CLB những người đánh mặt Tàu

vthoang1986

Trung Uý
Sau khi trải nghiệm:
Mặt Blue và Pink là semi-tacky. Có post bác nào bảo ko tacky, em xác nhận là ko phải. Hoặc các bác nhầm sang Purple và Green thì mới ko có tacky. Mặt có tacky, đủ để nhấc điện thoại khi ốp mặt đt vào nhưng ko đủ nhấc bóng lên. Và 2 cái màu này rất ăn bẩn =)) Bẩn cái trông thấy luôn chứ không như cái mặt Tàu đen mình hay đánh.

Lớp lót 39 độ Blue và Orange giống hệt của dòng H3 nhưng lớp topsheet mềm hơn H3 nên tổng thể cảm giác khi đánh thấy mềm hơn so với H3 cùng độ cứng lớp lót.
Nhìn chung cảm giác bóng của H9 Blue khá giống với H3 Blue, H9 Pink khá giống H3-50.
2 con H9 đều nhiều xoáy hơn Battle II và tốc độ hơn H3 (ít xoáy hơn H3 và ít tốc độ hơn Battle II) tùy góc nhìn các bác tích cực hay tiêu cực =))
Con Pink là mặt đánh BH rất phù hợp: chặn chuội tụt, gò nặng, giật xoáy. Chơi xa bàn thì con này bị chậm.
Con Blue đánh FH cũng ổn. Con này dùng để chặn thì phí vì nó giật dày bóng rất oke, cảm giác thật đã tay giống H3. Ko cần phát lực nhiều hay miết nhiều như dùng H3 mà cứ quăng tới ra trước nhiều và dày bóng là đc. Đối giật với con H9 Blue êm đều bóng hơn, ko có cảm giác va sốc như H3. Có thể do H9 chỉ có 39 độ, mềm hơn nên ko có cảm giác va giằng bóng nhiều khi đối giật dùng H3 40 độ.

H9 Blue FH và Pink BH. Đều 39 độ, dày 2.15.
So với H3 Prov Blue/Orange 40deg , H8 40 deg, Battle II Pro 40deg tất cả bên FH.
Cùng cốt Fangbo X 92gr.
Em KHÔNG TUNE mặt nào cả.

Weight: H8 > Battle II > H3 > H9
Speed: H3 Blue > Battle II > H9 Blue > H9 Pink > H8 > H3 Orange
Spin: H3 > H8 > H9 Pink > H9 Blue > Battle II
Predictable: H9 Pink > Battle II = H8 > H9 Blue > H3
H9 Blue lót xanh #22 vẫn có quả bóng bắn đi rất nhanh đổi hướng khi chạm bàn bên kia giống H3 lót xanh (dù ko phọt mạnh như H3) nếu các bác phang thật mạnh tay.
Service: H3 > Battle II = H8 > H9 Blue = H9 Pink
Short push: H3 > H8 > H9 Pink > H9 Blue > Battle II
Block: H9 Pink > H8 > Battle II > H9 Blue = H3
Flick: H9 Pink > H8 = Battle II > H9 Blue = H3
Flat hit: H8 = Battle II > H9 Blue = H9 Pink > H3
Top spin loop drive: H3 > Battle II > H8 > H9 Blue > H9 Pink

Last edited:

lhduy

Trung Uý
Mấy bác cho em hỏi giờ em có mặt H3 Neo 39, mình có nên tune 1 lớp không? Chủ yếu không phải mềm ra mà là để bắt xoáy hơn, tưng hơn.
Em tune bằng baby oil

Trainee

Đại Tá
Bác nào khuyến nghị mặt Tàu lót bọt khí đánh hay giúp với nhỉ!!!
Em thích bám dính, vẫn khoái đánh dòng này hơn dòng Nhật, Đức mà kỹ thuật Tàu thì quá kém. Đợt này lại tính lọ mọ quay lại chơi; Em đang thử mặt Arrack Sueke A06# lót tím, từ nguồn Trường (Thiếu úy bóng bàn); Mà ông kia mua mặt 39 độ có vẻ hơi mềm, nhưng cũng dễ đánh, về giá thì không nhẹ tý gì. ~900K

lhduy

Trung Uý
h có các dầu tune tốt, giữ time tác dụng lâu và ko làm nhũn mút, ko nên xài BO, time ngắn mà làm nhũn mút sau khi hết tác dụng
Em đặt cái dầu Kai Lin rồi cùng vs mặt mới r, mà cỡ 2-3 tuần nữa mới tới h mới mua cốt Super Vis hóng quá quất lun

lhduy

Trung Uý
Mà mình tune bằng baby oil có phải lột lớp keo đầu trên lớp sponge ra ko ạ, em sợ đó là lớp tune sẵn của nhà sản xuất hay chỉ là lớp keo thường th

bachikho

Đại Tá
Em thích bám dính, vẫn khoái đánh dòng này hơn dòng Nhật, Đức mà kỹ thuật Tàu thì quá kém. Đợt này lại tính lọ mọ quay lại chơi; Em đang thử mặt Arrack Sueke A06# lót tím, từ nguồn Trường (Thiếu úy bóng bàn); Mà ông kia mua mặt 39 độ có vẻ hơi mềm, nhưng cũng dễ đánh, về giá thì không nhẹ tý gì. ~900K
thử nittaku h3 turbo coi sao bác

Trainee

Đại Tá
thử nittaku h3 turbo coi sao bác
Xưa em có thử con này rồi thì phải; lót của Nittaku, nhưng vẫn là hơi hướng lót đặc kiểu Tàu; Con này cứng ngắc, tốc độ cao, nhưng cái chất bọt khí vẫn là không rõ ràng!
Xưa có người nói hình như Mima Ito có chơi em này?

bachikho

Đại Tá
Xưa em có thử con này rồi thì phải; lót của Nittaku, nhưng vẫn là hơi hướng lót đặc kiểu Tàu; Con này cứng ngắc, tốc độ cao, nhưng cái chất bọt khí vẫn là không rõ ràng!
Xưa có người nói hình như Mima Ito có chơi em này?
vậy thử luôn h9 blue bác trên có đánh giá coi sao, thấy trên fb bán khá ngon này

H_Photino

Thượng Sỹ
Tàu lót bọt khí thì có Goldarc5, GA8, nhưng độ dính ít. Muốn dính như H3 thì mua chai keo tạo tacky, thiếu uý bán 250k. Pha 3 giọt keo 1 giọt nước, khuấy tan đều rồi quét lên topsheet, để khô là đánh

Bình luận từ Facebook