Rosewood dán bằng haìu hoặc keo xe đạp vẫn dính như thường
với dòng cốt optimum có tráng lớp crystal trên mặt thì vẫn dễ dính hơn Eben VÀ Rose mà.
bác dùng cọ lọ Haifu nhúng keo vừa đủ quét chậm và miết lông cọ xuống mặt cốt sao cho cảm giác keo dính bết vào bề mặt là ok, quét keo mút nhiều tý(mút mới thì 3 lớp)
để thật khô-khoảng 15' nhé- rồi đặt mặt vợt lên lăn nhẹ là xong, ko cán , ép, miết nha các bác. bảo đảm dính và đánh bình thường.
P/s: ah mà các bác dùng những cây có xử lý bề mặt, khó dán như thế này thì cũng lưu ý về khái niệm dính nhé.dính nghĩa là đánh ko bung, cầm ko thấy bong mép và hở ra là đánh ok rồi. còn lúc bóc ra thì dĩ nhiên là cảm giác như chỉ là đặt lên nhưng thực ra dòng này nó vậy ko có j fả i lăn tăn cảBia

taisport.com.vn

Thượng Sỹ
Ông bạn mình đánh với mặt Sigma I Pro và Bluefire M2. Có người nói dùng keo KTS. Để hôm nay mình thử xem sao. Sao không thấy anh Tài trả lời gì nhỉ? Anh Tài ơi, anh có kinh nghiệm gì chia sẻ cách dán vợt này cho ae với chứ. Thân!

Ban xem link này nhé! Mình đã trao đổi khoảng 4 tháng trước

Hướng dẫn sử dụng sản phẩm STIGA:
http://youtu.be/cQR4GRPrL3g

amateur

Trung Uý
Có bác nào so sánh 2 cây cr pro cán đặc và cán wrb giúp em cái. trước đây em đã từng chơi cây cr wrb thường rồi ạ.

docmaorg

Đại Tá
Bề ngoài, bạn có thể thấy ở cán vợt Pro có cái tem bạc "lấp lánh" khác với bản thường là tem giấy trắng.

Ngoài cái tem ra còn cái gì ko bác, chứ chỉ khác cái đó thì chỉ cần 500 đồng con là có 1 cái thôi.

Ttfan2012

Đại Tá
Ngoài cái tem ra còn cái gì ko bác, chứ chỉ khác cái đó thì chỉ cần 500 đồng con là có 1 cái thôi.

Đấy là vẻ bề ngoài. Còn về thực chất, sau một tuần vật vã đánh thử mình thấy cây này khá nảy, ít độ rung hơn Rosewood NCT V, do đó độ kiểm soát và bám xoáy kém hơn. Nhưng bù lại là dùng để đối giật xa bàn cả trái lẫn phải đều rất tốt, độ chính xác rất cao (có lẽ do gỗ tốt nên độ nảy ổn định). Đánh giá chung, mình cảm nhận thấy đây là cây vợt khá toàn diện (phù hợp với nhiều lối chơi, mặt vợt khác nhau). Tuy nhiên, cây này không hợp với mặt Tàu bằng Rwd NCT V và Viscaria (đấy là mình nói ko hợp bằng thôi nhé, chứ về cơ bản vẫn là cây hợp với mút Tàu). Đấy là một số cảm nhận ban đầu của mình về cây Clipper CR Pro sau một tuần đánh thử xin share với ae nhé.

docmaorg

Đại Tá
Theo ý kiến của dân trong nghề thì hàng stiga này dễ bắt lỗi, bác sơn muốn xem cốt nảy đều hay ko cứ để mặt vợt trên 1 nền cứng vững ổn định, để bóng ở cùng độ cao tại nhiều điểm khác nhau trên mặt vợt và thả xuống bác sẽ thấy rõ thôi( 1 trong cách kiểm tra trực quan và dễ nhất). Còn nó sai lệch chính xác thế nào thì phải test bằng máy. Bác dán mút vào và cảm nhận qua lớp mút bảo nó gỗ tốt độ nảy ổn định thì em thua bác, gỗ tốt theo em hiểu chỉ tăng độ bền cho cốt ( như kiểu cái cửa gỗ lim với cái cửa gỗ thông) còn độ nảy ổn định của cốt vợt thì phải do KT sản xuất.

Ttfan2012

Đại Tá
Theo ý kiến của dân trong nghề thì hàng stiga này dễ bắt lỗi, bác sơn muốn xem cốt nảy đều hay ko cứ để mặt vợt trên 1 nền cứng vững ổn định, để bóng ở cùng độ cao tại nhiều điểm khác nhau trên mặt vợt và thả xuống bác sẽ thấy rõ thôi( 1 trong cách kiểm tra trực quan và dễ nhất). Còn nó sai lệch chính xác thế nào thì phải test bằng máy. Bác dán mút vào và cảm nhận qua lớp mút bảo nó gỗ tốt độ nảy ổn định thì em thua bác, gỗ tốt theo em hiểu chỉ tăng độ bền cho cốt ( như kiểu cái cửa gỗ lim với cái cửa gỗ thông) còn độ nảy ổn định của cốt vợt thì phải do KT sản xuất.

Thực sự thì mình không phải là người chế tạo vợt nên không thể đưa ra những phân tích kỹ thuật về cây vợt này được (như bác Phan đã nói ở trên :)). Tuy nhiên, cái cảm tính và niềm đa mê mặt Tàu của mình nó luôn dẫn đường chỉ lối tới cái hay của từng cây kiếm mà mình đã sử dụng (mình luôn đánh giá trên phương diện đánh với mặt Tàu). Việc mình cảm nhận thấy được độ nảy ổn định của cây vợt này là qua một số tình huống đối giật trong hai trận độ nước ngọt của mình thôi. ;)

toannq

Trung Uý
Ví dụ em chưa chơi cả 2 cây bao giờ thì làm sao biết cây nào pro cây này cr vậy anh? Ngoài cái tem ra vì cái tem thích cũng có thể dán vào được

toannq

Trung Uý
Điểm phân biệt rõ nhất giữa Cliper CR Pro và thường là trên bề mặt gổ của hàng Pro có những thớ gỗ soc giống như Rosewood hay ebenhol . Cốt vơt của Duy Hoàng post len các ban nhin tháy rất rõ, loai thường thì ko có.
Điểm khác biệt thưc tế khi đánh bb là hàng Pro tốc dộ và độ xoáy rất cao là 1 trong rất ít loại cốt vợt hàng đầu thế giới, ko phải ngẩu nhiên mà nhiều VDV hàng đầu thế giới sử dụng, nhất là các VDV gốc TQ. Vương Lệ Cần Khi ko còn nhận tài trợ của Nitaku đã chuyển về sử dụng CLIPER CR Pro.
Sưu tầm từ taisport

Bình luận từ Facebook