Lào Cai: Trận tứ Hổ giao tranh

Duongapaco

Đại Tá
Theo lời hẹn chém gió khi kết thúc giải bóng bàn trung cao tuổi tỉnh Lào Cai sẽ có trận tỷ thí giữa 2 cặp Long Hổ giao tranh: Chính + Khao ( LC - BBC ) so kiếm với Yên + Hà ( APT )
Địa điểm: Nhà thi đấu mới ;
Thời gian: Trước tết âm lịch (sẽ thông báo sau);
Kèo cá độ: 1 bữa nhậu thịt chó cho khoảng trên 10 người gồm các trọng tài và ông bầu. Các thành phần khác: Nộp 100 k/người nếu tham gia vụ này.
Mọi người cùng chém gió ở đây nhé. Dũng Gai sẽ dán lên đầu box Lào Cai để câu khách.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vậy là em đã cho bọn anh biết thêm thông tin về đôi đấy rồi, thật ra hôm đó MR Chính đang say sưa chiến thắng MR Khao lên trong trận chung kết giải BB TCT và thách đấu đôi bọn anh lên anh cũng nhận lời mà ko biết thế nào, chứ anh cũng nhận thấy 2 đôi này đánh 5 ăn 5 thua thôi ( anh Chính chỉ đánh khi anh ấy biết có khả năng ăn được đấy nhé ) đôi anh dạo này hơn 1 năm nay mới lại ghép với nhau, Hà lại lâu ko chơi nên cảm giác bóng còn hạn chế đỡ giao bóng bổng lắm, họ bạt là anh ko thủ được, mà MR Khao, MR Chính là 2 cao thủ bạt cự phách của Lào Cai, còn anh cái lưng vẫn chưa ổn nên nhiều pha sử lý ko tốt nên có khi còn thua nhanh ấy chứ. Chẳng lẽ các anh ấy thách đấu mình lại ko nhận lời và nhận cũng thành một trận đấu vui vui cho Bóng bàn Lào Cai để có chỗ chém gió em nhỉ ?. Chú nhận quay video thì phải chuẩn bị chu đáo vào nhé chứ như hôm khai trương BBC thì ko được ổn lắm ( Lưu ý đôi K + C phải chuẩn bị trang phục thể thao nhé )
Bên bác Chính + chú khao điểm mạnh là bạt. Bên anh là giật. Thế thì chỉ cần cài bóng cho bạt hỏng và chịu khó giật là xong. Có gì mà anh phải lăn tăn chứ nhỉ? Với dơ bóng bạt, gặp anh và Hà sẽ đi nhanh vì 2 mặt gai ấy tính năng mặt đều khác nhau, ko tỉnh táo là chết đòn.

Duongapaco

Đại Tá
Bên bác Chính + chú khao điểm mạnh là bạt. Bên anh là giật. Thế thì chỉ cần cài bóng cho bạt hỏng và chịu khó giật là xong. Có gì mà anh phải lăn tăn chứ nhỉ? Với dơ bóng bạt, gặp anh và Hà sẽ đi nhanh vì 2 mặt gai ấy tính năng mặt đều khác nhau, ko tỉnh táo là chết đòn.
Thôi thì cứ bình luận một chút cho nóng người lên để đỡ rét mà em, nhờ em cả việc đôi V + H thách đấu đôi Y + H nữa đấy nhé, năm mới mà còn nhiều trận chưa đấu quá

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
V + H là đôi gì anh nhỉ? V + H đấu với Y + H có phải là Vũ + Hoa đấu với Yên + Hồng không à?
Hôm trước anh Vinh Nhà thi đấu muốn cặp đôi với Hồng đấu với anh và Hoa một trận đôi nam nữ, giải thưởng là một bữa nhậu do bên thua phải chịu, bên thắng được quyền mời khách tham gia, mọi người bảo bên anh đuối hơn một tý nhưng vẫn nhận để tổ chức một trận cho vui ấy mà em. Hồng có quả phải tốt, biết giao bóng ngắn ko cho đối thủ tấn công ngay từ quả đầu nên có lợi thế hơn. Em là chuyên gia nhận biết các trận thách đấu, em nhận định trận này thế nào

Duongapaco

Đại Tá
Hai đôi này đúng là 2 đôi bóng bàn phong trào cao tuổi khủng của Lào Cai đấy nhỉ ?, Chú cứ quảng cáo như thế Hà sẽ tâm lý ko đánh được đâu ( Hà tâm lý hơi đuối ) chú đứng lên tổ chức trận này hộ bọn anh nhé

Dũng Gai

Moderator
Hai đôi này đúng là 2 đôi bóng bàn phong trào cao tuổi khủng của Lào Cai đấy nhỉ ?, Chú cứ quảng cáo như thế Hà sẽ tâm lý ko đánh được đâu ( Hà tâm lý hơi đuối ) chú đứng lên tổ chức trận này hộ bọn anh nhé
bác yên tâm, có em mọi việc thông suốt. Nói đến anh Hà em lại nhớ trận giải bóng bàn tỉnh mấy năm trước. Đôi Hà + Lộc dẫn đôi Dũng Gai + Hiền (năng khiếu) 6 - 0. Cuối cùng em vật lại séc đó và thắng lại đôi Hà + Lộc 3 - 1. Có lẽ do anh Hà tâm lý hay sao ấy hoặc chị Lộc chết quả gạt của em.
Hồi đó vào bán kết gặp Việt Lùn + Trang nước mía. Cò cưa đến séc 5 thì đổi giao bóng, anh Việt lùn giao Hiền đỡ roàn rúc và vọt lên trời. Chán thật, năng khiếu gì đỡ bóng ko nổi, em thua séc đó 11-9 bằng 2 quả giao của anh Việt lùn. Nếu cầu đó mà em đỡ bóng thì chắc vô trận chung kết rồi.

Dũng Gai

Moderator
Hôm trước anh Vinh Nhà thi đấu muốn cặp đôi với Hồng đấu với anh và Hoa một trận đôi nam nữ, giải thưởng là một bữa nhậu do bên thua phải chịu, bên thắng được quyền mời khách tham gia, mọi người bảo bên anh đuối hơn một tý nhưng vẫn nhận để tổ chức một trận cho vui ấy mà em. Hồng có quả phải tốt, biết giao bóng ngắn ko cho đối thủ tấn công ngay từ quả đầu nên có lợi thế hơn. Em là chuyên gia nhận biết các trận thách đấu, em nhận định trận này thế nào
Nói thật, nếu là em thì cửa Vinh + Hồng 10, cửa anh và Hoa chỉ 9 thôi ạ. Lý do:
1. Hồng quá quen quả gai của Hoa, và về một mặt nào đó Hồng ko ngại gai lắm do quả bạt của Hồng có xu hướng vào đầu bóng nhiều hơn;
2. Hoa lại chết quả séc vít của anh Vinh vì mặt gai rất kỵ bóng chuội dài lên và dài xuống. Món này anh Vinh bậc thầy;
3. Cách đánh của anh Vinh thường đưa vào thế đôi công, rất lợi cho quả bạt của Hồng. Trong khi mặt gai của Hoa quả chặn lại chưa được hoàn thiện nhiều.
4. Quả giao của Hoa đã bị anh Vinh vẩy và ăn điểm trực tiếp hoa chí ít cũng làm anh yên ko công lại được;
Nếu đôi Yên + Hoa muốn thắng đôi này thì cơ bản anh phải khai thác và hạn chế sở trường của Vinh + Hồng như em phân tích.

mr Bien

Binh Nhì
Dũng ơi, vo danh có bài viết gửi quoc bien k biết có phải của mình k? Tìm mãi k thấy. Tìm giúp rôi chỉ cho mình nhé, khoản này kém thật thua xa bác Yên.

Dũng Gai

Moderator
Dũng ơi, vo danh có bài viết gửi quoc bien k biết có phải của mình k? Tìm mãi k thấy. Tìm giúp rôi chỉ cho mình nhé, khoản này kém thật thua xa bác Yên.
Vâng, em sẽ tìm giúp anh. Nhưng nick vodanh viết ko dấu, bác chịu khó dịch.

Dũng Gai

Moderator
Gửi bác Mrbien:
Qua 1 hồi sục sạo trên forum (diễn đàn). Xâm nhập vào hồ sơ nick vodanh thì được đoạn viết sau, chắc vodanh có ý nhắn gửi cho anh Biên.
tìm mài mói tháy nich cũa anh toi chĩ giám muon lòi nguòi khác dẽ nói vè giãi vùa roi do các anh tõ chúc là khong biét tháng thua thé nào nhung duọc các anh dón tiép thịnh tình thé này là chúng toi...
Em xin dịch ý của vô danh sang tiếng việt có dấu là: "Tìm mãi mới thấy nick của anh, tôi chỉ dám mượn lời người khác để njois về giải vừa rồi (có ý là giải do CLB BBC tổ chức) là không biết thắng thua thế nào nhưng được các anh đón tiếp thịnh tình thế là chúng tôi vui rồi"
Có lẽ ý của vodanh nhắn gửi cho anh Mr Biên chỉ có vậy thôi.

mr Bien

Binh Nhì
A Khao tâm lý thi đấu cũng k tôt lắm đâu. Trận này khó cho em quá bac Yên ơi. Lý trí mách bảo nên nhận đôi Y + H, song tình cảm lại muôn đôi K + C, vì dù sao a K cũng là thành viên của BBC mà.

Dũng Gai

Moderator
A Khao tâm lý thi đấu cũng k tôt lắm đâu. Trận này khó cho em quá bac Yên ơi. Lý trí mách bảo nên nhận đôi Y + H, song tình cảm lại muôn đôi K + C, vì dù sao a K cũng là thành viên của BBC mà.
Thi đấu những trận gọi là có màu mè tí, tay mà cóng thì bạt rúc vài quả trong thời điểm quyết định sẽ thua ngay. Chỉ sợ chú Khao bia không vượt qua mình thôi. Lần trước uống bia sau trận Khao + Chính thua Dũng + Biên 3-1, em đã chủ động gạ đánh lại mà chưa có phản hồi gì.
Nhưng dịp này tinh thần bác Chính đang lên, do đó đôi Yên + Hà mà chủ quan cũng là 1 ẩn số cho đôi Chính + Khao.
Nếu đánh đúng sức, tâm lý thoải mái thì chú Khao bạt rất tốt, bác Chính cắt rất nặng, có cơ hội chiến thắng.
Em chỉ lo là 2 cái mặt phản xoáy tính năng khác nhau, chọc chọc ngoáy ngoáy điểm rơi sẽ làm bác Chính cắt bổng lên để làm mồi cho bạt và giật thôi. Nếu khai thác đặt bóng lỏng, nhẹ ngay bên lưới quả tay phải bác Chính thì bác ko cắt xiết nặng được, chỉ bê lên là chính, sẽ có cơ hội moi móc quả giật thì đôi Yên + Hà ăn...
Tuy nhiên đó là lý thuyết thôi. Em chả ủng hộ bên nào cả, ủng hộ những đường bóng đẹp và mong mọi người vui.

Dũng Gai

Moderator
Thanks Dũng Gai, k biết vodanh là ai nhỉ, hình nhu cũng có mặt hôm BBC ra mắt thì phải???
Nói về nick vodanh này em bình luận như sau:
1. Đầu tiên nick vodanh là của Dũng Báo - sống ở khu Cầu Giấy Hà Nội thì phải. Trình vodanh - Dũng Báo tựa như Bình Lô của mình. Hiện tại Dũng Báo đang dạy bóng bàn cho Cty an ninh mạng Bkav (Ở HH1 - Cầu Giấy);
2. Sau khi diễn đàn bóng bàn bị hack, các bài viết và nick đi tong. Vô tình 1 người Lào Cai lập nick này của Dũng Báo mà không biết rằng nick này trước đây Dũng Báo đã từng sử dụng. Về mặt lý thì người Lào Cai này vẫn hợp lệ;
3. Nick vodanh theo em đoán dó là người Lào Cai và cũng từng tham gia các trận chiến tại BBC. Em có thể đoán người đó là ai, nhưng vì tế nhị nên em không nói ở đây. Nhưng trình của người này ko phải dạng vừa, quả viết ko dấu là cách đánh lạc hướng của mọi người mà thôi.

Duongapaco

Đại Tá
Cảm ơn em, em đã nhận xét đúng gần như toàn cục trận đấu như trên, em đúng là chuyên gia thật rồi đấy. A Vinh cáo già lắm, chuyên lừa đối thủ vào thế đôi công để thực hiện sở trường của mình là đánh vào điểm rơi làm mất chân mất tay đối thủ, anh cũng biết đôi anh đuối hơn một số điểm và mạnh hơn ở quả giật của Anh nhưng tổng thể phần thua vẫn nhiều hơn, nếu Hoa giao được bóng ngắn ko để A Vinh vẩy ngay thì cơ hội sẽ đến với bọn anh thêm đấy nhé

Dũng Gai

Moderator
Cảm ơn em, em đã nhận xét đúng gần như toàn cục trận đấu như trên, em đúng là chuyên gia thật rồi đấy. A Vinh cáo già lắm, chuyên lừa đối thủ vào thế đôi công để thực hiện sở trường của mình là đánh vào điểm rơi làm mất chân mất tay đối thủ, anh cũng biết đôi anh đuối hơn một số điểm và mạnh hơn ở quả giật của Anh nhưng tổng thể phần thua vẫn nhiều hơn, nếu Hoa giao được bóng ngắn ko để A Vinh vẩy ngay thì cơ hội sẽ đến với bọn anh thêm đấy nhé
Vâng, em rất ngại khi thỏ non xinh đẹp gặp quái thủ chuyên vẩy ve, quả phát đó bị đánh ngay từ đầu là bác không có bóng giật, còn đánh đôi nam nữa anh biết thừa rồi, giật moi móc lên đa số chị em đều chết, ko cần giật mạnh lắm đâu...
Trời sinh cho em Hồng quả bạt nhanh, đầu bóng, tự nhiên lại khắc chế được quả cắt gai, vì đa số mọi người đánh gai là chờ bóng, nếu chờ và lưỡng lự thì gai nó tụt, hay bị rúc lưới. Đáng lẽ đánh gai là bóng vừa nhú đã nện quyết đoán rồi thì ăn. Vấn đề này Hồng làm khá tốt, anh sẽ bất ngờ khi có những quả anh tưởng H ko đánh được mà bóng vẫn vào bàn...
Tóm lại trận Yên + Hà với Chính + Khao em thấy chắc ăn hơn.

Duongapaco

Đại Tá
Anh em mình lớn tuổi rồi khả năng vi tính còn hạn chế hơn anh em trẻ là đương nhiên rồi ông ah, khoản này anh em mình phải gọi chú Dũng gai là sư phụ đấy. Ông chịu khó thường xuyên vào diễn đàn thì trình sẽ lên ngay thôi ( cũng như chơi bóng bàn vậy, giờ bay càng nhiều thì càng lên tay )

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Anh em mình lớn tuổi rồi khả năng vi tính còn hạn chế hơn anh em trẻ là đương nhiên rồi ông ah, khoản này anh em mình phải gọi chú Dũng gai là sư phụ đấy. Ông chịu khó thường xuyên vào diễn đàn thì trình sẽ lên ngay thôi ( cũng như chơi bóng bàn vậy, giờ bay càng nhiều thì càng lên tay )
Em may mắn được làm Super moderrator của diễn đàn www.forum.bkav.com.vn nên đã có kinh nghiệm trong quản lý diễn đàn hai bác ợ. Super moderrator dịch ra là quản trị viên cao cấp của diễn đàn. Còn box Lào Cai em chỉ là Moderrator thôi - tức là chỉ là quản trị viên riêng box Lào Cai thôi, các box khác em không được di chuyển, xóa bài viết ạ.

Duongapaco

Đại Tá
Thế mới hay và vui ở chỗ đấy đấy MR Biên ah. Anh Chính đã chơi Bóng bàn nhiều năm và cũng hay đánh màu nên anh ấy nhận biết khả năng của từng đối thủ BB Lào Cai tương đối chuẩn nên anh ấy mới thách đấu đấy. Mình chỉ tin ở đôi Y + H ở khả năng giật moi móc chứ miu mẹo có lẽ ko bằng đôi C + K đâu, khoái nhất là cả hai người đôi ấy chỉ biết lùi xa bàn để đỡ giật thôi chứ ko kê trên bàn được và như thế 2 quả thuận tay của Y + H sẽ phát huy tác dụng và nếu kịch bản cứ thế thì ok

Bình luận từ Facebook