Tư vấn Cốt Vợt + Mặt vợt

fcchobuong

Thượng Sỹ
Chào các cao thủ

Mình là thành viên mới và mới bập bẹ tập chơi bóng bàn. Nhờ các bác tư vấn giúp mình chút, mình muốn mua 1 cây vợt cốt tốt tốt (ít phải nâng cấp - Giá tầm <=1.5t). Và nếu mua cốt vợt đó thì những mặt vợt nào phù hợp (bên FH và BH).

Sở thích của mình là chơi Công, không thích thủ.

@Ngoài cốt Donic ra nếu có cốt và mặt nào phù hợp nhờ các cao thủ tư vấn thêm giúp.

bóng bàn online

Đại Uý
Cốt Areo soft Carbon là 1 lựa chọn hàng đầu bạn nhá!
Hình Ảnh :
Mô tả:3 lớp gỗ và 2 lớp Soft Carbon

Trọng lượng:80 gr

Loại : Off+ Tốc độ : 95 Kiểm soát : 70 Trọng lượng : 80gr
Đặc điểm
Dòng sản phẩm mới nhất mà hãng Cornilleau danh tiếng của Pháp vừa. Cốt vợt nhẹ, 2 lớp Soft Carbon được cấu thành theo dạng lưới tạo cảm giác bóng êm nhưng vẫn đảm bảo được uy lực khi tấn công.
Một sự lựa chọn hoàn hảo cho những bạn bắt đầu tập Giật, cần tập phát lực nhưng vẫn đảm bảo độ chuẩn. độ xoáy cao và đầy uy lực khi phát lực tốt
Nên kết hợp với dòng mút của Cornilleau như Pilot, Target

minhvip14

Trung Uý
Nếu lối công thì cơ bản bạn chọn cốt gỗ cho tốc độ vừa phải, mút mềm chút để lấy cảm giác
Bản thân mình đánh thì thấy dòng off+ như mazuno đánh dễ, tập ban đầu có cảm giác tốt, cốt cứng nên kê chặn tốt, dần hình thành giật cũng ổn định
Đánh thử vài em mềm rung thì thấy khó kê hơn.
Mình đánh mazunno với FH là markv và Bh: 729-2
Sau đó thay bh bằng joola Xplore ổn hơn nhiều
Rồi một time thấy lên tay thì thay FH: bằng leovis penna x6 bản medium (lót xanh dương) thấy tuyệt luôn rồi lại thay Bh bằng palio blist soft thì là ổn định cả trái lẫn phải
Tư vấn: đánh trái phải mark V là ok để tập ban đầu, đến khi giật được mòn mút thì nên đổi lên đời vì lúc đó thấy mark V hơi xịt.
Bạn thử xem!!!!

chichkidao

Moderator
Đúng.nếu bập bẹ tập chơi thì bạn nên chọn 1 cây vợt thuần gỗ.để lấy cảm giác bóng.
Cái này rất quan trọng vì khi mới chơi mà chọn ngay những cây tốc độ cao sẽ không kiểm soát đc bóng=>chán nản=>từ bỏ.
Theo mình cây vợt vừa tầm tiền,phù hợp nhất là Avalox P700

fcchobuong

Thượng Sỹ
Đúng.nếu bập bẹ tập chơi thì bạn nên chọn 1 cây vợt thuần gỗ.để lấy cảm giác bóng.
Cái này rất quan trọng vì khi mới chơi mà chọn ngay những cây tốc độ cao sẽ không kiểm soát đc bóng=>chán nản=>từ bỏ.
Theo mình cây vợt vừa tầm tiền,phù hợp nhất là Avalox P700

Thông tin của minhvip14 và Chickidao rất bổ ích. Mở mang thêm kiến thức. Mình sẽ thử, cám ơn các bác nhiều

Bình luận từ Facebook