Tư vấn cốt vợt

ducanhhp

Binh Nhì
Em đang muốn sắm 1 cái cốt vợt để đánh thực sự lâu dài và gắn bó với nó....... Rơ của em là giật xung càng phải và chặn đẩy càng trái...... EM cũng chỉ có thể mua cái cốt nào giá tầm 3 triệu trở xuống ( của Butterfly thì tốt quá )........... Đặc biệt em đã đánh qua một số loại vợt thì thấy mình khá hợp với cốt cứng........... Mong các bác tư vấn dùm... Em còn đắn đo quá !!!

Tks các bác trước :D

Trường.văn

Trung Sỹ
Em đang muốn sắm 1 cái cốt vợt để đánh thực sự lâu dài và gắn bó với nó....... Rơ của em là giật xung càng phải và chặn đẩy càng trái...... EM cũng chỉ có thể mua cái cốt nào giá tầm 3 triệu trở xuống ( của Butterfly thì tốt quá )........... Đặc biệt em đã đánh qua một số loại vợt thì thấy mình khá hợp với cốt cứng........... Mong các bác tư vấn dùm... Em còn đắn đo quá !!!

theo tớ thỳ cứ Sar mà sài............. cốt chuyền thống của VN ta mà...........:D

sardius1010

Binh Nhì

Bạn dùng combo như chữ ký của tôi xem. Tôi nghĩ rất hợp với rơ đánh của bạn.

bimbomis

Thượng Sỹ
Bác dùng combo giống của e nè,tương đối giống Sar nhưng kiểm soát tốt hơn đấy.e dán 2 mặt đánh cũng ổn.

Lối đánh của bạn đúng là sẽ hợp với cốt vợt cứng và nẩy vì bóng sẽ không bị lưu trên vợt lâu, khả năng đôi công, chặn đẩy và giật xung sẽ ok hơn là vợt rung.
Hiện giờ trên thị trường có rất nhiều cốt vợt có thể hợp với lối đánh của bạn như Sadius, Avallo/Avx Monoset, Leoviz Ruby, Timoboll T5000, Zetro Quad, Gergely... Trong số này thì Ruby là kinh tế hơn cả (1t500) mà chất lượng rất ok. Nếu bạn muốn 1 cây vợt có tốc độ cao nhất trên thị trường hiện nay thì Avallo/Avx Monoset (1t990) là sự lựa chọn của bạn Bia
Bạn có thể tham khảo tính năng những dòng vợt trên qua www.pingpongshop.vn Bia
Nhìn nickname của bạn thì bạn có vẻ là ở Hải Phòng, nếu đúng vậy bạn có thể qua gặp Long nhí mượn 2 cây này đánh thử.
Chúc bạn lựa chọn được cây vợt ưng ý Bia Bia Bia

Last edited:

sardius1010

Binh Nhì
Bác dùng combo giống của e nè,tương đối giống Sar nhưng kiểm soát tốt hơn đấy.e dán 2 mặt đánh cũng ổn.

Xin phép bác em có ý kiến thế này. Em đánh thử Gergely tem đồng rồi, dán mặt Donic Jo Gold. Cảm nhận của em là vợt kiểm soát tốt, nhưng phát lực kém quá. Giật oằn hết cả người mà thấy bóng bay rất từ tốn. Trong khi em giật bằng Sar thì tốc độ khác hẳn. Đấy là đối với dòng Gergely ngày xưa thì thế, còn Gergely Alpha bây giờ thì e không có ý kiến gì, vì không chơi mà. :d

Zhangjike_kien

Thượng Sỹ
Viscaria th¨¬ nh0œ6 zhang ch0›1i 045þ9y b5þ5n 5þ5. T6…3c 046†1 k b6‚1ng sar nh0œ6ng ki6ƒ9m xo¨¢t t6…3t ch6‚7n 0463y th¨¬ l¨ª t0œ66†7ng. Mu6…3n bi6ƒ5t th¨ºm th¨¬ b¨¢c v¨¤o gg nh¨¦

ducanhhp

Binh Nhì
Viscaria th¨¬ nh0œ6 zhang ch0›1i 045þ9y b5þ5n 5þ5. T6…3c 046†1 k b6‚1ng sar nh0œ6ng ki6ƒ9m xo¨¢t t6…3t ch6‚7n 0463y th¨¬ l¨ª t0œ66†7ng. Mu6…3n bi6ƒ5t th¨ºm th¨¬ b¨¢c v¨¤o gg nh¨¦

Xin lỗi mình ko đọc đc........ bạn có thể đánh đúng front đc ko :D

dung6934atp

Đại Uý
Các bác ơi thế những dòng vợt của BTF như Timoboll ALC hay Viscaria thì sao? có hợp với lối đánh của em ko
Giật xung như lối đánh của bạn thì Iolite Neo khá hay. Đây là cốt vợt mềm, kết hợp với mặt mút mềm chặn đẩy BH rất OK còn bạt FH thì an toàn và tốc độ, giật xung bóng đi thẳng căng đối phương khó đỡ. Cốt này là cốt nhanh nhất của dòng ALC đó bạn.

Bình luận từ Facebook