Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

mebb0101

Trung Tá
A e có cây cũ tí chia lại cho e út thử cảm giác với ak.oánh tmb zlc thấy hơi thiếu lực khi bị ép đối giật ợ.01212 777 701.thanks

Thành Danh

Thượng Sỹ
Nếu so với các dòng ZLC khác thì còn phân tích dài, chứ ZLC và ALC thì rất rõ ràng bác ạ. Kiểm soát của ALC tốt hơn ZLC nhưng tốc độ thì kém hơn nhiều. Do đó nếu bác đang chơi ALC mà chuyển sang ZLC sẽ thấy tấn công mạnh bạo hơn nhưng phòng thủ và xử lý kém đi. Speed và Control là hai đại lượng tỷ lệ nghịch với nhau mà.

Do đó nếu bác có thể lực, biết cách phát lực thì chơi ALC là tuyệt vời nhất. Còn nếu cần tốc độ nhưng vẫn muốn kiểm soát khá thì sử dụng ZLC (tất nhiện độ kiểm soát không bằng ALC được). Còn nếu bác kỹ thuật quá tốt, ưa thích lối chơi tấn công bạo liệt thì cứ dùng dòng Carbon Tamca5000 như Sardius ạ!
Minh moi choi co nen choi innerforce ZLC ko ban

lion

Đại Tá
Báo cáo các bác trong bang IF, tối qua em hí hoáy nghịch, đâm ra con vợ em nó thành
thế này ạ:

Còn đây là form của nó trước khi hí hoáy:

Nhìn thì có vẻ không khác, nhưng thực ra em đã tự mài nhỏ đi một chút theo form của
cốt Viscaria, công nhận sau khi hoàn thiện thấy nó nhỏ nhắn thon thả hơn nhiều, không
bè bè phè phè nữa. Cầu giời khấn phật cho em nó tuy đổi dáng mà không đổi nết cho
em nhờ ;)

tiachop

Thượng Tá
Báo cáo các bác trong bang IF, tối qua em hí hoáy nghịch, đâm ra con vợ em nó thành
thế này ạ:

Nhìn thì có vẻ không khác, nhưng thực ra em đã tự mài nhỏ đi một chút theo form của
cốt Viscaria, công nhận sau khi hoàn thiện thấy nó nhỏ nhắn thon thả hơn nhiều, không
bè bè phè phè nữa. Cầu giời khấn phật cho em nó tuy đổi dáng mà không đổi nết cho
em nhờ ;)
Tình hình là sau khi customize thì em nó có đổi nết không vậy anh Nam.

lion

Đại Tá
Tình hình là sau khi customize thì em nó có đổi nết không vậy anh Nam.

Theo cảm nhận thì em nó gọn gàng hơn, không to ngang như trước nữa,
trước mắt thì thấy chả thay đổi gì về tính năng, mà được cái em nó nhìn
đỡ tức mắt hơn.

Trên trang bán hàng trực tuyến của Butterfly cũng có option cho người mua
chọn từ chất liệu, form vợt, chuôi, trọng lượng vợt nhưng giá mắc, đâu đó
tầm 400$-500$ nên em quyết định tự làm lấy, tội vạ đâu mình chịu, may
sao nó lại không vấn đề gì ;)

kan_lee

Trung Sỹ
thế này ạ:

em nhờ ;)
Anh cho e hỏi mai bớt bằng cách nào vậy? E co một cây hoi nặng đầu định mai bớt mà ko biết sao.xin a chi giùm. Thk f

lamtq

Đại Tá
@ngoduc: a Tung cung thik can St ah.giong e the.e cung thik con nay nhung do Taichinh han hep nen chuyen InnerAlc.
Dc cai con e hang sample no lay khuon 152x158 nhu dong in zlc-94g- rat hop voi dang e.Danh Tau cuc thik.
Mat vot to co uu diem quang trai rat ngot

Last edited:

ngoduc

Trung Uý
@ngoduc: a Tung cung thik can St ah.giong e the.e cung thik con nay nhung do Taichinh han hep nen chuyen InnerAlc.
Dc cai con e hang sample no lay khuon 152x158 nhu dong in zlc-94g- rat hop voi dang e.Danh Tau cuc thik.
Mat vot to co uu diem quang trai rat ngot
Anh cũng đã đánh TB ALC, quăng quật quá, xấu xí. Sau đổi sang ZLF, đánh xa bàn hơi yếu nên đổi qua Innerforce ZLC thây ổn rồi. Miếng Ten 1.9 của em ngon, tiếc là ko gặp sớm! :)

Bình luận từ Facebook