CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

XU HÀO

Thiếu Uý
tính sơ sơ 3 tháng vừa rồi mình chuyển qua đánh banh 40+ cũng tốn khoảng 500k tiền bóng rồi. tốn kém quá. đang theo đuổi vợt thia giật tổng lực nên ra xới gặp ai chịu banh hay là phải chơi thẳng tay cho đã. hôm qua vào xới thống nhất đánh liên tục từ 7h30 tới 10h30 mới về thành tích đạt được là vở 2 trái banh 40+ DHS.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Thế thì kém quá, hôm trước mình lấy 10 hộp Yinhe của Hỏa Châu. Chia tùm lum 4, 5 người chơi thử, không thấy ai phản hồi độ bền kém quá (so với các bóng 40+ khác). Bản thân mình tháng này đánh linh ta linh tinh 3, 4 loại bóng cùng lúc, nhưng chưa vỡ quả Yinhe nào! Còn Andro vỡ 2 quả (quả này đánh ít nhất, nhưng toàn gặp rơ bạt), But 1 quả, Cor 1 quả. Có lẽ là do em Yinhe ít phải đánh trận! :D
Giá shop Yinhe là 130K/6 quả. Tại chỗ mình Andro 170/6, Cor 120/3, ... hàng Tàu vẫn là kinh tế nhất! :)
..
Anh đang chơi bóng Yinhe 40+ của em nè. Chưa hư quả nào. Công nhận ngon bổ rẻ, oánh cũng tốt. Còn thì để anh thêm 1 hộp. Cảm ơn chú em rất nhiều.

Trainee

Đại Tá
..
Anh đang chơi bóng Yinhe 40+ của em nè. Chưa hư quả nào. Công nhận ngon bổ rẻ, oánh cũng tốt. Còn thì để anh thêm 1 hộp. Cảm ơn chú em rất nhiều.
Ok, em còn 3 hộp, lúc nào anh lấy thì nhắn đt cho em?
Tiện hỏi, qua tuần em lấy thêm 1 em Inner 82, 83gr. Anh biết mặt cũ nào ngon thì chỉ cho em. Vừa Inner càng tốt! Đầu tư mới hơi xót! :D
P/s: anh @dungatvt để em cái mặt H3, em múa máy tý nhé!

xukaka

Đại Tá
Ok, em còn 3 hộp, lúc nào anh lấy thì nhắn đt cho em?
Tiện hỏi, qua tuần em lấy thêm 1 em Inner 82, 83gr. Anh biết mặt cũ nào ngon thì chỉ cho em. Vừa Inner càng tốt! Đầu tư mới hơi xót! :D
P/s: anh @dungatvt để em cái mặt H3, em múa máy tý nhé!
...
hic 83g nhẹ, kiếm mặt nào nặng mới vừa. H3, target,...nói chung mút nặng.

XU HÀO

Thiếu Uý
bóng 40+ có loại có mối ghép có loại không có mối ghép hả ta :D
bóng 40+ dày hơn bóng 40 nên nó cứng hay bị vở ở mối nối nên một số hảng đã cải tiến làm bóng không mối nối vừa là để bóng có tính ổn định, và nó khó vở hơn. em nghĩ là vậy cá bác cứ chém nhiệt tình.

MaiXuanViet

Moderator
bóng 40+ dày hơn bóng 40 nên nó cứng hay bị vở ở mối nối nên một số hảng đã cải tiến làm bóng không mối nối vừa là để bóng có tính ổn định, và nó khó vở hơn. em nghĩ là vậy cá bác cứ chém nhiệt tình.

bóng 40+ em mới dc đánh 1 2 loại, cũng chưa dc oánh bóng không mối nối nên ko biết thế nào

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bóng rẻ + chất lượng nhất có lẽ xushaofa không mối nối có 130k/1 hộp
Nhìn chung bóng 40+ chơi tốn tiền nhưng chơi quen rất sướng khó quay trở lại 40 thường , do bóng to dễ nhìn lực rất chuẩn , nhịp bóng chậm lại dễ tập và đánh được nhiều pha bóng hơn ^_^
Các bóng 40 + trên thị trường nhìn chung như : DHS , butterfly , xiom , andro ,corilleau ... Đều rất tốt mình thấy loại đắt thì bền hơn chút có bóng song ngư cũng khá ok , rẻ + bền nhưng chơi khó nhất :)

Last edited:

XU HÀO

Thiếu Uý
Bóng rẻ + chất lượng nhất có lẽ xushaofa không mối nối có 130k/1 hộp
Nhìn chung bóng 40+ chơi tốn tiền nhưng chơi quen rất sướng khó quay trở lại 40 thường , do bóng to dễ nhìn lực rất chuẩn , nhịp bóng chậm lại dễ tập và đánh được nhiều pha bóng hơn ^_^
bác nói chí phải chơi 40+ rối thì không thích chơi banh 40 nữa.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Bóng 40+ và bóng có bề mặt nhám giống như gai nhưng rất mờ hiện đang cùng được nghiên cứu và áp dụng thử ở 1 số nước EU và 40+ đang đc thử nghiệm như AE thấy , thế nên 1 số hãng nổi tiếng chưa tập trung để sản xuất nên trong 1 lô vẫn có rất nhiều bóng lỗi như quả nặng quả nhẹ , quả tròn quả méo ... AE bây giờ nên chịu khó một time ngồi hóng . Nếu vài năm tới đây China vẫn còn thống trị thì bóng và vợt còn có nhiều cải tiến nữa thậm chí cả bàn . Theo tôi dân phong trào vẫn nên chơi 40*** bình thường

aunhh

Đại Tá
Bóng 40+ và bóng có bề mặt nhám giống như gai nhưng rất mờ hiện đang cùng được nghiên cứu và áp dụng thử ở 1 số nước EU và 40+ đang đc thử nghiệm như AE thấy , thế nên 1 số hãng nổi tiếng chưa tập trung để sản xuất nên trong 1 lô vẫn có rất nhiều bóng lỗi như quả nặng quả nhẹ , quả tròn quả méo ... AE bây giờ nên chịu khó một time ngồi hóng . Nếu vài năm tới đây China vẫn còn thống trị thì bóng và vợt còn có nhiều cải tiến nữa thậm chí cả bàn . Theo tôi dân phong trào vẫn nên chơi 40*** bình thường
Mình vẫn xài bóng 40 bình thường, thích hơn 40+.:D

Trainee

Đại Tá
Bác đúng là nhà giầu nhưng ở vùng xa, nói buồn cười quá! Andro, Butterfly, Donic, Cornilleau, Xiom, Palio, DHS, Double Fish, Xushaofa em thấy ra cả rồi. Vậy giờ bác còn chờ thêm đến bao giờ nữa? Thử nghiệm chi nữa khi mà VN chậm chân lắm thì cũng đã thông báo từ năm sau triệt để áp dụng?

Bình luận từ Facebook