Bộ tài liệu: Cùng học đánh bóng bàn với tiến sỹ Đường Kiến Quân

hoangthinh

Đại Uý
:D không biết phải nói thế nào nữa.
Bro nói ko sai, vì nửa = 1/2 mà. Tất nhiên, đối với trường hợp bóng nảy cao như vậy so với mặt bàn thì có thể sắp tương đương với quả lốp tầm thấp rồi, vì nó cao ngang đỉnh đầu tớ :D tất nhiên quả này tớ sẽ phải chơi đờ mi rồi (không dám dùng từ "nửa nẩy" nữa, nhưng nếu lốp cao quá thì chịu đấy, phải chờ banh rơi một tí mới "phệt" được à)
Nhưng thực ra, ý quan trọng nhất ở đây của thuật ngữ "nửa nẩy" là "đang trong quá trình nẩy lên" (nẩy lên có nghĩa là chưa rơi xuống :)). 1/2 hay 1/3 không quan trọng vì nó chỉ là tiền tố (demi-) để làm rõ ý nghĩa trên thôi ạ (cái này cực quan trọng vì đánh banh đang bay lên rất rất khác đánh banh khi bắt đầu rơi hoặc đã rơi xuống). Để thống nhất thì ta buộc phải chọn một chữ mà dùng (chữ nửa), đề phòng ngoài Bắc gọi là "nửa nẩy" trong Nam lại gọi là "ba phần nẩy" hoặc bro khi gọi là "1/5 nẩy" lúc khác đo đạc kỹ càng lại kêu là "1/6 nẩy" thì căng lắm lắm.
Nghề chuyển ngữ nó cũng lắm gian truân, chỉ xin bro hai chữ "đại xá" ợ. :D:D:p:p:D:D
Xin lỗi bác không phải ý em là để bắt bẻ bác đâu, chỉ là góp ý để cho dđ của mình đc hoàn chỉnh thôi mà. Quả này e cũng khoái lắm, tính của em là thích mạo hiểm, hay đánh liều đánh ẩu nhưng như thế mới có đột phá và cống hiến những pha đep được. Quả này có thể gọi là nay lua cũng được bác ạ :p

Last edited by a moderator:

backhand-ghost

Đại Tá
Xl bac k fai y e la de bat be bac dau ,chi la gop y de cho dd cua minh dc hoan chinh thoi ma. Qua nay e cung khoai lam , tinh cua e la thich mao hiem ,hay danh lieu danh au nhung nhu the moi co dot pha va cong hien nhung pha dep dc. Qua nay co the goi la nay lua cung dc bac a :p
đánh đờ mi khó mà bro
Lần sau chịu khó viết có dấu đi, ko admin họ delete bài đấy, quen đọc có dấu rồi, giờ nhìn bro viết như tiếng Tây thấy ko quen làm sao.
Thân.

hoangthinh

Đại Uý
đánh đờ mi khó mà bro
Lần sau chịu khó viết có dấu đi, ko admin họ delete bài đấy, quen đọc có dấu rồi, giờ nhìn bro viết như tiếng Tây thấy ko quen làm sao.
Thân.
E xin loi moi nguoi vi e dung dtdd nen k co dau a. Da may lan e tim phan mem tieng viet de tai ve cai dat cho dt ma k dc. Co bac nao cai dat roi xin chi giao e voi . Cam on a !

NTBB

Super Moderators
Bài của hoangthinh được NTBB hiệu đính:

"Xin lỗi bác không phải ý em là để bắt bẻ bác đâu, chỉ là góp ý để cho diễn đàn của mình được hoàn chỉnh thôi mà. Quả này e cũng khoái lắm, tính của em là thích mạo hiểm, hay đánh liều đánh ẩu nhưng như thế mới có đột phá và cống hiến những pha đẹp được. Quả này có thể gọi là nay lua cũng được bác ạ :p"

Bạn hoangthinh xem mình "dịch" bài của bạn như thế đã tạm ổn chưa. Khiếp, bạn viết ko dấu đọc mãi mới hiểu. Riêng 2 cái chữ mình tô đậm và bôi đỏ thì mình chịu không dịch được. Lần sau bạn nhớ viết bài có dấu cho đúng với quy định của diễn đàn. Cơ bản là có như thế người khác đọc mới hiểu được bạn nói gì, chứ cứ như "ngoại ngữ" thì bạn sẽ không đạt được mục đích của bài viết của mình.

backhand-ghost

Đại Tá
Bài của hoangthinh được NTBB hiệu đính:

"Xin lỗi bác không phải ý em là để bắt bẻ bác đâu, chỉ là góp ý để cho diễn đàn của mình được hoàn chỉnh thôi mà. Quả này e cũng khoái lắm, tính của em là thích mạo hiểm, hay đánh liều đánh ẩu nhưng như thế mới có đột phá và cống hiến những pha đẹp được. Quả này có thể gọi là nay lua cũng được bác ạ :p"

Bạn hoangthinh xem mình "dịch" bài của bạn như thế đã tạm ổn chưa. Khiếp, bạn viết ko dấu đọc mãi mới hiểu. Riêng 2 cái chữ mình tô đậm và bôi đỏ thì mình chịu không dịch được. Lần sau bạn nhớ viết bài có dấu cho đúng với quy định của diễn đàn. Cơ bản là có như thế người khác đọc mới hiểu được bạn nói gì, chứ cứ như "ngoại ngữ" thì bạn sẽ không đạt được mục đích của bài viết của mình.
anh ko hiểu phần bôi đỏ cũng dễ hiểu, vì đây là cách nói vui của người Bắc, nói lái anh ạ. Không gọi là "nửa nẩy" mà là "nảy lửa" :p

hoangthinh

Đại Uý
Bạn dùng điện thoại gì, đầy phần mềm hỗ trợ mà.
Vang. Nhung da may lan m tai ve roi ma k duoc a. De minh co gang them mot lan nua. Ay chet da k co dau roi.. cac cu co cau : da ngong con hay noi :p:pmot lan nua xin loi cac Bac nhe vi da de moi nguoi mat nhieu tg vao bai cua e. Dac biet la bac NTBB da hieu dinh gium va bac BHG da giai thich giup a.

kythuatbongban

Thượng Tá
D9UOTE="hoangthinh, post: 508112, member: 15851"]Hoa Da tai the u ? Tuy benh nay k nguy hiem tinh mang nhung cung rat kho chua. Huynh co than duoc de xin dc cau cuu[/QUOTE]
D9
Có tí nhờ vả và kênh kiệu, sorry bác trước.
Anh giai em cũng bị xoang, khá nặng, nếu thực sự bác có THẦN DƯỢC:p thì bác cho em xin với được không ạ, à quên, cho em gửi bác mua hộ được không ạ.
Em xin hứa liều :D:D:D:D:D là sẽ làm gọn trọn bộ trước Tết ta để toàn thể anh em có đồ ĂN TẾT ạ (hứa liều nha, và rất mong bác cho em xin thuốc chữa viêm xoang ạ)
Cho em so dt va dia chi em goi thuoc ra cho bac.bao dam hieu qua.lh 0978782486 dt cua em.

kythuatbongban

Thượng Tá
Cảm ơn bác Tuyển (Kythuatbongban) ! Tài liệu này là của các bạn Backhand_Ghost, vcbshark... nghe dịch và làm phụ đề từ video tiếng Hoa. Mình chỉ tham gia với cương vị Smod của BOX Kiến thức bóng bàn thôi, sắp xếp các video đã hoàn chỉnh để ace tiện theo dõi.

Riêng về bênh viêm xoang, viêm mũi thì đúng là rất khó chịu (lai rai như tai mũi họng mà). Mình cũng đã điều trị thuốc tây nhiều năm mà ko khỏi. Nếu Kythuatbongban có bài thuốc hay thì để cho mình một liều xài thử. May mắn đúng thầy đúng thuốc mà khỏi thì còn gì bằng.
Em se den nha bac som de chua chobac an tet vui ve.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
D9UOTE="hoangthinh, post: 508112, member: 15851"]Hoa Da tai the u ? Tuy benh nay k nguy hiem tinh mang nhung cung rat kho chua. Huynh co than duoc de xin dc cau cuu
D9

Cho em so dt va dia chi em goi thuoc ra cho bac.bao dam hieu qua.lh 0978782486 dt cua em.[/QUOTE]
Bác gọi hộ em số 091.684.0060.
Qua Tết bác gửi cho em , giờ Tết rồi, vc phức tạp ạ

hoangthinh

Đại Uý
Vang. Nhung da may lan m tai ve roi ma k duoc a. De minh co gang them mot lan nua. Ay chet da k co dau roi.. cac cu co cau : da ngong con hay noi :p:pmot lan nua xin loi cac Bac nhe vi da de moi nguoi mat nhieu tg vao bai cua e. Dac biet la bac NTBB da hieu dinh gium va bac BHG da giai thich giup a.[/QUOTE]
Kh
Cho -huynh so dt va dia chi de goi thuoc ra.lh voi huynh 0978782486.bao dam hieu qua 100%.
R

Last edited:

Giang DoVan

Trung Sỹ
Chắc bác cũng quê sơn tây ạ ? Để các bác phê bình nhiều nên ngại quá. Cuối cùng cũng tìm được phần mềm này bác ạ.
Em k ở Sơn Tây, nhưng cũng gần cách đó chỉ 18km nên được nghe tiếng Bo Vang cũng thường xuyên.
Bác cài được phần mềm đánh dấu tiếng Việt là hay rồi, không thì bài mình viết ra có thể bị xóa mất hoặc nếu nhiều lần họ sẽ ban nick cơ đấy. Cái này em đã đọc được trong nội quy của diễn đàn đấy.

Thanh Trà

Thượng Tá
Riêng clip này nó lẫn nhiều màu trắng quá nên rất khó đọc. Tớ đã làm màu trắng xong rồi xem lại thấy khó đọc nên lại mất công chọn màu nào đó đọc cho dễ (mục đích cũng chỉ để ae dễ đọc thôi), nền của clip sẵn rồi can thiệp vào nữa thì có vẻ phức tạp.
Bác @o3ma thử tìm Font chữ đậm (nét to) kiểm nghiệm với các thể loại:
Shadow; Outline; Emboss; hoặc Engrave... xem sao (tôi ko thạo).
Nhưng đã từng thấy, nền có sáng mấy, nhưng chữ trắng có viền tối vẫn nổi và rõ mà, ví dụ:
Chu Viet.jpg

Last edited:

Bình luận từ Facebook