CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Nếu như ... thì 40+ mới đc sử dụng chính thức nhé . Trước đây rất lâu tôi đưa thông tin về 40+ có những thay đổi ...thay 40*** thì có nhiều người nói kháy là sao kg đưa bóng Tennis và Golf vào luôn ... AE cứ bình tĩnh lót dép ngồi hóng thì sẻ rỏ nhé

Trainee

Đại Tá
Nếu như ... thì 40+ mới đc sử dụng chính thức nhé . Trước đây rất lâu tôi đưa thông tin về 40+ có những thay đổi ...thay 40*** thì có nhiều người nói kháy là sao kg đưa bóng Tennis và Golf vào luôn ... AE cứ bình tĩnh lót dép ngồi hóng thì sẻ rỏ nhé
Nếu như cái gì hả bác? bác cứ 3 chấm lửng làm anh em liên tưởng cái loằng ngoằng (.) !:)

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Nếu như cái gì hả bác? bác cứ 3 chấm lửng làm anh em liên tưởng cái loằng ngoằng (.) !:)
Nếu như từ này được dùng trong phần thay đổi bóng trước đây . Nếu như > cải tiến bóng đem lại cho người chơi dể hơn ví dụ như loạt bóng đc đánh qua lại nhiều hơn v.v.v. đưa người tập chơi không bị nhàm chán ( vì mới tập và kể cả tập lâu rồi cũng kg đỡ đc xoáy ) toàn nhặt bóng là chính ... Và còn nhiều nữa nên nếu như bóng 40+ kg đáp ứng đc thì BB còn nhiều cải tiến nữa , bạn toàn hiểu loăng ngoằng làm ae hiểu lầm chít tui

XU HÀO

Thiếu Uý
Em mua một hộp DHS 40+ mang ra Club chả ai thèm chơi,
đành lủi thủi mang về cho con gái chơi đồ hàng ;)
nổi khổ không của riêng ai. em thì thích bóng 40+ nhưng giá mắc và không bền làm em bắt đầu nản. có thề sẽ hôn nay đầu tư 130k mua bóng Xushaofa 40+ về chơ thử một phát nửa nếu bền thì em chơi em nó luôn.

ping80

Trung Uý
Bóng 40+ chắc chắn sẽ phổ biến, các giải đấu chính thức sử dụng bóng 40+ thì VĐV chuyên nghiệp,nghiệp dư, hay dân phong trào rồi cũng phải tập luyện/chơi với bóng 40+ hết. Dần dần các hãng cũng không sản xuất bóng 40 nữa giống như bóng 38 ngày trước vậy.

Mình thì đã chơi Xiom 40+ thấy rất chuẩn,khá bền,130k/hộp 3 quả.
Yinhe 40+ : chơi tạm ổn, đôi khi có quả thấy bóng hơi liệng, độ bền trung bình khá, 130k/hộp 6 quả, tạm hài lòng.

Trainee

Đại Tá
Bóng 40+ chắc chắn sẽ phổ biến, các giải đấu chính thức sử dụng bóng 40+ thì VĐV chuyên nghiệp,nghiệp dư, hay dân phong trào rồi cũng phải tập luyện/chơi với bóng 40+ hết. Dần dần các hãng cũng không sản xuất bóng 40 nữa giống như bóng 38 ngày trước vậy.

Mình thì đã chơi Xiom 40+ thấy rất chuẩn,khá bền,130k/hộp 3 quả.
Yinhe 40+ : chơi tạm ổn, đôi khi có quả thấy bóng hơi liệng, độ bền trung bình khá, 130k/hộp 6 quả, tạm hài lòng.
VC thật, bóng Cor 120K/3 quả em đã nhức cả đầu, phải đi tìm bóng Yinhe để đánh dạo. Vậy mà em Xiom này còn 130K :D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi em nghĩ chẳng có gì là " nếu như " chỉ có mỗi liên đoàn bóng bàn Việt Nam là chậm để vđv chúng ta phải than thở ^_^ giải vô địch quốc gia tại Cần Thơ vẫn chơi bóng 40 còn , ITTF đã đánh giải protour , WTTC .. Đến ngay cả ao làng seagame cũng 40 +
Các hãng như butter, andro,... Đã ngừng sx 40 hoàn thiện dần 40 + cả năm nay , giải quốc nội Trung Quốc , Nhật và 1 số nước đã chơi từ cả 1 năm rưỡi nay vđv họ thích ứng thay đổi kỹ thuật , độ cứng mặt vợt cho hợp cảm giác để ứng dụng tốt vào thi đấu ^_^
Liên đoàn bóng bàn chúng ta chậm nhưng bắt đầu từ giải sau chơi bóng 40+ lên anh em làm quen là vừa ^_^ càng sớm càng tốt chơi quen rồi quay về 40 ko chơi nổi :) Mà có tìm bóng 40 cũng chẳng còn , dây chuyền công nghệ đã thay đổi phục vụ cho trái banh to hơn - trắng hơn - độ nảy ổn định mà đương nhiên cái gì sướng + to thì đều nhanh hỏng + tốn thêm chi phí :D

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Bóng bàn là 1 trò chơi, đã chơi là phải chơi tới bến
Bóng xushaofa giờ là chữ đỏ rồi các bác nhé. Bóng chữ đen là hàng tồn ko phải serial mới nhé.

Last edited:

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Vừa rồi vào Sài Gòn - Đà Lạt đến mấy CLB mà đánh đến 3 loại bóng ( 40+ , 40*** vàng loại nhẹ , 40*** trắng loại chuẩn , chưa kể 40+ các hảng ) điều đặc biệt là trận gặp ô này thì bóng loại này trận ô khác bóng loại khác mất hết cảm giác hihi may mắn có tố chất thích nghi cao nên cũng đỡ

docmaorg

Đại Tá

AI CÓ ĐIỀU KIỆN THÌ ĐẶT VỀ MÀ CHƠI.
Bóng này chỉ 1 nhược điểm là vô tình đánh mạnh và cạnh vợt thì vỡ thôi chứ với trình nghiệp dư D,E đánh cả tuần chẳng hỏng mà chỉ cũ thôi.
Qua đánh giá của 1 số người chơi bóng này đánh giá là chắc bóng, tròn đều.

Last edited:

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mọi người đã thử bóng Nittaku primium 40+ plastic, Made in Japan chưa? Thấy shop Take bán 1 hộp giá 120k/ 3 quả.
http://bongban.asia/nittaku/bong-105/bong-nittaku-premium-40.html
Cái không có bó cái gian , vừa rồi đánh giải Fomosa mở rộng sau 2 trận đấu mình chôm luôn 2 quả Nittaku của BTC phải công nhận bóng bền và chuẩn không như mấy hãng khác lắc như Gai 388D-1 OX

docmaorg

Đại Tá
chưa nói tới mua phải hàng nhái .
Em nói thật với bác nhé, bóng chuẩn tại nhật như là
Butter, Nitaku, v...v... em mua bản địa tùy thời điểm nó đã là trên dưới 60k/1 quả rồi bác nhé. Về nhà đánh trừ khi bác dẫm vào còn không thì cả tháng. Có cái là vẫn chát quá nên bỏ qua, chứ không có chuyện 30k,40k như được trợ giá ở nhà đâu.:D:D:D:D:D. Xác định sống chung với lũ giảm thiểu rủi ro thôi.

Bình luận từ Facebook