Câu lạc bộ những người chơi cốt DHS

traicauvong_bg

Đại Tá
Cây long 3 có lẽ là cây hoàn thiện nhất trong các thế hệ vợt đc sx dựa trên cấu trúc của cây vợt nguyên bản là clipper cr cán đặc của Stiga. Nó có đặc trưng nổi bật là độ xoáy cao, kiểm soát khá tốt và ko hề thiếu lực như một số cây thuần gỗ khác. Một điểm nổi bật khác là cấu tạo cán vợt rất thích hợp với những ng đánh hai càng (đây có lẽ là điểm mấu chốt mà hãng dhs đã phát triển để hoàn thiện lối đánh cho Mã Long).
Nhìn bộ sưu tập của a Sơn thấy W968, phiên bản NT có khác Long 5 thương mại nhiều ko a?

• Like
Reactions: w96

traicauvong_bg

Đại Tá
Một cái khác điển hình là KHÔNG CÓ HÌNH gì, còn em chơi cả 2 em thấy khác là RÓN RÉN hơn, vì đắt hơn và dễ TƯỚC GỖ hơn ạ :p:p
Tưởng cùng limba , lại hàng special , thì sao lại có chuyện đó đx nhỉ, có khi nào lại la hàng special sản xuất tại đâu đó lo?

• Like

traicauvong_bg

Đại Tá
W968, em đã được cầm chơi 2 cây khác nhau và bệnh đó là như nhau ạ, dễ tước
E lại cứ tưởng một loại dễ tước gỗ, một lại ko. Gỗ limba đúng là dễ tước gỗ thật, nhưng chỉ ít thôi, chứ ko phải tươc nhiều kiểu gỗ hinoki của sadius, mà sao bác ko bóc ngang mặt vợt, đừng bóc dọc theo thớ gỗ nữa , sẽ ko bị đâu

• Like

w96

Thượng Tá
Nhưng cảm giác đánh so với Long V thế nào bạn? Bạn cho mình và anh em DHS một vài cảm nhận nhé?
Em không sở hữu W968, chỉ được chơi thôi, còn Long thì của em, về cảm nhận, em thấy chả khác gì nhau, trừ cái cán hơi khác tí, và W968 hơn tí ti về độ mỏng, còn lại gần như giống nhau ạ

HungGL

Đại Tá
Em không sở hữu W968, chỉ được chơi thôi, còn Long thì của em, về cảm nhận, em thấy chả khác gì nhau, trừ cái cán hơi khác tí, và W968 hơn tí ti về độ mỏng, còn lại gần như giống nhau ạ
Chẳng có gì khác nhau cả! Cái này nó là đánh tâm lý thị hiếu thôi ạ! Em thấy vậy!

HungGL

Đại Tá
w968 khác long 5 nhiêu e ơi,w968 rung hơn,long 5 bí và khó xoay sở hơn,mới đầu cầm can 968 nghĩ là bị lệch do lỗi nhung chơi mới biết là có chú ý,nói chung qua phải của w968 quá dã man

Thế ạ! Em cầm oánh thử thì thấy nó cũng thế anh ạ! Căn bản em không bồ kết cây này lắm vì nó nặng!
Duy có 1 điều chắc chắn là đòn phải của nó thôi rồi! :))

chanvongkieng

Đại Uý
E lại cứ tưởng một loại dễ tước gỗ, một lại ko. Gỗ limba đúng là dễ tước gỗ thật, nhưng chỉ ít thôi, chứ ko phải tươc nhiều kiểu gỗ hinoki của sadius, mà sao bác ko bóc ngang mặt vợt, đừng bóc dọc theo thớ gỗ nữa , sẽ ko bị đâu
tuộc gỗ thì có gì mà pải lo,cứ ra hàng thợ mộc mua ít nước đánh gỗ về phết 1 lớp mỏng nó thấm vào thanh gỗ giá chắc ngày,k ảnh hưởng tới vợt e nhé

chanvongkieng

Đại Uý
Thế ạ! Em cầm oánh thử thì thấy nó cũng thế anh ạ! Căn bản em không bồ kết cây này lắm vì nó nặng!
Duy có 1 điều chắc chắn là đòn phải của nó thôi rồi! :))
lòng 5 nàng là đúng vì nó dày hơn w968 thì phải,a thử lòng 5 thấy k ưng nhưng w968 thì khác hẳn nhé,w968 rung và cảm giác chứ k bị và năng như long 5

Bình luận từ Facebook