Bình luận về những trận đấu kinh điển !

QuangNhotNB

Trung Uý
tóm lại là ông BHG mún ông e Tuấn Nd phải nhìn vào cái yếu của mình mà hoàn thiện như bài viết thay đổi để hoàn thiện của TQ. ông Tuấn NĐ thì chỉ thích được ông anh BHG khen cho sướng cái lỗ nhị ( àh nhầm cái lỗ nhĩ) ^^

Ttfan2012

Đại Tá
Câu chuyện thật nhiều nghĩa nhưng vẫn có một điểm nhỏ như con voi còi mà mình không rõ lắm là: kỹ thuật đánh back hand có thể định nghĩa đc thế nào là đúng và thế nào là "sai bét" không? Bởi vì thật tình mình đã từng xem JO hướng dẫn quả BH từ khi còn ti ti và rồi đến Khổng Lệnh Huy, Zhang Jike và Timo Boll cũng chia xẻ kinh nghiệm thực hiện quả BH thì thấy mỗi cá nhân tiêu biểu cho từng trường phái kỹ thuật đều có những cách tiếp cận khác nhau về kỹ thuật này. Và thực tế động hình và thời điểm tiếp bóng của họ cũng rất khác nhau. Do vậy, khi nghe nói đến việc nhận xét về kỹ thuật đánh BH mình thực sự thấy băn khoăn và ko rõ là liệu có nên đặt vấn đề về việc xác định trường phái tiếp cận của người đánh BH đó trước khi đánh giá về tính đúng đắn của động hình và thời điểm tiếp bóng đánh BH của người đó hay ko? Một vài suy nghĩ xin được chia xẻ với các ae diễn đàn của một fan bóng bàn. :)

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Câu chuyện thật nhiều nghĩa nhưng vẫn có một điểm nhỏ như con voi còi mà mình không rõ lắm là: kỹ thuật đánh back hand có thể định nghĩa đc thế nào là đúng và thế nào là "sai bét" không? Bởi vì thật tình mình đã từng xem JO hướng dẫn quả BH từ khi còn ti ti và rồi đến Khổng Lệnh Huy, Zhang Jike và Timo Boll cũng chia xẻ kinh nghiệm thực hiện quả BH thì thấy mỗi cá nhân tiêu biểu cho từng trường phái kỹ thuật đều có những cách tiếp cận khác nhau về kỹ thuật này. Và thực tế động hình và thời điểm tiếp bóng của họ cũng rất khác nhau. Do vậy, khi nghe nói đến việc nhận xét về kỹ thuật đánh BH mình thực sự thấy băn khoăn và ko rõ là liệu có nên đặt vấn đề về việc xác định trường phái tiếp cận của người đánh BH đó trước khi đánh giá về tính đúng đắn của động hình và thời điểm tiếp bóng đánh BH của người đó hay ko? Một vài suy nghĩ xin được chia xẻ với các ae diễn đàn của một fan bóng bàn. :)
Hai anh em trêu nhau vậy thôi mà bro, cả 2 thằng đều có biết đánh trái đâu. Bro đưng để ý. Thân.

son_canloc

Đại Tá
Mình là Tuấn ND. BhG là đàn anh của mình,và mình đang nhờ a ấy đánh giá 1 cách khách quan về đường lối phát triển trong tương lai của mình thôi. Sorry mọi người vì đã lan man trong topic. Hi.
Mình rất thích cách nói chuyện và chia sẻ những khó khăn cũng như thành quả của bạn , theo mình đây không phải là LAN MAN ( ? ) mà là 1 phương pháp rất tốt để củng cố vững chắc Tâm lý , kỷ thuật trong thi đấu cũng như trong tập luyện
P/s ; Nếu bạn dừng lại thì bạn sẻ không bao giờ đạt đến đc những gì bạn có ý định theo đuổi
Mình nhớ một câu nói rất hay . Bạn sẽ không tới đích nếu cứ dừng lại ném vào ... chỉ vì tiếng ... của nó . Chúc bạn BB ngày càng lên tay

linh729

Thượng Tá
A xem lại Clip đê. Có quả e giật trái 4 quả liền đấy nhá. 2 quả đường thẳng 2 quả đường chéo nhá. E h khác xưa roài. Hồi xưa tị nạnh thoai. H trái e mất bóng sao a kịp châm thuốc mà hút. Hơ hơ. Dạo này đại ka viết nhìu nhể. A tìm xem bài nào viết lý do sao dạo này ZJK xuống phong độ thế? Trung Quốc thik mỗi ZJK. He

Bác Tuấn có Clip trận đánh với Việt HY giải báo HN mới 2014 không? Đây là 1 trận đấu rất hay nhưng tiếc là trên youtube chỉ có 2 sec. Thiết nghĩ đã đến lúc mọi người nên tập trung bình luận về những trận đấu kinh điển trong nước.

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Trời. Đây là trận đấu của 2 thằng nghiệp dư thôi mà bác ơi. Có gì mà kinh điển. Nếu hay đã lên tuyển rồi,đánh phọt phẹp ở nghiệp dư làm gì.
Việt có lợi thế đã từng là tuyển trẻ quốc gia,đc tập huấn trong và ngoài nước,vì thế có đường lối rõ ràng và cứ thế đi lên thôi. Xuất phát điểm rất cao. E thiết nghĩ mình chỉ là nghiệp dư đam mê đi lên,với xuất phát điểm thấp thì phải tự nghiên cứu và tìm ra con đường của mình mới tiến bộ được.
E đam mê lắm. Hồi mới có diễn đàn nick của e là nick Tuanbeo,số thứ tự là 61 cơ đấy. He. Sau diễn đàn sập e mới lập nick này.

o3ma

Đại Tá
Trời. Đây là trận đấu của 2 thằng nghiệp dư thôi mà bác ơi. Có gì mà kinh điển. Nếu hay đã lên tuyển rồi,đánh phọt phẹp ở nghiệp dư làm gì.
Việt có lợi thế đã từng là tuyển trẻ quốc gia,đc tập huấn trong và ngoài nước,vì thế có đường lối rõ ràng và cứ thế đi lên thôi. Xuất phát điểm rất cao. E thiết nghĩ mình chỉ là nghiệp dư đam mê đi lên,với xuất phát điểm thấp thì phải tự nghiên cứu và tìm ra con đường của mình mới tiến bộ được.
E đam mê lắm. Hồi mới có diễn đàn nick của e là nick Tuanbeo,số thứ tự là 61 cơ đấy. He. Sau diễn đàn sập e mới lập nick này.
Từ nghiệp dư, đam mê tự tập mà như thế thì quả thật đáng nể. Nhưng bạn nên giảm cân đi chút không chỉ phục vụ chơi bóng tốt hơn mà nó còn giúp cơ thể vận hành tốt hơn về nhiều mặt.

szlc

Thượng Tá
chú đúng là biết một mà chưa biết hai.
Chú nghĩ ZJK là cái gì, là con người hay cái máy, năng lượng của ZJK là vô tận ah, động lực thi đấu là bất tận sao?
Người ta đang điều chỉnh mà em, làm mới mình, tạo thêm động lực cho mình, tìm điều kiện để có thể thả lỏng thực sự.
Nhìn nó đối giật mà mình thèm, nhưng chú có nghĩ là nhiều lúc ZJK muốn vứt cái vợt đi không.
Anh tạm nói thế thôi, em thử nghĩ tiếp xem.....^_^
Ngoài ra, nói thêm quả trái của em, sai kỹ thuật như thế mà còn nói được.
Lát anh bảo Minh TB nói chuyện với chú tiếp, chú bây giờ chỉ còn mỗi quả chặn là dùng được, buồn lắm.
Em thấy ZJK sau khi đại mãn quan rồi, xô đổ mọi kỷ luc, giờ hắn ngồi quay tay nhiều nên yếu hẳn...

linh729

Thượng Tá

Xem 2 sec bác đánh với Việt Hy hay quá, nhìn cách điều bóng, trả bóng rất nhàn hạ như kiểu cơ trên vậy. Bác mà tập thêm bộ chân nhanh hơn (như kiểu ZJK ) + luyện được quả flick BH thì chắc phải lên được 4 quả nữa. Không biết bác đang chơi combo gì?

backhand-ghost

Đại Tá
Nghe cũng có vẻ hợp lý nhỉ, hoàn toàn xoa thể gọi là "kinh điển" được mà, vấn đề là hệ quy chiếu thôi. Không biết Tuấn và Việt gặp nhau bao nhiêu trận quan trọng rồi, hoàn toàn có thể gọi là "cặp đấu kinh điển của BB phong trào Miền Bắc".
Hay để BhG thử xem nó có hay ko, nếu thấy ok thì mình post lên để anh em chém phầm phập.
Chỉ sợ thằng em tôi nó không đồng ý, anh nó nói là nó lại nước mắt ngắn nước mắt dài thì chán.
^_^

Bình luận từ Facebook