Bình luận về những trận đấu kinh điển !

backhand-ghost

Đại Tá
Có lẽ a e diễn đàn để bày tỏ sự biết ơn với a BhG thì nên lập hội "những người hâm mộ BhG" để hóng bài viết của a. Đại ka nhể. Hehe. Hum nèo inbox e lý do seo a đánh gỗ Hinoki mà BH vẫn hay nhá?
Vấn đề này chú lại có chút tự ti rồi, giống thằng em anh, quê Nam Định, đánh A diễn đàn mà cứ tị nạnh quả trái với anh. nói nhỏ với em nhé, khi nào đến anh chỉnh cho cái cánh tay ngoài, chứ không chú cứ "moi moi" cái cổ tay thê trông kỳ lắm. Xem video của chú ở giải báo HN vừa rồi đến đoạn chú "moi" trái theo style "chậm lại một phút" mà anh căng thẳng quá, chờ quả bóng nó bay sang bên kia lưới mà anh hút hết mấy điếu thuốc đấy.
Càng nghĩ càng tức, hôm trước chú không ra CLB xem anh đánh, nhiều quả banh a sợ là thằng Minh cũng không dám nghĩ đến.

Last edited:

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
A xem lại Clip đê. Có quả e giật trái 4 quả liền đấy nhá. 2 quả đường thẳng 2 quả đường chéo nhá. E h khác xưa roài. Hồi xưa tị nạnh thoai. H trái e mất bóng sao a kịp châm thuốc mà hút. Hơ hơ. Dạo này đại ka viết nhìu nhể. A tìm xem bài nào viết lý do sao dạo này ZJK xuống phong độ thế? Trung Quốc thik mỗi ZJK. He

backhand-ghost

Đại Tá
A xem lại Clip đê. Có quả e giật trái 4 quả liền đấy nhá. 2 quả đường thẳng 2 quả đường chéo nhá. E h khác xưa roài. Hồi xưa tị nạnh thoai. H trái e mất bóng sao a kịp châm thuốc mà hút. Hơ hơ. Dạo này đại ka viết nhìu nhể. A tìm xem bài nào viết lý do sao dạo này ZJK xuống phong độ thế? Trung Quốc thik mỗi ZJK. He
chú đúng là biết một mà chưa biết hai.
Chú nghĩ ZJK là cái gì, là con người hay cái máy, năng lượng của ZJK là vô tận ah, động lực thi đấu là bất tận sao?
Người ta đang điều chỉnh mà em, làm mới mình, tạo thêm động lực cho mình, tìm điều kiện để có thể thả lỏng thực sự.
Nhìn nó đối giật mà mình thèm, nhưng chú có nghĩ là nhiều lúc ZJK muốn vứt cái vợt đi không.
Anh tạm nói thế thôi, em thử nghĩ tiếp xem.....^_^
Ngoài ra, nói thêm quả trái của em, sai kỹ thuật như thế mà còn nói được.
Lát anh bảo Minh TB nói chuyện với chú tiếp, chú bây giờ chỉ còn mỗi quả chặn là dùng được, buồn lắm.

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Trời. E giật trái thế mà kêu sai kỹ thuật. Còn gì là đạo lý nữa. Chặn thì lúc nào cũng chặn đc roài. Đại ka ko thấy giải vừa rồi e chủ động tấn công hơn ah? Nhất là quả trái đã đc cải thiện hơn xưa. Ngoài ra a xem trận e đánh với Việt HY,nó móc lên e còn né ra giật lại đc có trượt quả nào đâu. Đùa. E nỗ lực tập luyện ngày đêm, tiến bộ thế mà đại ka chả khen đc 1 câu. Bùn lém.....

backhand-ghost

Đại Tá
Trời. E giật trái thế mà kêu sai kỹ thuật. Còn gì là đạo lý nữa. Chặn thì lúc nào cũng chặn đc roài. Đại ka ko thấy giải vừa rồi e chủ động tấn công hơn ah? Nhất là quả trái đã đc cải thiện hơn xưa. Ngoài ra a xem trận e đánh với Việt HY,nó móc lên e còn né ra giật lại đc có trượt quả nào đâu. Đùa. E nỗ lực tập luyện ngày đêm, tiến bộ thế mà đại ka chả khen đc 1 câu. Bùn lém.....
Vẫn chưa thoát ra được, càng ngày Việt càng chơi đơn giản hơn, bởi thực lực Việt nó hơn phần còn lại bao gồm cả chú, càng đơn giản thì Việt càng mạnh. Khi đơn giản tối đa đường bóng thì chú bị lộ cái khuyết, khuyết gì thì ae mình biết. Việt nó hay và chắc chắn, nó lại hơn chú ở chỗ là Việt nó vẫn bắt chú chơi theo cách của nó, kể cả khi chú đẩy ngừoi ta ra cách bàn đến 150km thì chú vẫn đang chơi theo cách của đối phương. Ko bàn đến việc chú sẽ phá lối chơi của người ta, khó quá vì thực sự là Việt nhỉnh hơn. Vấn đề là phải tư duy, trong cái guồng đó vẫn có chỗ để bọn em ghi điểm, em biết và Việt cũng biết. Nhưng e vẫn bị đối phương nó "đè" về tâm lý, nó rất sợ một vài chỗ của chú nhưng Việt nó giữ được trạng thái tốt hơn, còn em thì hoang mang vì bị người ta biết.
Đề nghị em:
1) Xem lại tất cả các trận, phân loại và đếm xem mỗi một trận mình ăn được bao nhiêu điểm tại chỗ nào.
2) Suy nghĩ và tự thuyết phục mình, kiên định tập trung đánh vào những chỗ đó (vì ngoài một hai điểm anh bảo em ra thì em chẳng có chỗ nào để khai thác đâu)
Nếu đánh vậy mà thua thì hết sức vui vẻ, cầu thị để "tính tiếp".
Timoboll của chú hiền như cục đất, chẳng bao giờ thấy nổi giận cả.

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Theo đánh giá 1 cách chủ quan của e thì điểm mạnh của e là phòng thủ gần bàn tốt,xoay trở nhanh,đòn phải nặng,giao bóng tốt.
Điểm yếu là cồng kềnh chậm chạp khi di chuyển phạm vi rộng,trái chưa tốt,phản công chưa đa dạng.
Giải vừa rồi e đã cố gắng ứng dụng trái nhiều vào thi đấu và cảm thấy hiệu quả khá tốt. Chịu khó né ra giật lại phản công đa dạng hơn.
Trận vừa rồi e ăn Việt vì e chịu khó tấn công và phản công hơn,e xem lại clip và đánh giá như vậy. Còn Việt đánh xưa nay vẫn thế. E đã từng ko biết giật trái,e đã từng ko biết giật lại. A nhớ lúc e tập giật trái ai cũng can e ko? Từ Minh TB hay Thắng đen,nhưng e vẫn cố gắng tập,và e sẽ còn tập nữa.
Có thể thời điểm này e vẫn còn kém,nhưng e có 1 trái tim ko mệt mỏi,ko bỏ cuộc. E sẽ cố gắng và cố gắng hơn nữa,sẽ khắc phục những điểm yếu từng bước một.
Việt đã từng chấp e 6 quả,và luôn là mục tiêu để e cố gắng. Lúc Việt chấp e 4 quả,e mới lên A mùa đầu tiên,e đã loại Việt ở vòng bảng giải Đơn mùa đông. E đã ăn Việt ở bán kết đồng đội Báo HNM lần 1,cũng ăn Việt ở giải Đạm Phú Mỹ cùng năm đó và vô địch đồng đội. Và thêm cả giải này nữa. Tất nhiên,e cũng thua Việt khoảng từng đó trận,nhưng a phải hiểu,đó là Đẳng cấp của Việt lúc đó hơn e. Nếu như e có 1 phút giây sợ hãi,thì e đã chẳng thể chiến thắng. Bây h,có thể Việt vẫn hơn,hơn về thể lực,hơn về thể hình,hơn về kỹ thuật. Nhưng e hơn về tình yêu bóng bàn và sự tìm tòi,cố gắng. E hơn về sự ko bao h bỏ cuộc. E đã tiến bộ đc 6 quả kể từ khi gặp Việt,và e có niềm tin e còn tiến đc thêm nữa.
A hãy nhận xét và đóng góp cho những thiếu sót về kỹ thuật của e. Còn vấn đề tâm lý,e tự tin e sẽ tự điều chỉnh đc. Bản chất con người e cũng như lối bóng bàn của e đúng là "hiền như cục đất". E chỉ cần cù thôi. A hãy chỉ cho e cách để nổi giận đi.

haininh

Binh Nhất
Theo đánh giá 1 cách chủ quan của e thì điểm mạnh của e là phòng thủ gần bàn tốt,xoay trở nhanh,đòn phải nặng,giao bóng tốt.
Điểm yếu là cồng kềnh chậm chạp khi di chuyển phạm vi rộng,trái chưa tốt,phản công chưa đa dạng.
Giải vừa rồi e đã cố gắng ứng dụng trái nhiều vào thi đấu và cảm thấy hiệu quả khá tốt. Chịu khó né ra giật lại phản công đa dạng hơn.
Trận vừa rồi e ăn Việt vì e chịu khó tấn công và phản công hơn,e xem lại clip và đánh giá như vậy. Còn Việt đánh xưa nay vẫn thế. E đã từng ko biết giật trái,e đã từng ko biết giật lại. A nhớ lúc e tập giật trái ai cũng can e ko? Từ Minh TB hay Thắng đen,nhưng e vẫn cố gắng tập,và e sẽ còn tập nữa.
Có thể thời điểm này e vẫn còn kém,nhưng e có 1 trái tim ko mệt mỏi,ko bỏ cuộc. E sẽ cố gắng và cố gắng hơn nữa,sẽ khắc phục những điểm yếu từng bước một.
Việt đã từng chấp e 6 quả,và luôn là mục tiêu để e cố gắng. Lúc Việt chấp e 4 quả,e mới lên A mùa đầu tiên,e đã loại Việt ở vòng bảng giải Đơn mùa đông. E đã ăn Việt ở bán kết đồng đội Báo HNM lần 1,cũng ăn Việt ở giải Đạm Phú Mỹ cùng năm đó và vô địch đồng đội. Và thêm cả giải này nữa. Tất nhiên,e cũng thua Việt khoảng từng đó trận,nhưng a phải hiểu,đó là Đẳng cấp của Việt lúc đó hơn e. Nếu như e có 1 phút giây sợ hãi,thì e đã chẳng thể chiến thắng. Bây h,có thể Việt vẫn hơn,hơn về thể lực,hơn về thể hình,hơn về kỹ thuật. Nhưng e hơn về tình yêu bóng bàn và sự tìm tòi,cố gắng. E hơn về sự ko bao h bỏ cuộc. E đã tiến bộ đc 6 quả kể từ khi gặp Việt,và e có niềm tin e còn tiến đc thêm nữa.
A hãy nhận xét và đóng góp cho những thiếu sót về kỹ thuật của e. Còn vấn đề tâm lý,e tự tin e sẽ tự điều chỉnh đc. Bản chất con người e cũng như lối bóng bàn của e đúng là "hiền như cục đất". E chỉ cần cù thôi. A hãy chỉ cho e cách để nổi giận đi.

phải công nhận là khi đánh với Việt Hưng Yên, theo em theo dõi thì giờ chỉ có Tuấn NĐ đánh là còn có hi vọng ăn, còn các A khác không có cửa

Tiện thể cho hỏi vui tí là thằng bạn em Minh TB dạo này đánh sao xuống so với năm ngoái thế nhỉ, có lẽ do trở lên cồng kềnh quá chăng :D

haininh

Binh Nhất
Mình là Tuấn ND. BhG là đàn anh của mình,và mình đang nhờ a ấy đánh giá 1 cách khách quan về đường lối phát triển trong tương lai của mình thôi. Sorry mọi người vì đã lan man trong topic. Hi.

Bác cứ thoải mái đi :D, e biết bác là Tuấn ND, em cũng là bạn chỗ Minh TB, có dịp bác cho em giao lưu tí, gác em 7 quả :D

backhand-ghost

Đại Tá
Lẽ ra câu chuyện cho vui này nên dừng lại hoặc anh gọi điện luôn cho chú để trao đổi hoặc mắng chửi. Nhưng a nói ngắn gọn thế này và stop luôn ở đây nhé.
1) anh theo dõi em và thằng béo ko phải mỗi bóng bàn vì BB ko phải là lẽ sống mà nói chính xác chỉ là một đam mê trong nhiều thứ mà ta thèm khát trong cs. A lưu ý em cách tư duy mọi việc chứ ko phải mỗi cái sport game này. Những gì em nói về những thứ mà em làm đươc với anh là thừa, a nhìn thấy chứ cần gì chú nói. Vậy nên, a nói lại là anh yêu cầu em tư duy chứ ko bảo em phải nói, anh ko trách em nên em ko cần giải thích gì cả. Nhắc lại là em chưa nên và cũng chưa được phép nói, em phải nghe và tư duy, kể ca tư duy về cái chưa đúng.
2) anh cũng nói luôn điều này để em hiểu cho rõ. Thời gian qua em rút ngắn được 6-7 bóng với người ta, nhưng em ko nghĩ cho nó sâu. Tất cả các VĐV nghiệp dư hay kể cả chuyên nghiệp đều có cái "ngưỡng" của nó, người ta bằng tuổi em và đã chạm "ngưỡng" trước em 3-4-5 năm rồi. Hiện người ta đứng được ở đó suốt một thời gian dài như vậy là quá hay rồi. Trong khi em vẫn loay hoay tìm lối ra, vẫn bàn về kỹ thuật cơ bản, vậy thì đương nhiên có lúc em phải tiến chứ hả. Vậy nên a muốn em phải nhanh tiến đến "ngưỡng" và nếu được thì đẩy nó cao thêm chút. Còn việc em tiến bộ là yêu cầu của anh cho e và e cũng phải tự mình nói chuyện với mình. nữa. Với anh cái bài viết ở trên kia của em là vô nghĩa, đừng nói với anh như vậy nữa, lúc nào em ổn là anh biết.
Vậy đã rõ chưa em, stop ngay, bài viết vừa rồi để nguyên đấy ko được xoá đi.

tcgroup

Bố cu Tít
Topic này xôm quá nhỉ, không ngờ ông bạn backhand-ghost lại uyên thâm đến vậy. Hôm nào setup trận bóng rồi bia nhé :)

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
E sẽ stop theo ý a. Và e đương nhiên ko bao h xóa. Như a nói,e có công việc của e,và đây là đam mê,là thú vui,chứ e ko máu me ăn thua gì. E vui vì e tiến bộ,vì e phát triển kỹ thuật,vì e có mục tiêu phấn đấu. E giải thích,vì a là đàn anh của e,và e muốn a công nhận và khen ngợi những tiến bộ của e,đóng góp cho e những thiếu sót. Thế mà a lại phê bình e. A làm e rất buồn.
E muốn a hiểu,e ko quan tâm đến "ngưỡng". E chỉ muốn đc chơi bóng. Thể thao có thời. E đã 90kg,và e nghĩ sẽ chẳng bao lâu nữa e sẽ kém đi. Nhưng e sẽ vẫn chơi bóng. Trình A đánh ko đc thì đánh B, xuống nữa thì đánh C,rồi xuống nữa. E chỉ muốn chơi bóng,và e vui khi có ai đó là mục tiêu để e cố gắng. Thế thôi. E thắng hay thua,đc giải hay ko ko quan trọng. E vẫn rất vui vẻ,ko cáu gắt,ko đập bàn đập vợt.
E chỉ muốn a công nhận sự cố gắng và tiến bộ của e. E viết ko vô nghĩa đâu. Thật buồn....

backhand-ghost

Đại Tá
A mà phê bình thì khác rồi, chỉ với chú là a có vẻ hơi khắc nghiệt một chút vì chú coi anh như anh trai, a cũng vậy. Người khác thì anh ko nói đâu, thôi ngủ đi, chú thêm ít tuổi nữa rồi chú hiểu anh. Anh ko giận mày và cũng không bỏ được mày, bỏ đi em, coi như để lại đây làm kỷ niệm dù hơi xấu hổ tí nhỉ. Chú lười đọc quá, đọc cho kỹ mới thấy được.

Bình luận từ Facebook