CLB những người đánh mặt Tàu

bachikho

Đại Tá
tụi tây ngố đánh mặt tàu toàn kêu chậm, tụi nó đánh tàu thì 1 là tune nặng, 2 là chơi với cốt carbon thật nhanh

Conan9128

Binh Nhì
Các bác cho em hỏi tí,
Em có cây Nittaku Tenaly Original, đang tìm mặt tàu để đánh thử. Các bác tư vấn em tí. Hiện em đang dán KTL Pro XT, đánh cũng ok, cảm nhận bóng hơi hiền.

thinhdl

Binh Nhì
Chào các bác,
Cho mình hỏi độ nghiêng của mặt vợt so với mặt bàn là bao nhiêu khi xử lý những quả giật phải xoáy lên, xoáy xuống?
Cám ơn kinh nghiệm các bác ah.

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Chào các bác,
Cho mình hỏi độ nghiêng của mặt vợt so với mặt bàn là bao nhiêu khi xử lý những quả giật phải xoáy lên, xoáy xuống?
Cám ơn kinh nghiệm các bác ah.
Quan trọng là phải nhìn được điểm vào bóng. Xoáy xuống thì hạ tay thấp giật lên, xoáy lên thì không cần hạ tay nhiều, đưa tay ra sau giật tới trước. Độ nghiêng mặt vợt là như nhau nhé. Giật xoáy nặng thì chờ bóng qua điểm cao nhất 1 tí, giật bóng xoáy lên thì vào bóng tại điểm cao nhất. Thời điểm vào bóng rất quan trọng nhé.

thinhdl

Binh Nhì
k cần quan tâm, cứ bóng lên giật từ sau ra trước, bóng xuống giật từ dưới lên là dc
Quan trọng là phải nhìn được điểm vào bóng. Xoáy xuống thì hạ tay thấp giật lên, xoáy lên thì không cần hạ tay nhiều, đưa tay ra sau giật tới trước. Độ nghiêng mặt vợt là như nhau nhé. Giật xoáy nặng thì chờ bóng qua điểm cao nhất 1 tí, giật bóng xoáy lên thì vào bóng tại điểm cao nhất. Thời điểm vào bóng rất quan trọng nhé.
Cám ơn 2 bác. Sáng lên clb thấy mình giật ổn định hơn rất nhiều. Đúng là phải bình tĩnh chờ 1 chút, điều chỉnh mặt vợt & đợi điểm rơi.

bachikho

Đại Tá
Cám ơn 2 bác. Sáng lên clb thấy mình giật ổn định hơn rất nhiều. Đúng là phải bình tĩnh chờ 1 chút, điều chỉnh mặt vợt & đợi điểm rơi.
cái quan trọng là động tác, lực và độ dày khi vào bóng phải như nhau, chỉ khác nhau mỗi giật lên và giật ra trước, tránh tình trạng như đại đa số bây h là bóng lên thì giật dày rất mạnh nhưng bóng xuống thì giật mỏng dính và nhấc lên hều hều

traicauvong_bg

Đại Tá
Mình đánh tàu hơn chục năm. Giờ mới phát hiện hợp H3 Neo maket. Trước cứ pro nt thấy ko hay và dễ đánh bằng neo market bây giờ. Có a e nào thấy thế ko

langngoi

Đại Tá
Mình đánh tàu hơn chục năm. Giờ mới phát hiện hợp H3 Neo maket. Trước cứ pro nt thấy ko hay và dễ đánh bằng neo market bây giờ. Có a e nào thấy thế ko
hì mình cũng chơi tầu 12 năm rồi, thử các kiểu H3 thì thấy H3 prov blue 40 là hợp mình nhất :)

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Em chơi từ H3 neo, H3 prov, H3 wanchuquin, H3 MaLong thì thấy loại càng thấp tiền thì càng nảy, càng dễ đánh. Loại càng mắc đánh lại càng bì, bóng càng chậm. Độ xoáy thì lớn hơn. Em đánh không tune nên cảm nhận như thế.

Last edited:

langngoi

Đại Tá
Em chơi từ H3 neo, H3 prov, H3 wanchuquin, H3 MaLong thì thấy loại càng thấp tiền thì càng nảy, càng dễ đánh. Loại càng mắc đánh lại càng bì, bóng càng chậm. Độ xoáy thì lớn hơn. Em đáng không tune nên cảm nhận như thế.
bì, nảy, xoáy v.v thì còn tuỳ vào kỹ thuật của mỗi người, nhưng mặt cao cấp hơn có 1 cái chắc chắn khác biệt là nó ko còn dị :) như truyền thuyết, mà nói đúng là mặt cao cấp hơn thì tính ổn định nó cao hơn, đánh cái gì nó ra cái đó chứ ko ảo dị.

traicauvong_bg

Đại Tá
Em chơi từ H3 neo, H3 prov, H3 wanchuquin, H3 MaLong thì thấy loại càng thấp tiền thì càng nảy, càng dễ đánh. Loại càng mắc đánh lại càng bì, bóng càng chậm. Độ xoáy thì lớn hơn. Em đáng không tune nên cảm nhận như thế.
Mình cũng chẳng tune. Cứ haifu mà quất, khác gì tune. Và giờ ko tham 2.20 hay 2.15. Cứ 2.10 mà phang

jincheonlong

Trung Sỹ
thế hiện tại bác có dư mặt H3 mắc tiền nào ko để rẻ lại cho mình được ko

Bình luận từ Facebook