Bàn bóng bang bị phốt.

tosiosHD

Đại Tá
Có tí tuổi thích trồng cây, phải rõ là trồng cây Phong Lan. Nuôi cá dưỡng tâm, trồng cây dưỡng tính!
Nói thật, em chưa nhìn thấy cây Lan bác để chỗ nào, chưa nhìn thấy bể cá bác để chỗ nào đâu?! Theo em, bác đang trẻ, chơi CHIM đi cho nó máu, già thì chơi Lan, chơi Cá sau!

drsan

Thượng Tá
Nói thật, em chưa nhìn thấy cây Lan bác để chỗ nào, chưa nhìn thấy bể cá bác để chỗ nào đâu?! Theo em, bác đang trẻ, chơi CHIM đi cho nó máu, già thì chơi Lan, chơi Cá sau!
Anh trồng trên tầng. Chim nuôi sáo, cu gáy rồi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ừ, mình nhà hơi chật, lại bận bịu con cái, đêm toàn thức khuya, nên toàn dậy muộn. Sáng dậy lật đật đánh răng rửa mặt, đưa con đi học là hết giờ, đến giờ đi làm

tosiosHD

Đại Tá
Ừ, mình nhà hơi chật, lại bận bịu con cái, đêm toàn thức khuya, nên toàn dậy muộn. Sáng dậy lật đật đánh răng rửa mặt, đưa con đi học là hết giờ, đến giờ đi làm
Bác Trạng Cá có vẻ đang bận bịu việc con cái nhỉ, thế mà vẫn chơi bóng bàn được nhiều thế?
PS. Anh em mình xin phép chủ topic chưa nhỉ?

drsan

Thượng Tá
Bác Trạng Cá có vẻ đang bận bịu việc con cái nhỉ, thế mà vẫn chơi bóng bàn được nhiều thế?
PS. Anh em mình xin phép chủ topic chưa nhỉ?
Topic này nhờ bác Trạng và ae mới rôm rả đó! Nó bị treo cả tháng rồi. Nếu ko có bác Trạng vào đây, anh cũng không vào...chủ topic nên cảm ơn đó chứ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Topic này nhờ bác Trạng và ae mới rôm rả đó! Nó bị treo cả tháng rồi. Nếu ko có bác Trạng vào đây, anh cũng không vào...chủ topic nên cảm ơn đó chứ
Ôi trời, cám ơn gì, ông 51 dạy ông 50 thôi, đằng nào chả xuống lỗ cả, sống được ngày nào làm được việc tốt, cũng là chuyện nên làm

linh729

Thượng Tá
Mua 2 tấm gỗ MDF loại nhập ngoại (bột gỗ màu xanh, không thấm nươc,) 450k/tấm, kích thước 2,4m x1,2m. Lấy chiều 2,4m cắt cho đủ chiều rộng mặt bàn, mặt bàn thiếu 15 cm, cắt bù vào cho đủ chiều dài bàn (để phần thiếu vào gần lưới). Nếu có tầm gỗ to thì tuyệt nhưng khó kiếm.

Tấm MDF không thấm nước này có đặt ngoài trời được không bác?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Trên này toàn anh em ham mê, mỗi người ham mê tìm hiểu một thứ, cái mình biết các bác chưa biết, cái các biết mình chưa biết, kiến thức là bình thông nhau thì nhanh và rẻ :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tấm MDF không thấm nước này có đặt ngoài trời được không bác?
Không bác ơi, gọi là không thấm thôi, vứt xuống nước nhặt lên ngay thì không sao, chứ bác để ngoài trời là ngâm nước rồi lại hong nóng, không chịu nổi.

Nếu bác muốn ngâm cứu, có cái gỗ lát miệng bể bơi, là gỗ miếng như lát nền nhà, nhưng chuyên dùng cho bể bơi, cũng không rẻ lắm, tầm 600k/m2, không biết có bị cong vênh không, chứ nước và nóng thì không vấn đề gì

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Được bạn ah ( theo đại lý gỗ nói), mình chưa đặt nên không rõ là tuổi thọ ngoài trời bso lâu.
Được à, anh lại tưởng không, vì thấy mấy cái Tibhar Top với Đức Long cũng là MDF nhưng để mưa vào rồi bị nóng quá, một thời gian vẫn bị cong vênh

linh729

Thượng Tá
Không bác ơi, gọi là không thấm thôi, vứt xuống nước nhặt lên ngay thì không sao, chứ bác để ngoài trời là ngâm nước rồi lại hong nóng, không chịu nổi.

Nếu bác muốn ngâm cứu, có cái gỗ lát miệng bể bơi, là gỗ miếng như lát nền nhà, nhưng chuyên dùng cho bể bơi, cũng không rẻ lắm, tầm 600k/m2, không biết có bị cong vênh không, chứ nước và nóng thì không vấn đề gì
Được bạn ah ( theo đại lý gỗ nói), mình chưa đặt nên không rõ là tuổi thọ ngoài trời bso lâu.

Nếu để được ngoài trời khoảng 1 năm là cũng quá tốt rồi. Chúng ta sẽ có những bàn bóng bàn đặt ngoài trời, về mặt lợi ích cộng đồng là vô cùng to lớn.

drsan

Thượng Tá
Được à, anh lại tưởng không, vì thấy mấy cái Tibhar Top với Đức Long cũng là MDF nhưng để mưa vào rồi bị nóng quá, một thời gian vẫn bị cong vênh
Dạ, đại lý bảo thế nhưng em không tin lắm vì họ bảo để được nhưng tuổi thọ ngoài trời ko rõ bbao lâu bì hắn bảo: gỗ lim để ngoài trời còn hỏng! Giống như có bs củ chuối trả lời bệnh nhân khi bn hỏi: bệnh của em có điều trị được ko ah? Bs trả lời: điiều trị được nhưng không đảm bảo khỏi! Hi

Bình luận từ Facebook