Long 5 nittaku

HungGL

Đại Tá
Long 5 Nittaku cấu tạo giống King 2 quá! Nhờ hồi sang Thượng Hải làm việc với DHS, cũng gặp đại diện của Nittaku, bên đó hợp tác rất mật thiết với DHS. Hy vọng sản phẩm này sẽ chất lượng và sớm đến tay ng hâm mộ!

thichanhanh

Trung Uý
Theo như ông anh em ở bên Nhật nói là ở Nhật thì DHS hợp tác với Nittaku để bán hàng. Chứ bên Nhật k có đại lý DHS riêng các bác ạ

ngocbg

Trung Uý
Cho mấy tấm hình em nó lên coi, đầu tiên là em Long Five (5), ý nói là 5 lớp gỗ các
bác ợ, xem nó có những lớp nào: Koto (cứng), Pine (Thông, hơi cứng), Ayous (mềm).
Theo đó, cây Long Five có độ dày 6mm (khá lý tưởng), với cấu trúc gỗ như vậy, nhà
sx nói rằng đặc điểm em nó là cho cú giật bóng có quỹ đạo ổn định và xoáy (nhiều),
hơi rung, dễ tạo xoáy, dễ phát lực, không quá nảy giúp thực hiện động tác kỹ thuật
trên bàn cũng như kiểm soát bóng tốt và tinh tế hơn.
View attachment 81017
Các lớp gỗ của em nó đây, hình này lấy nguyên từ trên website của hãng xuống
View attachment 81018
Toàn diện em nó đây, nhìn cái chuôi thì giống Long 2, cái mặt mẹt thì giống King 2
View attachment 81019
View attachment 81020
View attachment 81021
View attachment 81022
Còn đây là cấu tạo số lợp trên Long Carbon, gồm có 5 lớp gỗ và 2 lớp Carbon, nó gọi
là GlaCarbon, theo em tìm hiểu thì nó là viết tắt của Glassy Carbon, ae ta hay gọi là
Carbon Thuỷ Tinh hay mẹ gì đó, là loại vật liệu DHS hay dùng. Như vậy cấu trúc các
lớp chất liệu là: Koto - Ayous - G.Carbon - Ayous - G.Carbon - Ayous - Koto.
View attachment 81023
Đặc trưng của Long Carbon là tốc độ, độ rung, có khả năng tạo xoáy và tốc độ lớn,
cốt thích hợp với CĐV ổn định về kỹ thuật.
Em này kiểu như vis lai với long 5 ấy nhỉ lớp ngoài gỗ vẩy cá

lion

Đại Tá
Em thực sự không biết nói sao, chứ bên Nhật bán online cây Long V giá thế này cơ các bác
ợ, cao vãi đái luôn đấy, tính ra = 38,880 x 220 = 8.5Tr lận, thế mà tại Vietnam chỉ có 4.1Tr
thôi, chả biết mừng hay buồn.
Screen Shot 2016-04-19 at 11.17.18 PM.png

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em thực sự không biết nói sao, chứ bên Nhật bán online cây Long V giá thế này cơ các bác
ợ, cao vãi đái luôn đấy, tính ra = 38,880 x 220 = 8.5Tr lận, thế mà tại Vietnam chỉ có 4.1Tr
View attachment 81092
Bác cho em hỏi là nếu Long 5 bán tại cửa hàng Nhật thì là nhập khẩu chính thức hay biên mậu ạ ?
Nó có đóng dấu JTTAA như em đời đầu không bác ?

thichanhanh

Trung Uý
View attachment 81092
Hoang mang tai quá bác nhỉ. Hay con này hàng special ^^. Em hỏi ô a bảo chắc là do hàng hiếm nó xách tay về. Chứ bên đấy haifu còn k có @@

lion

Đại Tá
Em vừa mới xem tỉ giá hôm nay, hình như chỉ có 204 thôi chứ bác ?

Nhà bác lắm chuyện, em vừa đổi tiền cho khách ở tiệm vàng trên đường
Giảng Võ tuần trước đc 220, quan trọng chó gì mấy đồng, bác cứ bắt bẻ
vớ vẩn, cho là 1Yen = 200VND đi cho dễ tính nhoé.

Ông anh nhà em vừa gửi từ Nhật về cách đây chưa đến chục ngày thì là tỷ giá đồng Yên 2.20. Một đô la mỹ những hơn 22k nhưng phải 100 yên mới được thế là sao các anh

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tùy bác thôi, vì nó gần 10%, còn nếu nhà chả có gì ngoài điều kiện thì 100% no care no b ro b lầm

Bình luận từ Facebook