Các cao thủ tàu đạo chỉ giáo vơí

tunghatri

Đại Tá
Vâng. Các bác nói đúng quá. Clb e toàn các cụ, ma có đi giao lưu bao giờ đâu. Ông a này thỉnh thoảng mới qua đánh, lạ bóng ko danh nổi. Ma theo các bác chấp bao nhiêu la vừa. ( mà ong này thuộc dạng đánh hay nhất phường rồi, chấp bao nhiêu de ông đánh hết tay e còn học hỏi)
bác này theo mình bỏ bạn ít nhất 202 đấy mình thấy họ đánh chưa hết tay đâu.thêm nữa bác giao bóng hiền quá đa phần giao bóng lên điểm rơi không đa dạng độ xoáy không cao thiếu những quả giao bóng2 nảy ít lực .mình thấy đối thủ đánh với bạn khá nhàn đấy

Bé Shin

Thượng Sỹ
bác này theo mình bỏ bạn ít nhất 202 đấy mình thấy họ đánh chưa hết tay đâu.thêm nữa bác giao bóng hiền quá đa phần giao bóng lên điểm rơi không đa dạng độ xoáy không cao thiếu những quả giao bóng2 nảy ít lực .mình thấy đối thủ đánh với bạn khá nhàn đấy
Bác ơi. E giao bóng ít xoáy thì đúng rồi. Còn xoáy lên thì ko đúng đâu. Xoáy xuống đó bác. Bác nên xem lại đi

tunghatri

Đại Tá
Bác ơi. E giao bóng ít xoáy thì đúng rồi. Còn xoáy lên thì ko đúng đâu. Xoáy xuống đó bác. Bác nên xem lại đi
cú giao bóng của bạn chỉ có thê nói là quả giao bóng chuội thôi chứ bảo xoáy xuống thì có phần hơi miễn cưỡng vì mình thấy đối thủ của bạn vẫn dựng vợt gạt quả bóng sang được mà

Linh69

Đại Tá
Tình hình là mấy tháng gần đây nộp bia nhiều quá. Nên mạn phép quay clip này nhờ các bác góp ý nhận xét, chỉnh sửa kĩ thuật giúp e với. ( e mới vào nghề đc 1năm thôi, nên các bác chém nhẹ tí)
Mất nguyên két bia trận này. Hix (e đeo kính cận)
Anh chỉ góp ý 1 câu là: chú ham đánh quá- quả nào cũng đánh- trái cũng đánh, phải cũng đanh: Đánh 2 càng được thì tuyệt vời- nhưng a thấy chú chưa biết chọn quả đánh!
Đanh tập như chú là sẽ lên tay- vi ko quan trọng thua thắng!
Nhưng đã có tí mầu mà ko chọn quả đánh được thì thua là điều đương nhiên!:D

Bé Shin

Thượng Sỹ
cú giao bóng của bạn chỉ có thê nói là quả giao bóng chuội thôi chứ bảo xoáy xuống thì có phần hơi miễn cưỡng vì mình thấy đối thủ của bạn vẫn dựng vợt gạt quả bóng sang được mà
Bác xem hết clip ko? Dựng vợt lê đánh đc la nhưng cú xoáy ngang lên nhưng do e tạo it xoáy qúa nên đơ dễ. Còn những qủa khác chỉ gò lại chứ hất sao dc.
Nhưng e ko hiểu lắm. Giao bóng khó là thế nào? Quan diem cua e là : chỉ cần giao bóng cho đối phương không tấn công đc là tốt rồi, và đôí phương trả giao bóng dài ra ngoài bàn de mình tấn công là dc.( kể cả bóng xoáy xuống nặng).
Quan điêm e hơi bảo thủ, chứ bóng ra ngoài bàn la phải tấn công, kể cả bóng trong bàn mà hơi cao hơn lưới cũng phải tấn công. ( chứ mà bảo e dung gò như các cụ đợi qủa đánh thì e ko chịu dc

dungatvt

Thượng Tá
Bác xem hết clip ko? Dựng vợt lê đánh đc la nhưng cú xoáy ngang lên nhưng do e tạo it xoáy qúa nên đơ dễ. Còn những khác chỉ gò lại chứ hất sao dc.
Nhưng e ko hiểu lắm. Giao bóng khó là thế nào? Quan diem cua e là : chỉ cần giao bóng cho đối phương không tấn công đc là tốt rồi, và đôí phương trả giao bóng dài ra ngoài bàn de mình tấn công là dc.( kể cả bóng xoáy xuống nặng).
Quan điêm e hơi bảo thủ, chứ bóng ra ngoài bàn la phải tấn công, kể cả bóng trong bàn mà hơi cao hơn lưới cũng phải tấn công. ( chứ mà bảo e dung gò như các cụ đợi qủa đánh thì e ko chịu dc
Bạn có quan điểm giống mình. Tuy nhiên với quan điểm này, do trình độ còn hạn chế nên đánh trận đa số là thua! Do đó nếu đánh trận cho vui thì không sao, tạo cơ hội cho mình rèn luyện. Nhưng những trận quan trọng thì như các bác ở trên đã nêu, phải lựa chọn quả nào ngon ăn mới dứt điểm.

Bé Shin

Thượng Sỹ
Bạn có quan điểm giống mình. Tuy nhiên với quan điểm này, do trình độ còn hạn chế nên đánh trận đa số là thua! Do đó nếu đánh trận cho vui thì không sao, tạo cơ hội cho mình rèn luyện. Nhưng những trận quan trọng thì như các bác ở trên đã nêu, phải lựa chọn quả nào ngon ăn mới dứt điểm.
Đúng là vậy, nhưng nếu mà đánh đấu hay đánh vui mà phải thay đổi cách đánh thì liệu có tiến bộ đc ko.
Hồi mới vào clb (tháng 4/2014) các bác luôn chấp e 7 bóng e vân thua và e nhận ra có 2 li do:
1. E vừa mới cầm vợt bóng bàn, còn chua biết đánh thế nào
2. E luôn giư quan điểm phải tấn công ( xem các clip tuyển đánh luôn tấn công mỗi khi bóng dài)
Có thể vì thế e luôn thua vì các bác gò bóng xoáy xuống rất nặng. Nhưng giờ thì, chấp thì e ko dám chứ đánh ngang cơ thì chắc là ăn đc.

Bé Shin

Thượng Sỹ
E rất cám ơn các bác đã góp ý, e sẽ cố gắng sửa qủa giật phải, và cố gắng tập lại BH cũng như bộ pháp. Chứ còn giờ bảo e thay đổi lối chơi thì chịu. Tự tập luyện, tự hình thành lối chơi và giờ e cũng ko muốn thay đổi nó. Cám ơn các bác nhiều!!!

kythuatbongban

Thượng Tá
Vâng. Các bác nói đúng quá. Clb e toàn các cụ, ma có đi giao lưu bao giờ đâu. Ông a này thỉnh thoảng mới qua đánh, lạ bóng ko danh nổi. Ma theo các bác chấp bao nhiêu la vừa. ( mà ong này thuộc dạng đánh hay nhất phường rồi, chấp bao nhiêu de ông đánh hết tay e còn học hỏi)
bác mới tập mà ko học ai mà kỹ thuật như vậy cũng tốt rồi.khi giật bóng cần kéo vai về , xoay lườn và chuyển trong tâm từ chân phải qua chân trái. khi đánh trái theo kỹ thuật mói trọng tâm ở giữa là đúng rồi m nhưng khi giật phải bác phải chú ý trọng tâm ở bên phải.khi giao đấu bác phải hiểu đối thủ mạnh yếu chỗ nào, điểm yếu của đt trong băng hình là bên trái,thì khi giao bác phải giao nhiều bên trái lâu lâu qua phải để đt ko biết ý đồ chiến thuật của mình, .đt giao bóng biến hóa cái xoáy ngang , cái đẩy tới đi thẳng phải phán đoán được, xoáy ngang thì bác chờ bóng ra ngoài bàn giảm xoáy rồi cắt lại, cái đẩy tới bác hất lại bên trái đễ đánh đôi công.xem thêm băng để tập bộ chân. chúc bác thành công

chanvongkieng

Đại Uý
trình này nên tập cơ bản nhiều vào ,vào séc làm gì,khi qua đánh uy lực rồi thì mới kết hợp vào séc,bạn đánh mất tàu mà vào bóng kiểu đó nó cứ công tử bạc liêu thế nào ý,nói chung theo mình bạn nên chuyển qua mút nhât mà đánh

phuongnguyen

Đại Tá
bác mới tập mà ko học ai mà kỹ thuật như vậy cũng tốt rồi.khi giật bóng cần kéo vai về , xoay lườn và chuyển trong tâm từ chân phải qua chân trái. khi đánh trái theo kỹ thuật mói trọng tâm ở giữa là đúng rồi m nhưng khi giật phải bác phải chú ý trọng tâm ở bên phải.khi giao đấu bác phải hiểu đối thủ mạnh yếu chỗ nào, điểm yếu của đt trong băng hình là bên trái,thì khi giao bác phải giao nhiều bên trái lâu lâu qua phải để đt ko biết ý đồ chiến thuật của mình, .đt giao bóng biến hóa cái xoáy ngang , cái đẩy tới đi thẳng phải phán đoán được, xoáy ngang thì bác chờ bóng ra ngoài bàn giảm xoáy rồi cắt lại, cái đẩy tới bác hất lại bên trái đễ đánh đôi công.xem thêm băng để tập bộ chân. chúc bác thành công
fh cu ra ban la giat ,,,,hihihi

vancon62

Trung Uý
Tình hình là mấy tháng gần đây nộp bia nhiều quá. Nên mạn phép quay clip này nhờ các bác góp ý nhận xét, chỉnh sửa kĩ thuật giúp e với. ( e mới vào nghề đc 1năm thôi, nên các bác chém nhẹ tí)
Mất nguyên két bia trận này. Hix (e đeo kính cận)

Mình xin chia sẽ thật tình vs bạn về trình tự tập luyện.
Bạn nên tập đánh đều trái phải ---> Tập kê chặn trái , phải ( sau này cảm nhận được đường bóng rồi thì tập đẩy bóng, điều bóng điểm rơi ) --->Tập bộ chân ( Bộ chân sẽ giúp bạn làm đơn giản những kĩ thuật hơn ) ---> Tập giật đều trái phải ( Tập giật bóng ko xoáy rồi đến bóng xoáy ( gồm xoáy nặng và xoáy lên ) ---> Tập gò bóng ---> Tập nhìn quả bóng ( Bóng xoáy xuống, xoáy ngang, xoáy lên , xoáy lơ ...) ----> Tập đỡ giao bóng
Khi nào bạn tập nhuần nhuyễn hết những kĩ năng đó rồi học giao bóng để phát triền lối đánh ( lối đánh 1 càng, 2 càng, kê chặn đẩy...)

Sau đây mình cũng xin góp ý về clip của bạn.
1. Phát bóng của bạn nhìn rất hay , nhưng độ xoáy ( có thể bạn cố ý phát 2 loại bóng xoáy xuống và xoáy lơ nhưng do kỹ thuật chưa chuận nên 2 quả giao bóng đó chưa như ý muôn, quả xoáy xuống và xoáy lơ có độ xoáy không chênh lệch lắm) và điểm rơi ( điểm rơi của quả bóng quá hiền, bạn nên tập giao quả bóng dài rơi ở đường mép cuối bàn nhiều hơn , tránh phát bóng rơi vào tầm bóng của họ, nên phát bóng vào phía tay trái của đối thủ ) khiến đối thủ khó mà xử lý lỗi , dẫn đến dễ bị gài trả giao bóng làm cho bạn vào thế bị động khó tấn công ( Khi phát bóng cao tay, cơ thể bạn xoay chưa nhanh nên khó xử lý tình huống tiếp theo)
----> góp ý của mình là bạn nên phát xoáy đơn giản : Xoáy xuống ( nặng nhẹ), xoáy ngang , xoáy lên, xoáy ngang xuống để đánh quả đầu tiên ( ko cần giao bóng quá ác , có ý đồ là được ).
2. Đỡ giao bóng của bạn , phần này thì phải có thời gian vì bạn phải biết, nhìn xoáy , đưa ra phương án xử lý nên mình không nói đến nữa
3. Tấn công , bạn nên ít đánh bằng tai trái lại( kê chặn và gò bóng bằng tai trái là được rồi ) , chủ yếu tấn công bằng tay phải , sàng bộ mà đánh ( để tập bộ chân )

Bình luận từ Facebook