Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

dammebongban

Trung Uý
Bác nào đã chơi qua 968, Long 5, Long 5x cho em xin cảm nhận.. Long 5 hay Long 5x gần với W968 hơn??!
Long 5x ko giống, thấy ae bảo Long V golden gần giống nhưng mình thử test 60 phút của ae cũng ko thấy giống ( đều chơi H3 40đ).
CÁ NHÂN MÌNH thấy W968 xịt nhất & dễ chơi với H3 nhất trong mấy loại Long bên trên( ko phải vì nó đắt tiền đâu nhé):D:D:D

duc2024

Đại Uý
Long 5x ko giống, thấy ae bảo Long V golden gần giống nhưng mình thử test 60 phút của ae cũng ko thấy giống ( đều chơi H3 40đ).
CÁ NHÂN MÌNH thấy W968 xịt nhất & dễ chơi với H3 nhất trong mấy loại Long bên trên( ko phải vì nó đắt tiền đâu nhé):D:D:D
Cảm giác xịt..là khi cốt vợt đàn hồi cao, giữ bóng lâu, có đúng ko bạn?!
Còn mình xem.review thấy 5x đc nhận xét là cứng nên bóng khá nhanh

lemau1988

Thượng Sỹ
e cũng chơi 5X rồi thấy nó giống Outer thật,chưa dc thử W968,chắc sắm cây cũ thử phát :D

tantan8989

Binh Nhì
Mình chào mọi người hội long 5. Mình ở HN cần bán cây long 5 hàng nittaku nđ nhật. Bác nào thích có thể zalo cho mình . 0386.534.535

traicauvong_bg

Đại Tá
Thôi anh test nhiều long 5 làm gì: lấy con W968/Long W968 golden cho em nếu đánh H3.
Còn ko đánh với h3 thì thôi: riêng Vis/vis golden với H3 trình phong trào với ae mình khó nhằn lắm anh.
Mua lướt giá hợp lý mà anh!
Công cuộc trải nghiệm chưa bao giờ kết thúc, kkk, ổn định một cây nào khéo bỏ bb mất

lemau1988

Thượng Sỹ
Thôi anh test nhiều long 5 làm gì: lấy con W968/Long W968 golden cho em nếu đánh H3.
Còn ko đánh với h3 thì thôi: riêng Vis/vis golden với H3 trình phong trào với ae mình khó nhằn lắm anh.
Mua lướt giá hợp lý mà anh!
VIS với Vis gold đánh tàu khó hả bác?

dammebongban

Trung Uý
VIS với Vis gold đánh tàu khó hả bác?
Mỗi người 1 cảm nhận, bản thân tôi & 3 người bạn chơi vis golden đều cảm giác với h3 ko hề dễ( với ae phong trào/ có học cơ bản tí)
Nhưng vớiW968 lại dễ tiếp cận hơn( tgian đầu cố gắng quen cảm giác nặng đầu của dòng Long...)

Last edited:

mcfly

Thượng Tá
Mỗi người 1 cảm nhận, bản thân tôi & 3 người bạn chơi vis golden đều cảm giác với h3 ko hề dễ( với ae phong trào/ có học cơ bản tí)
Nhưng vớiW968 lại dễ tiếp cận hơn( tgian đầu cố gắng quen cảm giác nặng đầu của lòng Long...)
vis golden đánh tàu tuyệt vời, nên đánh mút cứng cỡ 41. golden cho bóng có lực và độ flex của vợt tốt hơn nhiều so với vis thường, uy lực nhưng vẫn mềm dẻo, không cứng ngắc như super vis. nôm na là như mút được tune, bám xoáy nhưng độ vọt rất cao.

lemau1988

Thượng Sỹ
vis golden đánh tàu tuyệt vời, nên đánh mút cứng cỡ 41. golden cho bóng có lực và độ flex của vợt tốt hơn nhiều so với vis thường, uy lực nhưng vẫn mềm dẻo, không cứng ngắc như super vis. nôm na là như mút được tune, bám xoáy nhưng độ vọt rất cao.
đánh vis thường với H3 thì đánh độ cứng bao nhiêu là hợp hả a?

dammebongban

Trung Uý
hôm qua dán h3-42 Malong thấy đánh cũng dễ bác.ko cứng quá
Có thể kt của bạn cũng khá tốt rồi!
Với Những quả bạn đủ chân đủ tay/ (đủ xoáy/ bóng tới bạn có lực tốt) thì à ồ đánh sướng thế... Còn những lúc bóng của đối phương kiểu bóng lỏng/ít xoáy; họ đưa sang nhẹ nhàng... lúc này kỹ thuật ko tốt thì bạn mới thấy H3. 42đ nó khó thế nào!
Bạn chơi H3. 42đ trên cốt nào vậy?

Last edited:

lemau1988

Thượng Sỹ
Có thể kt của bạn cũng khá tốt rồi!
Với Những quả bạn đủ chân đủ tay/ (đủ xoáy/ bóng tới bạn có lực tốt) thì à ồ đánh sướng thế... Còn những lúc bóng của đối phương kiểu bóng lỏng/ít xoáy; họ đưa sang nhẹ nhàng... lúc này kỹ thuật ko tốt thì bạn mới thấy H3. 42đ nó khó thế nào!
Bạn chơi H3. 42đ trên cốt nào vậy?
cốt vis thường ạ,e lại sợ bóng họ gò nặng thôi bác,giật bóng xoáy xuống nặng e sợ lắm,chứ bóng lỏng e táng mất bóng dc ạ.

dammebongban

Trung Uý
cốt vis thường ạ,e lại sợ bóng họ gò nặng thôi bác,giật bóng xoáy xuống nặng e sợ lắm,chứ bóng lỏng e táng mất bóng dc ạ.
ngược đời thật: H3 đâu có sợ bóng xoáy xuống, cứ mạnh dạn mà táng( vào dầy bóng nhé):)
Bạn lật lại mấy trang trước có nhiều ae hướng dẫn đó...

Bình luận từ Facebook