Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

drsan

Thượng Tá
Ha ha, thế thì phải đánh vợt hơi nhẹ và cực rung, chơi hàng 90gr hay Inner Force không hợp đâu, chơi cây Glory của Cornilleau chẳng hạn =)).
Có tí tuổi rồi nên chọn với hợp với lối chơi của mình thôi, thay đổi để đánh như chuyên nghiệp e rằng lỡ tuổi rồi. He

Trainee

Đại Tá
Có tí tuổi rồi nên chọn với hợp với lối chơi của mình thôi, thay đổi để đánh như chuyên nghiệp e rằng lỡ tuổi rồi. He
Cây này mỏng, rung, rất hợp cho kiểu đánh ôm bàn chơi cổ tay, cánh tay ngoài và cẳng tay. Vì đánh như thế là cung độ ngắn, bóng xoáy, hướng bóng phút chót mới được người đánh quyết định, sau khi bật người lên và nhìn đối thủ đứng thế nào!

http://www.cornilleau.com/en/products/blade/gatien/glory-off/

Trainee

Đại Tá
Ngoài ra dòng có tiếng tăm lâu rồi thì bác có thể thử con Photino ZLF, con này nặng chỉ tầm 75gr đổ lại, đánh ôm bàn dùng cẳng tay, cánh tay, miết xoáy cổ tay thì quá hợp! Bản mặt vợt lại chuẩn 157x150 dễ gắn mặt, không như dòng Gatien thiết kế hơi thon đầu lại 156 thôi !

tosiosHD

Đại Tá
Ngoài ra dòng có tiếng tăm lâu rồi thì bác có thể thử con Photino ZLF, con này nặng chỉ tầm 75gr đổ lại, đánh ôm bàn dùng cẳng tay, cánh tay, miết xoáy cổ tay thì quá hợp! Bản mặt vợt lại chuẩn 157x150 dễ gắn mặt, không như dòng Gatien thiết kế hơi thon đầu lại 156 thôi !
Cây này mỏng, rung, rất hợp cho kiểu đánh ôm bàn chơi cổ tay, cánh tay ngoài và cẳng tay. Vì đánh như thế là cung độ ngắn, bóng xoáy, hướng bóng phút chót mới được người đánh quyết định, sau khi bật người lên và nhìn đối thủ đứng thế nào!

http://www.cornilleau.com/en/products/blade/gatien/glory-off/
Đề nghị anh @Trainee ko được tuyên truyền cho @drsan nữa! Ông ấy loạn đến nơi rồi!
Riêng về việc chữa bệnh cứu người thì là việc của @drsan; nhưng bắt bệnh bóng bàn cho @drsan bây giờ thì ko ai giỏi hơn em vì em đã, đang chơi với anh ấy hàng ngày.
Thông báo với @drsan, cây Glory em chơi thử 1 tuần rồi, chắc chắn ko hợp anh.
Còn việc anh vừa mua Iner zlc về, lại dán Target Pro, và mới chơi được 15 phút thì chưa nói lên điều gì?! Để thuần hóa hoặc xem có hợp cốt hay không, phải chơi ít nhất 2 tuần. Ở đây lại dán mút mới nữa, vậy 1 tháng nữa anh hãy bình luận về Iner zlc nhé.
Nhưng thực sự theo suy luận của em, rơ đánh của anh là rơ bạo lực, phát lực nhanh, giật bạt, bạt là chủ yếu thì sẽ ko có cây nào hợp với anh hơn là cây AMULTART đấy. Tin đại tá đi, trung úy @drsan ạ!

drsan

Thượng Tá
Đề nghị anh @Trainee ko được tuyên truyền cho @drsan nữa! Ông ấy loạn đến nơi rồi!
Riêng về việc chữa bệnh cứu người thì là việc của @drsan; nhưng bắt bệnh bóng bàn cho @drsan bây giờ thì ko ai giỏi hơn em vì em đã, đang chơi với anh ấy hàng ngày.
Thông báo với @drsan, cây Glory em chơi thử 1 tuần rồi, chắc chắn ko hợp anh.
Còn việc anh vừa mua Iner zlc về, lại dán Target Pro, và mới chơi được 15 phút thì chưa nói lên điều gì?! Để thuần hóa hoặc xem có hợp cốt hay không, phải chơi ít nhất 2 tuần. Ở đây lại dán mút mới nữa, vậy 1 tháng nữa anh hãy bình luận về Iner zlc nhé.
Nhưng thực sự theo suy luận của em, rơ đánh của anh là rơ bạo lực, phát lực nhanh, giật bạt, bạt là chủ yếu thì sẽ ko có cây nào hợp với anh hơn là cây AMULTART đấy. Tin đại tá đi, trung úy @drsan ạ!
Haha. Chiêm nghiệm mà @tosiosHD. Chú thấy anh thử nhiều cốt chơi cho vui như chú mà.

Trainee

Đại Tá
em pure đánh đối giật xa bàn có bị thiếu lực ko hả chú???
Không đâu, cây này tốc độ số một của dòng Gatien. Nếu như gắn Target Pro hoặc 47.5 thì quả giật xa bàn tương đối sát thủ. Ít nhất là ăn đứt cây Kong Linghuy Special mình đang chơi 2 tuần nay.
Nó 15 lớp với 2 lớp Carbon. Lớp ngoài cùng là Limba nên kiểm soát cũng tốt.

vietanhhatinh

Thượng Sỹ
Không đâu, cây này tốc độ số một của dòng Gatien. Nếu như gắn Target Pro hoặc 47.5 thì quả giật xa bàn tương đối sát thủ. Ít nhất là ăn đứt cây Kong Linghuy Special mình đang chơi 2 tuần nay.
Nó 15 lớp với 2 lớp Carbon. Lớp ngoài cùng là Limba nên kiểm soát cũng tốt.
ko rung mà có lớp ngoài limba thế nó có nét gì giống tmb zlc hay jun zlc ko ạ?

drsan

Thượng Tá
Báo cáo các bác trong bang IF, tối qua em hí hoáy nghịch, đâm ra con vợ em nó thành
thế này ạ:

Còn đây là form của nó trước khi hí hoáy:

Nhìn thì có vẻ không khác, nhưng thực ra em đã tự mài nhỏ đi một chút theo form của
cốt Viscaria, công nhận sau khi hoàn thiện thấy nó nhỏ nhắn thon thả hơn nhiều, không
bè bè phè phè nữa. Cầu giời khấn phật cho em nó tuy đổi dáng mà không đổi nết cho
em nhờ ;)
Vậy mà bác không mài cho nó bé bằng bàn tay cho nó máu nhỉ, trình sẽ lên cao lắm đó!

thanhlong

Binh Nhì
Vậy mà bác không mài cho nó bé bằng bàn tay cho nó máu nhỉ, trình sẽ lên cao lắm đó!
luyện bóng bàn, lấy mặt vợt cắt bằng miệng chén uống nước kích thước khoảng 5x5cm dán vào mặt vọt để luyện điểm đánh đó!

thichtrainghiem

Đại Tá
Xin chào các Pro, cho em góp vui chương trình với " tiết mục" INF: FH 64 1.9mm, BH 64 2.1mmnhé! em xin chia sẻ, mới chơi được một hôm hơi rung,dễ kiểm soát, FH đánh rất phê, nhưng BH đánh vẩy trái khó quá,nặng đầu hình như do bản vợt to. Hình như hôm trước có bác nào bảo mài lại kt thông thường 150x157 là ok? nhờ các bác chỉ giáo với. Thanks!

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Xin chào các Pro, cho em góp vui chương trình với " tiết mục" INF FH 64 1.9mm, BH 64 nhé! em xin chia sẻ, mới chơi được một hôm hơi rung,dễ kiểm soát, FH đánh rất phê, nhưng BH đánh vẩy trái khó quá,nặng đầu hình như do bản vợt to. Hình như hôm trước có bác nào bảo mài lại kt thông thường 150x157 là ok? nhờ các bác chỉ giáo với. Thanks!
Mài làm gì vội, như thế khác gì vào MN cứ suốt ngày đòi ăn mắm mặn, sao thấy hết cái vị của món.
BH bạn đánh Ten64 thì cổ tay nên chắc một chút.
Tý ý kiến còm !

attack01

Đại Uý
Xin chào các Pro, cho em góp vui chương trình với " tiết mục" INF FH 64 1.9mm, BH 64 nhé! em xin chia sẻ, mới chơi được một hôm hơi rung,dễ kiểm soát, FH đánh rất phê, nhưng BH đánh vẩy trái khó quá,nặng đầu hình như do bản vợt to. Hình như hôm trước có bác nào bảo mài lại kt thông thường 150x157 là ok? nhờ các bác chỉ giáo với. Thanks!

Mình thấy backhand cây này phải đánh ôm bàn, vừa lên đánh ngay hoặc giật BH cũng phải gần bàn bác ạ....ra xa khỏi bàn không có cảm giác gì cả (chắc tại trình mình cũng gà nữa)

thichtrainghiem

Đại Tá
Mài làm gì vội, như thế khác gì vào MN cứ suốt ngày đòi ăn mắm mặn, sao thấy hết cái vị của món.
BH bạn đánh Ten64 thì cổ tay nên chắc một chút.
Tý ý kiến còm !
Thank bác Trainee@, do tay e gầy nên mới set 3 là mỏi rã rời!

Trainee

Đại Tá
Thank bác Trainee@, do tay e gầy nên mới set 3 là mỏi rã rời!
Bạn quấn một vòng cao su vào cán vợt: Mấy dây nịt nhỏ, hoặc cắt một vòng nho nhỏ ~1-2cm cái săm xe đạp cũ, loại xe đua nhỏ xíu thì chắc hơn. Cảm giác nặng đầu sẽ giảm đi nhiều.

Bình luận từ Facebook