Hoả Châu vào cuộc!

trần toản ĐL

Thượng Tá
Bạn gửi chuyển phát hoặc nhờ Hoả Châu Hải Dương chuyển lên Hoả Châu Hà Nội nhé.
Cốt vợt của bạn bị lỗi nhẹ như vậy thì Hoả Châu Hà Nội có thể khắc phục đến mức bạn khó nhận thấy được bị tước ở đâu.
Tóm lại gửi lên HC Hà Nội thì tốt hơn vì là chuyên môn rồi.
Giờ e mới biết, trước giờ toàn bóc dọc...:D

archer

Đại Tá
Mới đọc topic thấy vớ vẩn bởi vấn đề bé hơn cái móng tay mà làm to tát quá, nhưng xem lại thì người đặt vấn đề là cậu nhóc 13 tuổi, vấn đề này là rất trọng đại với cháu nó rồi, mong HC và các chú các bác giúp đỡ cậu bé đam mê này nhiệt tình ạ!

To @Tôm Hoi : chú có cách này cháu thử xem nhé, chả gì chú cũng từng mang tiếng "chiên gia breakup...í lộn, makeup cốt vợt" :D, cháu có thể ko cần dùng dao cắt cái tước vội, hoặc dùng bấm móng tay bấm nhẹ phần trên đi, chú ý khéo kẻo nó kéo tước thêm ra nhé, sau đó mua giấy ráp loại thật mịn để mài kính ấy, ra cửa hàng điện nước có cháu nhé, về mài nhẹ tay theo chiều ngang (tức là vuông góc í) với thớ gỗ, nhẹ tay mài mòn dần thì cái rằm đó nó sẽ tự đứt mà vết tước cũng phẳng phiu biến mất, khó bị tước lại.

Chúc cháu nhanh lớn và chơi bóng giỏi, nhưng đừng có vì ham chơi quá mà bỏ bê học tập nhé! :)

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Mua một cái dao cạo râu, cắt sát gốc vết tước theo chiều ngược với vết tước gỗ, sau đó dùng giấy nhám mịn (loại của các thợ kim hoàn hay dùng) chà nhẹ đến khi phần xơ ra kg còn nữa là xong ngay. kg cần phải gửi CPN vừa mất tg vừa tốn tiền gửi. Chuyện quá đơn giản mà.
Loại này được không anh

miziru

Thượng Tá
hết hồn. :(
lâu nay mình gỡ mút vợt theo chiều dọc của vợt- từ mang cá cho tới đầu vợt. nếu theo những gì topic này nói thì cách gỡ mút của mình ko đúng và dễ gây tước gỗ. xin mọi người cho mình ý kiến chỗ này. trước đây mình đánh sadius, amultart cũng bị tước gỗ.
Em cũng bóc như bác mà, hôm đổi kiểu bóc ngang phát tước luôn ==>> tùy từng cốt và loại gỗ

dungatvt

Thượng Tá
Mình đánh giá cao công nghệ chống tước gỗ của Hỏa Châu. Bằng chứng là mình dán keo sữa trên cốt vợt Liberty, khi bóc keo ra khỏi vợt rất dễ, chỉ cần dùng đầu ngón tay chà vài cái là xong, trong khi cốt vợt butterfly phải chà lâu hơn. Còn khi bóc mặt ra khỏi cốt chả thấy bị tước, mặc dù bóc rất ẩu, còn butterfly nếu không cẩn thận sẽ bị tước.

xukaka

Đại Tá
hết hồn. :(
lâu nay mình gỡ mút vợt theo chiều dọc của vợt- từ mang cá cho tới đầu vợt. nếu theo những gì topic này nói thì cách gỡ mút của mình ko đúng và dễ gây tước gỗ. xin mọi người cho mình ý kiến chỗ này. trước đây mình đánh sadius, amultart cũng bị tước gỗ.
...
pó tay chú em.

Tôm Hoi

Binh Nhất
Mới đọc topic thấy vớ vẩn bởi vấn đề bé hơn cái móng tay mà làm to tát quá, nhưng xem lại thì người đặt vấn đề là cậu nhóc 13 tuổi, vấn đề này là rất trọng đại với cháu nó rồi, mong HC và các chú các bác giúp đỡ cậu bé đam mê này nhiệt tình ạ!

To @Tôm Hoi : chú có cách này cháu thử xem nhé, chả gì chú cũng từng mang tiếng "chiên gia breakup...í lộn, makeup cốt vợt" :D, cháu có thể ko cần dùng dao cắt cái tước vội, hoặc dùng bấm móng tay bấm nhẹ phần trên đi, chú ý khéo kẻo nó kéo tước thêm ra nhé, sau đó mua giấy ráp loại thật mịn để mài kính ấy, ra cửa hàng điện nước có cháu nhé, về mài nhẹ tay theo chiều ngang (tức là vuông góc í) với thớ gỗ, nhẹ tay mài mòn dần thì cái rằm đó nó sẽ tự đứt mà vết tước cũng phẳng phiu biến mất, khó bị tước lại.

Chúc cháu nhanh lớn và chơi bóng giỏi, nhưng đừng có vì ham chơi quá mà bỏ bê học tập nhé! :)
Cháu cảm ơn chú ạ!

Bình luận từ Facebook