xin hỏi cách dán mặt vợt bọt khí :3

Quỷ Sói

Binh Nhì
em sử dụng keo sữa rồng việt thì đang quét keo dọc, mình quét sang ngang nó có bị vón không nhỉ :3. Nghe nói quét ngược là bị vón :3
Làm thử xem nếu bị vón cục thì bóc vứt cmn đi...rồi lại dán...bóc...dán...làm nhiều thì có kinh nghiệm ngay thôi, chúc thành công.

lamtq

Đại Tá
Mấy bác cho e hỏi là khi phết keo thì phết theo chiều dọc vợt từ đầu xuống cán, hay phết ngang, hay phết thế nào cũng được.
E ngu kiến nghĩ rằng vì e cầm vợt ngang nên thường phết keo cả trên cốt và mút đều theo chiều dọc từ đầu vợt xuống cán, như vậy khi giật bóng sẽ bám hơn, nảy hơn, giống kiểu gảy dây đàn. Điều này ko biết đúng ko?

B đừng fết dọc hay ngang. Phết xoay vòng theo chiều kim đồng hồ.lúc đánh bảo đảm toàn ra xoáy nguợc. Éo ai đánh lại b đâu

timoboll_qb

Thượng Sỹ
cho em hỏi mặt bọt khí khi quét keo có khác so với mặt thường không ạ? vì em thấy trên mút bọt khí có lỗ, không biết keo nó có bị hút xuống và nhanh khô hơn không ạ :3

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Keo sữa thì hàng gì cũng giống nhau anh ơi ^_^ vđv nó toàn dùng keo sữa hai fu , kts , rồng việt , tubo fix , yasaka ..chack chứ chả có keo j ngon nhất đâu ^_^ có ngon hay ko chơi mặt tầu biết cách tune hay ko thôi !
Thì mình mới chơi, ai nói gì cũng thử, thử mới biết được, chứ nghe hơi ngồi chõ khó lắm, làm chuột bạch nếu nó không đắt lắm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Phắn ra nơi khác chơi mau
Bác @o3ma lớn tuổi hơn em đó, tầm ngoài 40 rồi, nếu đã biết xin bác

YÊU TRẺ TRẺ ĐẾN NHÀ
KÍNH GIÀ GIÀ ĐỂ TUỔI CHO

Toàn anh em, từ ngữ mình hơi chau chuốt một tí, ý có ác nhưng lời nên ngọt, thế mới gọi là

ĐÁNH KHÔNG ĐAU, CHỬI KHÔNG ĐAU
MÁT NƯỚC THỐI ĐÁ CỰC NHAU MUÔN PHẦN

Em góp ý thôi nhé, ý kiến cá nhân, nhưng bác vẫn là người quyết định ạ :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Phết keo theo chiều nào cũng được, ko khác nhau nhiều đâu. Khi dán vợt lăn dọc hay lăn ngang thì ảnh hưởng tí xíu thôi, còn phết keo thì thoải mái đi.
Riêng lăn thì cực kỳ ảnh hưởng bác nhé.

Em đã từng lăn mạnh tay, mặt vợt bị căng ra, đánh rất chán, bóng không ôm, cứ tèn tẹt. Chú dạy bóng bàn nghe tiếng bóng bảo, mày đè mạnh tay quá, mặt nó căng quá, về dán lại đi. Hôm sau về dán lại luôn, chỉ dán mặt vào, lăn nhẹ nhàng, không lực, để cho hết bọt khí, còn khi đè thì không dùng con lăn, toàn bàn tay đè thôi, hôm sau bóng ôm, khác hẳn.

Các bác để ý nhé

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Riêng lăn thì cực kỳ ảnh hưởng bác nhé.

Em đã từng lăn mạnh tay, mặt vợt bị căng ra, đánh rất chán, bóng không ôm, cứ tèn tẹt. Chú dạy bóng bàn nghe tiếng bóng bảo, mày đè mạnh tay quá, mặt nó căng quá, về dán lại đi. Hôm sau về dán lại luôn, chỉ dán mặt vào, lăn nhẹ nhàng, không lực, để cho hết bọt khí, còn khi đè thì không dùng con lăn, toàn bàn tay đè thôi, hôm sau bóng ôm, khác hẳn.

Các bác để ý nhé
Lăn mạnh hay nhẹ chỉ có tác dụng khi mút và cốt chưa chạm vào nhau , chứ khi đã để mút và cốt dính vào nhau thì nó định vị rồi bác lăn mạnh hay nhẹ lúc này không làm mút dãn ra được, chính vì thế khi mua mút bị hụt cốt tí muốn đẹp thì lăn mạnh tay từ từ thả mút dính xuống cốt, còn ko lăn, ko dùng lực thì mút ko dãn sẽ bị hở cốt. Cái này thì đúng là có khác ạ theo những gì em nghĩ.

Quỷ Sói

Binh Nhì
Bác @o3ma lớn tuổi hơn em đó, tầm ngoài 40 rồi, nếu đã biết xin bác

YÊU TRẺ TRẺ ĐẾN NHÀ
KÍNH GIÀ GIÀ ĐỂ TUỔI CHO

Toàn anh em, từ ngữ mình hơi chau chuốt một tí, ý có ác nhưng lời nên ngọt, thế mới gọi là

ĐÁNH KHÔNG ĐAU, CHỬI KHÔNG ĐAU
MÁT NƯỚC THỐI ĐÁ CỰC NHAU MUÔN PHẦN

Em góp ý thôi nhé, ý kiến cá nhân, nhưng bác vẫn là người quyết định ạ :)
À há e kết a rùi đấy kkkkkk

Bình luận từ Facebook