Câu lạc bộ những người chơi cốt DHS

luckyluckedh

Đại Uý
bác nào trên đây xài h3 có kinh nghiệm tune bằng falco xin chỉ giáo với, mình tune bằng falco thường qua 3 lớp thì h3 neo market tuy mềm hơn ban đầu nhưng vẫn còn cứng, tạo xoáy ổn nhưng vẫn chưa cao, không biết phải tune mềm như thế nào (mấy lớp falco) thì mới tạo xoáy cao được nhỉ

damme_bongban214

Thượng Tá
Mặt vợt H3 có rất nhiều loại .1 loại hàng chợ ( khoảng 350 -400n ) Loại này cứng, nộ nẩy kém, xoáy nhiều, mặt hơi xịt ,nặng,nhược điểm phải có kỹ thuật đôi công tốt đánh bóng mới có lực .2 Loại H3 Tuyển tỉnh ( khoang 750n - 800n ) Loại này nẩy hơn mềm hơn độ ma sát cao giật bóng sang khó chịu, đánh trái tuyệt hay ,nhược điểm phải có kỹ thuật đôi công tốt đánh bóng mới có lực . 3 Loại H3 NT tuyển Quốc gia trung quốc ko phải cấp cao giá 1tr500 lót cam.giật bóng rất hay mặt mềm hơn 2 loại kia rất ma sát .chặn cắt bóng ,giao bóng rất hay ( nói chung là rất hay ) .Nhưng Bác lưu ý đánh với cốt cacbon thi không phát huy hết uy lực của mặt được .nên đánh với các cốt của DHS se phát huy được hết độ qoái dị của mặt được.4 loại H3 Neo pro blue sponge.e Loại tuyển quốc gia cấp trung bình.Giá khoang 3 triệu. 5 loại H3 NT pro blue sponge.e .Laoij đặc biệt cho tuyển quốc gia trung quốc đang sử dụng. Malong ,malin, whang hao, Xuxin,......... Giá o trung quốc là 150 đola. Việt Nam không có

thanh dai ca77

Đại Tá
bác nào trên đây xài h3 có kinh nghiệm tune bằng falco xin chỉ giáo với, mình tune bằng falco thường qua 3 lớp thì h3 neo market tuy mềm hơn ban đầu nhưng vẫn còn cứng, tạo xoáy ổn nhưng vẫn chưa cao, không biết phải tune mềm như thế nào (mấy lớp falco) thì mới tạo xoáy cao được nhỉ
Bác dùng Falco hay là Long Booster? Falco thì tác dụng nhanh hơn nhưng không mạnh và lâu bằng Long Booster. Còn việc tuned bằng Falco hay Long Booster nó chỉ làm mút dẻo hơn chứ không mềm hơn, thậm chí nó làm cho mút có vẻ đanh hơn, dòn hơn thôi chứ không làm mềm mút đâu bác! H3 bác muốn mềm mút là phải hành hạ em nó ( Chí ít là 1 tuần)
Việc tuned bao nhiêu lớp là cũng tùy bác, tùy cảm giác và gu của bác nữa. Với em 3 lớp là quá nhiều
Em thì thường làm thế này:
  • Mút mới mua về ( không Tuned). Quất từ 3-5 lớp haifu vào và phang em nó khoảng 1 tuần! Lúc này mút mềm ra và nảy đều hơn rồi
  • Sau đó, em quất 2 lớp Falco hoặc Long Booster vào, hoặc kết hợp cả 2 ( cái này thì tùy bác có gì dùng nấy)
  • Để em nó đúng thời gian ghi hướng dẫn trên lọ ( Falco thì 12 tiếng, còn Long Booster thì 24 tiếng)
  • Sau cùng bác chỉ cần quét keo vào cốt và dán mút lên. Không cần quét keo lên cốt nữa
Làm thế này có ưu điểm
  1. ít tốn dầu tăng lực
  2. Cảm giác được rõ rệt với việc tuned và không tuned
  3. Mút tuned sẽ đều hơn

luckyluckedh

Đại Uý
Bác dùng Falco hay là Long Booster? Falco thì tác dụng nhanh hơn nhưng không mạnh và lâu bằng Long Booster. Còn việc tuned bằng Falco hay Long Booster nó chỉ làm mút dẻo hơn chứ không mềm hơn, thậm chí nó làm cho mút có vẻ đanh hơn, dòn hơn thôi chứ không làm mềm mút đâu bác! H3 bác muốn mềm mút là phải hành hạ em nó ( Chí ít là 1 tuần)
Việc tuned bao nhiêu lớp là cũng tùy bác, tùy cảm giác và gu của bác nữa. Với em 3 lớp là quá nhiều
Em thì thường làm thế này:
  • Mút mới mua về ( không Tuned). Quất từ 3-5 lớp haifu vào và phang em nó khoảng 1 tuần! Lúc này mút mềm ra và nảy đều hơn rồi
  • Sau đó, em quất 2 lớp Falco hoặc Long Booster vào, hoặc kết hợp cả 2 ( cái này thì tùy bác có gì dùng nấy)
  • Để em nó đúng thời gian ghi hướng dẫn trên lọ ( Falco thì 12 tiếng, còn Long Booster thì 24 tiếng)
  • Sau cùng bác chỉ cần quét keo vào cốt và dán mút lên. Không cần quét keo lên cốt nữa
Làm thế này có ưu điểm
  1. ít tốn dầu tăng lực
  2. Cảm giác được rõ rệt với việc tuned và không tuned
  3. Mút tuned sẽ đều hơn

Mình đã tuned bằng falco thường (không phải loại falco long booster) 5 lợp rồi quét haifu vào rồi, topsheet nở gai đều như ten05 tuy nhiên mút chỉ còn chút taky lau mồ hôi là trơn trơn, đánh thì nẩy hơn rất nhiều cứ nẩy như mút nhật, đức tuy nhiên khi giật xoáy chỉ tương đối chứ không cao bằng khi đánh với ten 05, không biết sao nữa hay do h3 của mình là hàng market =.=

thanh dai ca77

Đại Tá
Mình đã tuned bằng falco thường (không phải loại falco long booster) 5 lợp rồi quét haifu vào rồi, topsheet nở gai đều như ten05 tuy nhiên mút chỉ còn chút taky lau mồ hôi là trơn trơn, đánh thì nẩy hơn rất nhiều cứ nẩy như mút nhật, đức tuy nhiên khi giật xoáy chỉ tương đối chứ không cao bằng khi đánh với ten 05, không biết sao nữa hay do h3 của mình là hàng market =.=
Chính xác! Hàng Market thì độ tạo xoáy không thể cao được bạn ah!

Bình luận từ Facebook