CLB những người đánh mặt Tàu

linh729

Thượng Tá
mình để ý thấy tay không đánh bóng của bạn áo đen hơi cứng. ko đánh ra sau tạo đà khi giật. cá nhân mình thì ko gấp lên như vậy mà giữ song song với mặt đất. -)))

Bạn giữ được cánh tay không đánh bóng như vậy là tốt đấy. Cái này mình cũng nhắc học trò suốt nhưng có đứa để ý, có đứa bỏ qua.

linh729

Thượng Tá
hy vọng có ngày gặp bác linh729 , nghe tiếng đã lâu , xin được chỉ giáo,
em ở tp Hòa bình , có thằng em Thanh Khéo đánh B dd đó
Bạn đánh mặt Tàu được bao lâu rồi?
Nếu có clip thi đấu thì post lên để mọi người cùng xem các chiêu thức của Vis + H3

ngoclinhsport

Trung Uý
Bạn đánh mặt Tàu được bao lâu rồi?
Nếu có clip thi đấu thì post lên để mọi người cùng xem các chiêu thức của Vis + H3
hihhi , không dám , không dám đâu
mình mới chơi lại bóng bàn được 1 năm nay, lý do bỏ bóng bàn là đi làm xa
trước thiếu niên cũng được hoc cơ bản lên khi quay lại không bơ ngỡ
nhung phải thùa nhận mặt tầu ai mà chơi được rồi thì khó bỏ lắm
mình cũng mấy lần bỏ mà phải quay lại
đúng là Vis + H3 1 cặp trời sinh
bạn đang đánh H3 gì đó
minh chưa được đánh h3 pro blue bao giờ nghe hay lắm ah ?

linh729

Thượng Tá
hihhi , không dám , không dám đâu
mình mới chơi lại bóng bàn được 1 năm nay, lý do bỏ bóng bàn là đi làm xa
trước thiếu niên cũng được hoc cơ bản lên khi quay lại không bơ ngỡ
nhung phải thùa nhận mặt tầu ai mà chơi được rồi thì khó bỏ lắm
mình cũng mấy lần bỏ mà phải quay lại
đúng là Vis + H3 1 cặp trời sinh
bạn đang đánh H3 gì đó
minh chưa được đánh h3 pro blue bao giờ nghe hay lắm ah ?

Mình đánh H3 pro, thỉnh thoảng đánh market. Riêng về hàng H3 thì bạn nên hỏi anh @langngoi. Anh ấy thỉnh thoảng hay lấy vài mặt từ Bắc Kinh về chơi. Chất lượng rất ok.

bachikho

Đại Tá
ưu tiên đánh an toàn anh ạ. Sau này cảm giác bóng tốt hơn, tự khắc nó sẽ biết biến hóa.
sai rồi, dạy thế lâu ngày thành cữ tay, cứ hễ thấy bóng xoáy xuống là moi, ko giật xung được đâu, phải sửa ngay đi, bảo nó cứ giật bt như bóng chặn thôi, đừng phân biệt xoáy vì đó là ưu điểm lớn nhất của mặt tàu, cứ úp vợt mà quăng tới thôi

vcbshark

Đại Tá
sai rồi, dạy thế lâu ngày thành cữ tay, cứ hễ thấy bóng xoáy xuống là moi, ko giật xung được đâu, phải sửa ngay đi, bảo nó cứ giật bt như bóng chặn thôi, đừng phân biệt xoáy vì đó là ưu điểm lớn nhất của mặt tàu, cứ úp vợt mà quăng tới thôi

Cái này thì chuẩn luôn. Nhưng nhắc luôn anh em là H3 sợ lỏng nhé, nó mà cứ bỏ lỏng sang thì quay ngay trái mà chiến, chính vì thế mà nên đánh mặt Tàu, vì nếu không có hai càng thì chơi mặt Tàu rất dễ đứt nếu gặp các bác cao tay biết làm bóng lỏng, đặc biệt là lỏng và chuội, không có trái dễ đi lắm ạ.

Trình còi cảm nhận.

bác @bachikho có cao kiến gì không ? Bác ở Hải Phòng, hôm nào em đi công tác xuống đấy phải xin bác vài bóng mới được.

vcbshark

Đại Tá
Mới nghiệm thêm một ít tàu đạo.

Khi đánh, vợt úp, nhưng nếu chờ được bóng lên mặt vợt, lắc mạnh, thì bóng nặng và tụt dị luôn. Em thấy cố gắng làm tay lăng ít, mà vẫn duy trì được độ cắm và mạnh mới thấy thằng Cẩu tầu nó nguy hiểm đến mức nào.

long thủ

Đại Tá
Căn bản anh này chưa biết vận lực từ chân như thế nào nên chưa thể quăng kiểu tàu được.

linh729

Thượng Tá
Căn bản anh này chưa biết vận lực từ chân như thế nào nên chưa thể quăng kiểu tàu được.

2 bác có học trò nào theo học không ạ? Mình muốn xem clip học trò của các bác thi đấu hoặc 1 ai đó được các bác chỉ dẫn và làm luôn được như thế.

Bình luận từ Facebook