LINH HỒN GỖ - Dành cho AE đam mê cốt thửa, cốt handmade: Gỗ làm vợt và các vấn đề liên quan

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bạn nói rất đúng và thừa thâm thuý. Xin lỗi bạn tôi đã làm loãng topic. Tôi sẽ xoá những bài trước đó. Đa tạ.
Anh em diễn đàn, mọi người đều được như bác thì đúng là TỨ HẢI GIAI HUYNH ĐỆ, GIANG SƠN TRẢI PHONG TRẦN không phải đắn đo rồi.

Em kính bác bài thơ làm quen:
Anh em ta mỗi kẻ mỗi nơi
Khác phương trời mỗi người mỗi tính
Chỉ vì trái bóng nẩy tưng tưng tinh nghịch
Mà cùng ngồi huynh đệ anh em
Chẳng ở đâu bất kể tuổi tên
Ta gọi nhau là em là bác
Như những người bạn, chí thân không tuổi tác
Chỉ vì cùng chảy một dòng máu, đam mê
Ôi cuộc đời, cay nghiệt làm chi
Mà đấu đá, mà điên cuồng, mà hối hả
Mỗi chiều về, trên đường, dòng xe vội vã
Để ta về, thong thả, ngắm bóng ... bay

VR46

Đại Tá
Sweet spot có phải là 1 cái hư ảo như G..Spot ko? Rất có nhiều luồng thông tin cho rằng S.Spot chỉ là chiêu trò của marketing nhằm quảng bá sản phẩm để kích thích vào chỗ thích của mn.

archer

Đại Tá
Sweet spot có phải là 1 cái hư ảo như G..Spot ko? Rất có nhiều luồng thông tin cho rằng S.Spot chỉ là chiêu trò của marketing nhằm quảng bá sản phẩm để kích thích vào chỗ thích của mn.
Rất có thể vì con người luôn có những chỗ thích muốn được kích ạ :D

VR46

Đại Tá
Rất có thể vì con người luôn có những chỗ thích muốn được kích ạ :D
Fiberglass nghe lời đồn rằng sẽ cho s.sport to và nhiều hơn các sợi khác. Vậy tại sao fiberglass lại ko được phát triển và quảng bá mạnh mẽ như mấy sợi kia hả @archer khoai to.

Last edited:

archer

Đại Tá
Fiber nghe lời đồn rằng sẽ cho s.sport to và nhiều hơn các sợi khác. Vậy tại sao fiber lại ko được phát triển và quảng bá mạnh mẽ như mấy sợi kia hả @archer khoai to.
FIBER là từ tiếng Anh có cùng nghĩa với FIBRE mượn từ tiếng Pháp, đều nghĩa là "SỢI" nói chung thôi chứ có là riêng loại sợi nào đâu a hỏi khó e quá :D
Anw nếu LỜI ĐỒN mà đã TO lại NHIỀU cái ĐIỂM KÍCH THÍCH thế thì thì e thiết nghĩ đó là chiến dịch PR tốt nhất rồi ko cần Advertise nữa chi cho tốn tiền :D

VR46

Đại Tá
Thiếu xót ý nói là fiberglass fiber optic đại ý là sợi thủy tinh. Đã sửa lại rồi anh @archer đẹp giai ơi.
Chứ nói fiber thì đúng là ngu rồi.

Last edited:

archer

Đại Tá
Thiếu xót ý nói là fiberglass fiber optic đại ý là sợi thủy tinh. Đã sửa lại rồi anh @archer đẹp giai ơi.
Chứ nói fiber thì đúng là ngu rồi.
Cái này mỗi hãng đẻ ra 1 công nghệ rồi mỗi hãng lại PR và chém gió về nó, em nghĩ hãng nào tay to thì nó nổi thôi anh, có vẻ BTY tay to nhất nên Arylate và Zylon nổi nhất chăng? Ngoài ra còn Aramid, Kevlar, etc. cũng đâu có nổi đc bằng

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
Fiberglass nghe lời đồn rằng sẽ cho s.sport to và nhiều hơn các sợi khác. Vậy tại sao fiberglass lại ko được phát triển và quảng bá mạnh mẽ như mấy sợi kia hả @archer khoai to.
fiberglass là sợi thủy tinh không có tính đàn hồi, lỳ nên nhiều khả năng cho vào sẽ bị xịt hơn, fiber glass là sợi thủy tinh, do đó khi đưa vào làm cốt còn kém hơn cả sợi acrylate

Bình luận từ Facebook