Xin tư vấn cốt DHS PG7 và PG9

Cốt nào tốt hơn

• Total voters
    8

Toni Nguyen

Binh Nhì
Đang tìm mua cốt vợt hợp với mặt tàu mà không biết cốt nào, tìm được 2 cốt PG7 và PG9 được mọi người bình chọn nhiều nhưng không biết cốt nào đánh tốt hơn, các cao thủ và người rành bóng bàn lâu năm cho mình xin ý kiến về 2 cốt này. Mình cảm ơn rất nhiều.

Giật Không Xoáy

Thượng Sỹ
Đang tìm mua cốt vợt hợp với mặt tàu mà không biết cốt nào, tìm được 2 cốt PG7 và PG9 được mọi người bình chọn nhiều nhưng không biết cốt nào đánh tốt hơn, các cao thủ và người rành bóng bàn lâu năm cho mình xin ý kiến về 2 cốt này. Mình cảm ơn rất nhiều.
Cũng đang phân vân 2 cốt này. Người thì chê, người thì khen.
" Bâng khuâng đứng giữa 2 dòng nước
Nên chọn 1 dòng hay để nước trôi qua?"

pkhuyenthoai

Đại Tá
PG7 thì mình chơi rồi, mặt to quá, đánh có thể không nhanh. Đánh mặt tàu xoáy nhưng bóng qua chậm. Mình thì cảm thấy vậy, mấy bác chém nhẹ tay. Hi

HOANG MINH

Đại Tá
PG7 có tốc độ cao hơn PG9, và tùy theo trình độ chơi của bạn, bạn thuộc tuýp chơi thiên về công hay phòng thủ nữa. PG7 kết hợp với mặt tàu sẽ cho tốc độ banh chỉ thua mặt ten một chút. Giật qua banh chậm là do xoáy nhiều quá, muốn nhanh hơn thì giảm ma sát lại và tăng lực tác động vào banh thì bạn sẽ có đường banh rất nhanh.

gamaidau

Binh Nhất
Theo mình thì pg9 nhanh hơn pg7 vì pg9 là gỗ koto nhanh,pg7 gỗ limba bám xoáy.Mỗi cây đều có đặc điểm riêng tùy cảm nhận mỗi người.
Mình đang sử dụng cốt pg9 mặt ten 05fx phải ,mặt ten 64 trái.

Bình luận từ Facebook