CLB những người đánh mặt Tàu

Phi Leng

Binh Nhì
Mình đang đánh Boll ALC với FH là Dignics09C . Nghe giới thiệu H3 nhiều mà chưa được trải nghiệm. Xin kinh nghiệm về sự thay đổi tử Dignic09C lên H3 về cảm giác và kỹ thuật ạ và H3 bản nào ok nhất ạ. Cảm ơn các bác

bachikho

Đại Tá
Mình đang đánh Boll ALC với FH là Dignics09C . Nghe giới thiệu H3 nhiều mà chưa được trải nghiệm. Xin kinh nghiệm về sự thay đổi tử Dignic09C lên H3 về cảm giác và kỹ thuật ạ và H3 bản nào ok nhất ạ. Cảm ơn các bác
chỉ có tự thử thôi, mỗi người 1 cảm giác k ai giống ai, thử với h3 mk trước cho rẻ

tund1204

Trung Sỹ
bác không nói rõ lối đánh , kỹ thuật , sở thích sao tư vấn đc bác . Còn bác muốn update thì thoải mái thôi , mua ko hợp thì pass

Phi Leng

Binh Nhì
bác không nói rõ lối đánh , kỹ thuật , sở thích sao tư vấn đc bác . Còn bác muốn update thì thoải mái thôi , mua ko hợp thì pass
Em đánh 1 càng. Phải giật sung, trái kê chặn. Em dùng OC9 e thấy khá ổn, mà nghe bảo H3 bóng giật hiểm hơn hơn nên muốn nâng cấp để tăng khó cho quả giật phải. Tài chính có hạn nên muốn tham khảo trước kinh nghiệm các bác ạ :D

langngoi

Đại Tá
Em đánh 1 càng. Phải giật sung, trái kê chặn. Em dùng OC9 e thấy khá ổn, mà nghe bảo H3 bóng giật hiểm hơn hơn nên muốn nâng cấp để tăng khó cho quả giật phải. Tài chính có hạn nên muốn tham khảo trước kinh nghiệm các bác ạ :D
tiền nào phân khúc ấy, bạn đang oánh 09C thì ít cũng phải oánh H3 prov blue thì mới gần ngang phân khúc nhưng giá thành cũng ko rẻ :) nên tốt nhất là mượn combo của ai chơi tầu mà thử, bạn ah

dammebongban

Trung Uý
Tài chính có hạn thì mua mặt lướt là ok.
Mình đang có H3.NT Blue 40 độ 2.2mm kt to vừa Long W968( Quốc gia ) chới rất ít mặt coi như lướt.
Nếu bạn tune mặt sẽ còn to hơn nữa.
Nếu vừa tay thì cho sđt mình gửi ảnh cho xem( bán 850k)

Conan9128

Binh Nhì
Mọi người cho mình hỏi tí, mình mới tậu được cây Joola Kool, nên phối mặt Tàu nào hợp. Mình trình còi, ham tấn công, gần bàn ạ.
Cảm ơn mọi người.

traicauvong_bg

Đại Tá
Mọi người cho mình hỏi tí, mình mới tậu được cây Joola Kool, nên phối mặt Tàu nào hợp. Mình trình còi, ham tấn công, gần bàn ạ.
Cảm ơn mọi người.
Mình là người từng đánh cây kool này với h3( cũng vì trc đó lắp razka 7, rồi Ten 05, đánh lại chẳng thấy xoáy gì( cái này chắc do lối giật của mình) sau lắp H3 vào lại thấy hợp zơ. H3 bạn nên mua loại 39 độ, dày 2.10 thôi. Tư vấn bạn làm con h3 neo market 39 độ, 2.10mm, ngon, bổ, rẻ để trải nghiệm

Trainee

Đại Tá
Bác @Trainee cứ đùa, bác cũng từng đánh qua cây Kool này phải không? Tư vấn mình tí.
Nói thật mà, cốt dầy đánh H3 thì mình chỉ thấy mấy bác đánh trái cắt nặng vả đen đét thôi; chứ đánh phải hiếm quá! Nếu miễn cưỡng đánh thì đánh mềm chắc miễn cưỡng!
Phải mình thì mình sẽ đánh Dig05 hoặc 09C lót 1.9mm; vì quả thật, mình rất mất cảm tình với cốt dầy quá mà lại kém xoáy!

Conan9128

Binh Nhì
Mình là người từng đánh cây kool này với h3( cũng vì trc đó lắp razka 7, rồi Ten 05, đánh lại chẳng thấy xoáy gì( cái này chắc do lối giật của mình) sau lắp H3 vào lại thấy hợp zơ. H3 bạn nên mua loại 39 độ, dày 2.10 thôi. Tư vấn bạn làm con h3 neo market 39 độ, 2.10mm, ngon, bổ, rẻ để trải nghiệm
Mình có H3 neo với Razka 7, để lắp vào oánh thử. Cảm ơn @traicauvong_bg nhá.

Conan9128

Binh Nhì
Nói thật mà, cốt dầy đánh H3 thì mình chỉ thấy mấy bác đánh trái cắt nặng vả đen đét thôi; chứ đánh phải hiếm quá! Nếu miễn cưỡng đánh thì đánh mềm chắc miễn cưỡng!
Phải mình thì mình sẽ đánh Dig05 hoặc 09C lót 1.9mm; vì quả thật, mình rất mất cảm tình với cốt dầy quá mà lại kém xoáy!
Note lại, mốt gắn thử dig05 xem thế nào. Cảm ơn bác @Trainee nhiều nha.

729-FX

Trung Uý
Các bác đánh cây Jun Mizutani zlc với H3 chưa ạ? Cho em xin ít cảm nhận với, cảm ơn các bác. Không biết cây này có hợp với dig 09c không nhỉ?

traicauvong_bg

Đại Tá
Các bác đánh cây Jun Mizutani zlc với H3 chưa ạ? Cho em xin ít cảm nhận với, cảm ơn các bác. Không biết cây này có hợp với dig 09c không nhỉ?
Jun đời mới thì mình chưa chơi, nhưng jun đời cũ thì mình đã đánh với h3. Rất xoáy và lồng bóng, đánh hay. Chỉ là nên đánh loại 2.1 hay 2.15 và 40 độ đổ lại. Chứ lên 41 ko xơi nổi. Cái này tuỳ dơ mỗi người

ducanhmh

Đại Tá
Cây xiom tmxi pro này đánh vs H3 rất hay, gần như w968, bán luôn cùng combo H3, b nào cần thì inb nhé

Attachments

239.7 KB · Đọc: 12

dammebongban

Trung Uý
jun đời ko mắt ngọc thấy ae bảo cứng hơn jun mắt ngọc:
Mình đã thử Jun Zlc mắt ngọc với H3.NT.2.2mm.40độ thấy khó đánh( cứng/khó tạo xoáy ), Còn với Jun Super zlc thì lại khác ( dễ phát lực hơn/dễ tạo xoáy hơn/êm hơi so với Jun zlc => nhưng vẫn thuộc dạng khó chơi với H3)
Nói chung dân phong trào mà mới chơi mặt Tacky sẽ rất khó chơi cây Jun( zlc và Super Zlc) này.
- S.Jun cũng có 1 số cao thủ cũng chơi( hình như b Dũng.9 cũng chơi tầm 1 năm và 1 vài cao thủ khác mình ko nhớ vì lâu rồi...), nếu vẫn muốn chơi mình nghĩ nên chơi tầm 39 độ sẽ ổn hơn.
- bản thân mình thấy jun & S.jun khá cứng tuy lớp ngoài là lớp gỗ Limba.
=>Nếu đã chơi tàu thiết nghĩ bạn kiếm cốt có độ đàn hồi tốt mà ae đã từng chơi nhiều: như Vis nội địa china tầm 92g/King/long w968...
Ý kiến cá nhân bạn tham khảo nhé.

Bình luận từ Facebook