Giật phải - giật trái & những hiểu lầm

Table_Tennis

Thiếu Uý
Em đã về thử và quả đúng như bác chủ thớt phân tích. em có vài clip minh họa gửi kèm cả nhà bình loạn đúng là giật không dùng lườn bóng nó uy lực cắm và cực xoáy. thế mà trước đây mình không hiểu biết đánh bóng cứ chú trọng đến lườn chứ không h em lên trình B rồi. thanks bác chủ.
Đây là clip trước em oánh bằng lườn
lúc tập
www.youtube.com/watch?v=q2uF0t7QC2c
lúc thì đấu. (chưởng như thế mà ăn đối giật trái ^^)
www.youtube.com/watch?v=RqN4OeHTbBw

Động tác quá đẹp rồi còn gì, nhìn lối đánh giống Yan An, duy chỉ có đôi chân nhìn cảm giác chưa vững lắm, có thể do sàn nhà hơi trơn.

son_canloc

Đại Tá
Em đã về thử và quả đúng như bác chủ thớt phân tích. em có vài clip minh họa gửi kèm cả nhà bình loạn đúng là giật không dùng lườn bóng nó uy lực cắm và cực xoáy. thế mà trước đây mình không hiểu biết đánh bóng cứ chú trọng đến lườn chứ không h em lên trình B rồi. thanks bác chủ.
Đây là clip trước em oánh bằng lườn
lúc tập
www.youtube.com/watch?v=q2uF0t7QC2c
lúc thì đấu. (chưởng như thế mà ăn đối giật trái ^^)
www.youtube.com/watch?v=RqN4OeHTbBw
Đánh hay và đẹp quá , đúng là không dùng lườn thật ACE nhể
Hihi HD 981 đã tự rút rồi - có lẽ nào tạm tránh Bão sau đó sẽ trở lại và manh động hơn ?
Chủ thớt chia sẻ những dự định tiếp theo đi . Thanks

Last edited:

Hungdshp

Đại Uý
Hihi HD 981 đã tự rút rồi - có lẽ nào tạm tránh Bão sau đó sẽ trở lại và manh động hơn ?
Em thấy bác ham học hỏi quá mà loạn tâm pháp rồi, coi chừng tẩu hỏa nhập ma trong lúc luyện công đó. Khổ thật ấy :D

namvietinbank

Đại Uý
Bác chủ rất đam mê tuy nhiên thời gian đánh bóng của bác chưa nhiều nên chưa hiểu được đâu là lườn đâu là vai. Để em gt cho bác ko có anh em họ phục bác sát đất mất. lườn điều kiển vai nghĩa là phần thân trên. vai điều khiển toàn bộ cánh tay. còn khớp ở khuỷu tay điều khiển cẳng tay, cổ tay đk bàn tay. bác chủ thớt đã hiểu lầm giữa lườn và vai nên tranh luận kịch liệt với anh em... cộng với tình bảo thủ của bác nữa em tin có khá nhiều ace đập bàn phím. thân!!!

Last edited:

Dng6688

Thượng Sỹ
Bác chủ rất đam mê tuy nhiên thời gian đánh bóng của bác chưa nhiều nên chưa hiểu được đâu là lườn đâu là vai. Để em gt cho bác ko có anh em họ phục bác sát đất mất. lườn điều kiển vai nghĩa là phần thân trên. vai điều khiển toàn bộ cánh tay. còn khớp ở khuỷu tay điều khiển cẳng tay, cổ tay đk bàn tay. bác chủ thớt đã hiểu lầm giữa lườn và vai nên tranh luận kịch liệt với anh em... cộng với tình bảo thủ của bác nữa em tin có khá nhiều ace đập bàn phím. thân!!!

Ơ Tưởng chú giật Bằng Vai Rồi,,, lại thôi à..

Cần gì cao siêu như Malong đươc như mấy thằng Hàn Quốc này là ngon rồi Nam nhể.

Dng6688

Thượng Sỹ
Đúng là tát nước theo mưa, chú em nó giật Lườn ầm ầm thế kia,
Tưởng tưởng ra cách Chủ Thớt bảo anh em ngồi ghế rồi quăng vai mà đến bây giờ vẫn buồn cười..:D

công bằng

Binh Nhì
em ko biết các bác phân tích thế nào nhưng theo em kỹ thuật khi giật thì phải từ: mũi chân> cổ chân> đầu gối> hông > lườn> vai> khuỷu tay> cổ tay, nếu ko đồng nhất thì vứt. nghiệp dư thì đừng so với chuyên nghiệp làm gì, kể cả chuyên nghiệp của Việt Nam! mình cũng đừng so với TQ, hay các nước EU khác.so với các VDV TQ hay EU thì VDV Việt Nam mình; tay, lườn; chân còn quá yếu. khi tay, lườn, chân mà tốt thì ko cần có lườn, chân , nhưng tay vẫn thực hiện đc những quả giật " những quả giật ko xa người". đây là ý kiến của iêm nếu ko đung ý thì các pác chém nhẹ thôi nhé.

NTBB

Super Moderators
Cái Clip này theo tôi là cụ thể nhất, các bác lưu ý là TQ nó nói eo khả năng là Lườn,,

Đây là bài hướng dẫn rất điển hình và có nhiều điểm tương đồng với lý thuyết chung về cú giật thuận tay của nhiều tài liệu hướng dẫn của các hãng BB nổi tiếng trên thế giới mà chúng ta thấy rất nhiều trên mạng.
Tuy nhiên không biết thời điểm TQ cho ra video này là khi nào. Biết đâu nó đã ... lỗi thời, và thời điểm hiện nay họ đã phát minh ra những kỹ thuật hoàn toàn mới, không giống như thế này.

Table_Tennis

Thiếu Uý
chân xoay, vai xoay mà lườn ko xoay thì mình cứ tưởng tượng là con người chia làm ba; trên xoay, dưới xoay, còn mỗi khúc giữa ko xoay thì..... người dẻo quá đi
Thế mới nói khả năng ứng dụng thực tế của những người chưa hiểu còn quá giới hạn. Có người còn ko hiểu đc cách ngồi trên ghế để đánh vào bóng, càng nghe càng thấy hài hước.

công bằng

Binh Nhì
em thì ko am hiểu hết về BB, nhưng trong BB ; chân là Linh hồn của BB, chân ko tới tay ko làm việc đc, chân tới tay tới mà ko có hỗ chợ về lực; lực xoay từ sau ra trước> lực hỗ chợ đó là lực Lườn thì đánh sao tốt đc. thời VDV Vũ Mạnh Cường của Việt Nam! mình từng đc mệnh danh là Giật mạnh nhất Việt Nam! hỏi thử anh ngoài xử dụng chân, tay ra thì lực anh sẽ lấy ở đau. Trợ lực bằng Lườn. em sai các pác chém ít thôi nhé

Bình luận từ Facebook