Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

tiachop

Thượng Tá
Như tiêu đề, em lập ra topic này để anh em chơi Innerforce ZLC trao đổi, tư vấn về lối đánh, sự phối hợp cốt với các loại mút...

Mọi người vào báo danh đi ạ!

Em xin kê khai trước:
1. Tiachop: Ten 05 1.9mm - Innerforce ZLC - Ten 80 1.9mm
2. @Khanh_YL_INF ZLC: Rasant Gip
- Innerforce ZLC - Tenergy 05fx
3. @thodanvn : Sigma II Euro - Innerforce ZLC - Sigma II Pro
4. @trinhruoi :Ten 64 - Innerforce ZLC - Ten 05
5. @lion :
Rakza 7 - Customized Innerforce ZLC - Coppa X1
6. @vanuc : X -
Innerforce ZLC ST - Y
7. @ngoduc :
X - Innerforce ZLC - Y
8. @tuankhoai : Acuda S1 -
Innerforce ZLC - Joola maxxx 400
9. @Lemarc :
Nittaku Hurricane 3 NEO + Innerforce ZLC + Yasaka Rakza X
10. @tosiosHD : Hexer HD - Innerforce ZLC - Blitz2010
11. @Viêt.NT InnerForce - Polif

Last edited:

pper

Trung Uý
Ủng hộ việc thành lập clb này. Tiện thể cho mình hỏi combo của bạn chơi cảm giác như thế nào? so sánh với dòng alc thì khác biệt thế nào?
Mình dang định chuyển sang chơi innerforce ZLC đây, có gì nhập hội luôn.

tiachop

Thượng Tá
Ủng hộ việc thành lập clb này. Tiện thể cho mình hỏi combo của bạn chơi cảm giác như thế nào? so sánh với dòng alc thì khác biệt thế nào?
Mình dang định chuyển sang chơi innerforce ZLC đây, có gì nhập hội luôn.
Nếu so với các dòng ZLC khác thì còn phân tích dài, chứ ZLC và ALC thì rất rõ ràng bác ạ. Kiểm soát của ALC tốt hơn ZLC nhưng tốc độ thì kém hơn nhiều. Do đó nếu bác đang chơi ALC mà chuyển sang ZLC sẽ thấy tấn công mạnh bạo hơn nhưng phòng thủ và xử lý kém đi. Speed và Control là hai đại lượng tỷ lệ nghịch với nhau mà.

Do đó nếu bác có thể lực, biết cách phát lực thì chơi ALC là tuyệt vời nhất. Còn nếu cần tốc độ nhưng vẫn muốn kiểm soát khá thì sử dụng ZLC (tất nhiện độ kiểm soát không bằng ALC được). Còn nếu bác kỹ thuật quá tốt, ưa thích lối chơi tấn công bạo liệt thì cứ dùng dòng Carbon Tamca5000 như Sardius ạ!

tiachop

Thượng Tá
Tất nhiên mức độ kiểm soát của ZLC không bằng ALC được, nhưng có kém hơn nhiều không, nếu ít có thể hy sinh, để lấy thêm tốc độ.
Hê hê, bác thấy đấy, em đã chuyển từ ALC sang ZLC mà. Nếu bác chuyển từ ALC sang ZLC mà chỉ muốn mất đi ít sự kiểm soát thì chọn cây này là hợp lý. Em cũng đã từng thử qua Timoboll ZLC và Amultart, độ kiểm soát không bằng cây này được.

tiachop

Thượng Tá
Cho nhập hội INF ZLC với:
Khanh_YL_INF ZLC vũ khí: tenergy 05fx - Innerforce ZLC - Acuda s3
Dùng 2 mặt mút cùng màu chắc không bị cấm nhề
Vâng, chào mừng bác nhập hội.

Hai mặt cùng màu đấu chơi thì được chứ thi đấu giải là cấm đó. Hê hê, vụ này là em nhớ năm 2010, Trường em tham gia một giải. Một đồng đội của em cũng chơi 02 mặt đỏ như bác, đánh bao nhiêu trận chẳng ai nói gì, bởi vì giải này cũng phong trào, cũng ít người biết luật, trọng tài cũng châm chước, hơn nữa cũng là hai mặt mút cả. Đến trận chung kết đồng đội, đang dẫn 2 -0, thì đối phương chơi tâm lý, kiện trọng tài, thế là phải dán miếng mút đen khác (may mà có mang theo mút đen, vì em đã cảnh báo rồi). Phần mút khác, phần bị tâm lý thế là thua ngược 3-2.

Bởi vậy lúc chơi bình thường thì không sao, nhưng đấu giải thì phải chơi đúng luật, hê hê.

Last edited:

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Vâng, chào mừng bác nhập hội.

Hai mặt cùng màu đấu chơi thì được chứ thi đấu giải là cấm đó. Hê hê, vụ này là em nhớ năm 2010, Trường em tham gia một giải. Một đồng đội của em cũng chơi 02 mặt đỏ như bác, đánh bao nhiêu trận chẳng ai nói gì, bởi vì giải này cũng phong trào, cũng ít người biết luật, trọng tài cũng châm trước, hơn nữa cũng là hai mặt mút cả. Đến trận chung kết đồng đội, đang dẫn 2 -0, thì đối phương chơi tâm lý, kiện trọng tài, thế là phải dán miếng mút đen khác (may mà có mang theo mút đen, vì em đã cảnh báo rồi). Phần mút khác, phần bị tâm lý thế là thua ngược 3-2.

Bởi vậy lúc chơi bình thường thì không sao, nhưng đấu giải thì phải chơi đúng luật, hê hê.
He có vẻ vẫn chưa có nhiều ae nhập hội lắm. Có thể loại vũ khí này số lượng người chơi chưa nhiều. Thằng Buterfly có lẽ nên thuê anh em mình làm người quảng bá sản phẩm thôi.

tiachop

Thượng Tá
He có vẻ vẫn chưa có nhiều ae nhập hội lắm. Có thể loại vũ khí này số lượng người chơi chưa nhiều. Thằng Buterfly có lẽ nên thuê anh em mình làm người quảng bá sản phẩm thôi.
Vâng, dòng ZLC ở Việt Nam thì Timoboll được ưa chuộng nhất, có lẽ vì tên tuổi, rồi đến Mizutani Jun. Cây Innerforce ZLC này ít người chơi, có lẽ vì mọi người thấy tên hơi lạ, chứ như thảo luận ở đây: http://bongban.org/threads/so-sanh-3-cay-zlc-cua-bty-tmb-mizutani-jun-innerforce.7665/ thì Innerforce ZLC là cây vợt có tốc độ và cảm giác rất tốt, dân Nhật thích chơi cây này hơn mấy em kia.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Vâng, dòng ZLC ở Việt Nam thì Timoboll được ưa chuộng nhất, có lẽ vì tên tuổi, rồi đến Mizutani Jun. Cây Innerforce ZLC này ít người chơi, có lẽ vì mọi người thấy tên hơi lạ, chứ như thảo luận ở đây: http://bongban.org/threads/so-sanh-3-cay-zlc-cua-bty-tmb-mizutani-jun-innerforce.7665/ thì Innerforce ZLC là cây vợt có tốc độ và cảm giác rất tốt, dân Nhật thích chơi cây này hơn mấy em kia.
Mình bổ sung thêm thông tin he: Zhang Yining đã chới cốt vợt này và đoạt huy chương vàng Olympic ở Beijing 2008 và đoạt ngôi vị quán quân tại Giải Vô địch Thế giới ở YoKohama 2009. Tại 2 Giải trên Cô ấy đã sử dụng cốt vợt có cấu trúc sợi Inner Fiber. Thành tích cao đã được chứng minh một cách rõ ràng trên toàn Thế giới.

thodanvn

Binh Nhì
Có bác nào đã dùng combo: Innerforce + 2 mặt plasma chưa, cho em xin ít review.
Hiện tại e đang dùng 1 combo thiên về công 1 càng: Sardius + 2 plasma. Tốc độ thì rất tốt nhưng về thủ thì hơi kém. Mặt plasma cứng + vs cốt sardius nữa nên kiểm soát bóng rất khó.
Em muốn chuyển sang đánh bền 2 càng, dung hòa công và thủ, đang ngâm cứu cốt Innerforce + 2 mặt plasma không biết có hợp không?

thuanlacsg

Đại Tá
Có bác nào đã dùng combo: Innerforce + 2 mặt plasma chưa, cho em xin ít review.
Hiện tại e đang dùng 1 combo thiên về công 1 càng: Sardius + 2 plasma. Tốc độ thì rất tốt nhưng về thủ thì hơi kém. Mặt plasma cứng + vs cốt sardius nữa nên kiểm soát bóng rất khó.
Em muốn chuyển sang đánh bền 2 càng, dung hòa công và thủ, đang ngâm cứu cốt Innerforce + 2 mặt plasma không biết có hợp không?
Bạn thử 2 mặt TarGet 42.5 thử xem.
Bảo đảm mút vừa đủ lực vừa đủ xoáy khi tấn công mà vẫn kiểm soát phòng thủ tốt. Còn bên phải bạn muốn công ác hơn nữa thì dùng TarGet 45.
Bóng đi xoáy - cắm hơn nhiều so với Ternegy. Rẻ hơn Ter 350k mà bền hơn Gấp 3 lần.
Giá target là 950k/mặt
Bạn vào trang pingpongcoffee.com tham khảo các tính năng nhé

thodanvn

Binh Nhì
Cuối cùng thì em đã sắm được kiếm mới :X. Combo: Innerforce ZLC -BH: Sigma II Pro - FH: Sigma II Euro.
Cảm nhận sau 2 hôm thuần hóa kiếm:
- Cốt đánh rất đầm mặc dù trọng lượng nhẹ (88g) - em không còn bị tình trạng mỏi cổ tay khi đánh BH.
- Cán vợt vừa tay, xoay sở rất linh hoạt (em đã tự vào keo cán vợt bằng 3 lớp mỏng sơn xịt không màu. Cán không bị trơn, cảm giác vân gỗ vẫn còn và nhìn rất long lanh :X)
- 2 mặt BH-FH bác hunghabongban tư vấn rất ok. Khi giật có thể cảm nhận được độ cắn sâu hay nông, bóng giật cắm, kiểm soát cực tốt cả BH-FH. (Trước dùng sardius vs 2 mặt plasma giật trái chỉ được 1 quả và hầu như không thủ được, từ khi chuyển sang combo này cảm giác thủ tốt hơn rất nhiều)
- Tốc độ bóng có giảm đôi chút khi giật nhưng lại cuộn hơn nên việc trả bóng lại sẽ dễ hơn cho mình đánh quả tiếp theo.
Kết: Em không có chút hối tiếc nào khi chuyển sang cốt này. Cảm giác như trình của mình lên được 1-2 quả thật là thích. Bắt đầu kết hợp đánh được 2 càng. Kiếm mới, khí thế hơn hẳn :D

tiachop

Thượng Tá
Cuối cùng thì em đã sắm được kiếm mới :X. Combo: Innerforce ZLC -BH: Sigma II Pro - FH: Sigma II Euro.
Cảm nhận sau 2 hôm thuần hóa kiếm:
- Cốt đánh rất đầm mặc dù trọng lượng nhẹ (88g) - em không còn bị tình trạng mỏi cổ tay khi đánh BH.
- Cán vợt vừa tay, xoay sở rất linh hoạt (em đã tự vào keo cán vợt bằng 3 lớp mỏng sơn xịt không màu. Cán không bị trơn, cảm giác vân gỗ vẫn còn và nhìn rất long lanh :X)
- 2 mặt BH-FH bác hunghabongban tư vấn rất ok. Khi giật có thể cảm nhận được độ cắn sâu hay nông, bóng giật cắm, kiểm soát cực tốt cả BH-FH. (Trước dùng sardius vs 2 mặt plasma giật trái chỉ được 1 quả và hầu như không thủ được, từ khi chuyển sang combo này cảm giác thủ tốt hơn rất nhiều)
- Tốc độ bóng có giảm đôi chút khi giật nhưng lại cuộn hơn nên việc trả bóng lại sẽ dễ hơn cho mình đánh quả tiếp theo.
Kết: Em không có chút hối tiếc nào khi chuyển sang cốt này. Cảm giác như trình của mình lên được 1-2 quả thật là thích. Bắt đầu kết hợp đánh được 2 càng. Kiếm mới, khí thế hơn hẳn :D
Chúc mừng bác đã có một cây kiếm vừa ý. Sở dĩ bác cảm thấy cái hay là bởi bác đang dùng Sardius, vì vậy bác chuyển sang con này, tốc độ giảm đi nhưng độ kiếm soát sẽ tốt hơn nhiều.
Em đã từng dùng con này nhưng phải cho ra đi vì em chuyển từ Innerforce ALC sang nên nảy quá không khống chế được. Sau này luyện kỹ thuật tiến bộ mà chuyển lên dòng ZLC thì em sẽ vẫn chọn em này, vì em đã thử qua mấy cây như Timoboll ZLC, và Amurtat thì em thấy cây InnerZLC này vẫn có độ kiểm soát tốt nhất. Em nghĩ đánh vợt kiểm soát tốt sẽ hay hơn là tốc độ tốt mà kiểm soát yếu.

thodanvn

Binh Nhì
Đúng đấy bác ah, em chuyển từ sardius về nên InnerZLC cảm thấy đánh khỏe hơn rất nhiều. Giật bóng đỡ mất sức và có điểm rơi hơn. Trước đấu với 1 cậu toàn thua đến 5 quả, hôm qua đấu lại 2 trận thì hòa (lượt đi thua 1-3, lượt về thắng 3-2. Trước đấu với cậu này thì không đỡ được giật, 2 hôm rồi thì đỡ giật ầm ầm lại còn chủ động phản công được. Trước giật bóng gài sang bằng sar thì 5 ăn 5 thua, giờ giật thì lên được 60-70%). Cảm giác đang rất hưng phấn :D.

tiachop

Thượng Tá
Mình nhớ từng có một bác phát biểu, vợt chậm đánh nhanh thì dễ hơn là vợt nhanh muốn đánh chậm.
Ưu điểm và nhược điểm của Sar thì có topic nói rồi và có bác đã phát biểu rất ngắn gọn về nó là: Ưu: Nhanh, Nhược: Quá nhanh. Một phát biểu rất chuẩn.
Cho nên sau một thời gian thay đổi cốt mút thì em vẫn thấy là nên dùng vợt có độ kiểm soát cao, tốc độ vừa phải. Với những vợt như thế này ta có thể luyện nhiều kỹ thuật qua đó thì khi gặp các đối thủ khác nhau, ta có thể điều chỉnh lối đánh cho phù hợp để có cơ hội dành chiến thắng.

tiachop

Thượng Tá
Thực ra đợt đấy chơi em này em thấy FH tấn công rất tốt, nhưng BH thấy nảy, khó phòng thủ, và khống chế, nên cho đi. Giờ mới phát hiện ra là do mình phối hợp mặt chưa đúng. Nếu em dùng Blitz soft thì có lẽ là hợp rồi, vì lúc đó dán Blitz 2010. Nghĩ lại thấy tiếc quá. Cây đó còn rất mới, đẹp nữa. Giờ về tay Đức Tieuho8x mất rồi, hu hu.
Sau này chắc phải đầu tư lại em này.

Xuka

Binh Nhì
Mình mới sắm được một em InterZlc nhưng chưa biết dán mặt nào. Hôm trước a Vinhtate có tư vấn nhưng mấy hôm bị ốm nên chẳng nhớ được gì. Lối chơi của mình muốn tấn công và phong thủ tốt. Các bạn tư vấn giúp mình với nhé.

Bình luận từ Facebook