kỹ thuật giật mặt tàu

Cong Do

Binh Nhì
cá nhân em thấy giật mặt tàu phải có bộ chân cực tốt, phải vừa nhanh để đón điểm bóng, vừa mạnh để phát lực toàn thân. Mặt tàu em chơi rồi, lúc tập thì cũng ok nhưng vào trận thì do chân mình kém nên hôm nọ hôm kia. cộng với chơi mặt tàu phải bảo quản kĩ hơn mặt nhật nên em quyết tâm bỏ luôn
y chang mình, đang tập chơi battle 2 mà thấy bập bõm quá

lemau1988

Thượng Sỹ
y chang mình, đang tập chơi battle 2 mà thấy bập bõm quá
e đang chơi B2 với cả H3 42 mã long thì e thấy h3 mã long phang cũng dễ,bóng đi sát thủ hơn,bác cứ tập như đầu video mấy cao thủ chia sẻ sẽ thấy hay đấy,mặt nhật đức e cũng chơi mà giờ cất rồi bác.

Cong Do

Binh Nhì
e đang chơi B2 với cả H3 42 mã long thì e thấy h3 mã long phang cũng dễ,bóng đi sát thủ hơn,bác cứ tập như đầu video mấy cao thủ chia sẻ sẽ thấy hay đấy,mặt nhật đức e cũng chơi mà giờ cất rồi bác.
ok bac, de minh thử H3 xem thế nào

Cong Do

Binh Nhì
nếu bác còn trẻ e nghĩ đánh tàu đúng sẽ lên bóng nhanh,đánh tàu xong đánh nhật đức nhàn lắm :D
40 thì là trẻ bay già hả bác :) mình hay giật kiểu giật bạt nên hay bị tụt bóng, chân cg chậm, hay dùng quả bạt để ăn điểm là chính. Bjo chuyển sang gai nên muốn chuyển mặt tàu xem tn

lemau1988

Thượng Sỹ
40 thì là trẻ bay già hả bác :) mình hay giật kiểu giật bạt nên hay bị tụt bóng, chân cg chậm, hay dùng quả bạt để ăn điểm là chính. Bjo chuyển sang gai nên muốn chuyển mặt tàu xem tn
ko bao giờ là muộn bác :D chỗ e có bác 50 vẫn đi tập đánh bình thường bác,nhưng giật bạt e nghĩ sang tàu mất thời gian đấy,bộ chân cũng quan trọng.

bachikho

Đại Tá
giật bạt chuyển sẽ hợp, nếu giật mỏng mới k hợp

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Giật lai bạt là đặc tính của mặt tàu. Hồi xưa mấy bác lớn tuổi không biết kỹ thuật, giật bóng mặt Nhật mà toàn là bạt bóng. Bóng xoáy xuống nhắm mắt nhắm mũi bạt, bạt mạnh cỡ nào 10 quả cũng rúc lưới cả 10. Nay mặt tàu ra đời, bạt mạnh vừa mất xoáy mà vừa qua lưới còn đi cắm và lạng nữa. Ai quen đánh mặt Nhật mà kỹ thuật giật ma sát cao thì chuyển sang mặt Tàu càng khó đánh, càng không hợp

Bình luận từ Facebook