Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

h2ptnn

Trung Uý
Đầu năm mới, chúc anh em bang hội Iner zlc 1 năm mới tràn đầy sức khỏe, hạnh phúc, thành công hơn nữa!!!
Hôm qua mùng 6 đẹp ngày, mình múc luôn 1 em Iner zlc xách tay từ Nhật về. Xin phép anh em cho mình gia nhập bang hội nhé. Hình ảnh em ấy đây:

1. Hình ảnh em ấy khi vừa vào keo mang cá và phần cán màu vàng để luôn giữ được sự long lanh như ban đầu:

2. Đây là hình ảnh em ấy sau khi mặc thử bộ quần áo Hexer HD và Blitz 2010:

Trên đây là 1 số hình ảnh người mẫu Iner zlc xách tay từ Nhật về mà mình vừa mới cưới được ngày mùng 6 tháng giêng năm Ất Mùi. Anh em chiêm ngưỡng nhé. 1 lần nữa chúc bang hội ngày càng lớn mạnh và phát triển. Một ngày đẹp trời nào đó, hi vọng bang hội chúng ta sẽ tổ chức 1 buổi OFF cho hoành tá tràng! Haha.
Chà!mới tinh tình tinh!!!cái bao cũng đẹp!Đúng là xứng đôi vừa lứa...

tosiosHD

Đại Tá
Một em chân dài, nuột nà quá các bác nhỉ. Vân gỗ già phết. Em này mà quan hệ chắc sướng lắm đây, ha ha.
+ Cảm ơn đồng chí! Tôi vừa alo cho cấp trên rồi. Đồng chí chắc chắn sẽ được tăng quân hàm lên thiếu tá hoặc hơn nữa vào dịp 22-12 cuối năm nay. Haha.

attack01

Đại Uý
+ Cảm ơn đồng chí! Tôi vừa alo cho cấp trên rồi. Đồng chí chắc chắn sẽ được tăng quân hàm lên thiếu tá hoặc hơn nữa vào dịp 22-12 cuối năm nay. Haha.

Xem ra chúng ta có duyên thật, ngày xưa cùng có barwell fleet, giờ cùng đổi sang inner zlc (cùng xách từ Nhật về)...chỉ là em chưa chơi thử Tosios của bác chứ không thì mình có toàn bộ trải nghiệm giống nhau rồi :)

tosiosHD

Đại Tá
Xem ra chúng ta có duyên thật, ngày xưa cùng có barwell fleet, giờ cùng đổi sang inner zlc (cùng xách từ Nhật về)...chỉ là em chưa chơi thử Tosios của bác chứ không thì mình có toàn bộ trải nghiệm giống nhau rồi :)
+ Haha. Toàn bộ trải nghiệm giống nhau làm sao được? Con đường dẫn tới combo ưng ý của mỗi người khác nhau nhiều lắm. Chỉ biết rằng anh em ta đang ở ngã 3 đường giống nhau thôi. Haha. Bạn nên thử Tosios đi. Nó là 1 bảo kiếm đấy!

attack01

Đại Uý
+ Haha. Toàn bộ trải nghiệm giống nhau làm sao được? Con đường dẫn tới combo ưng ý của mỗi người khác nhau nhiều lắm. Chỉ biết rằng anh em ta đang ở ngã 3 đường giống nhau thôi. Haha. Bạn nên thử Tosios đi. Nó là 1 bảo kiếm đấy!

Để có dịp nào mình sẽ thử....Inner zlc mình khuyến nghị đánh ten64 backhand và 05 FH nhé.....kỹ thuật giật hiện đại (kiểu Kim Jong Hoon - HQ) chứ giật kiểu cổ điển (Đường Kiến Quân) thì không hiểm bằng BF đâu :)

tosiosHD

Đại Tá
Để có dịp nào mình sẽ thử....Inner zlc mình khuyến nghị đánh ten64 backhand và 05 FH nhé.....kỹ thuật giật hiện đại (kiểu Kim Jong Hoon - HQ) chứ giật kiểu cổ điển (Đường Kiến Quân) thì không hiểm bằng BF đâu :)
+ Nếu không dùng Ten thì sao? Hexer HD bên FH, Blitz 2010 bên BH được không bạn? Mình đang định múc em Target pro cho FH đây? Mình rơ giật moi xoáy, giật điểm rơi là chính???

attack01

Đại Uý
+ Nếu không dùng Ten thì sao? Hexer HD bên FH, Blitz 2010 bên BH được không bạn? Mình đang định múc em Target pro cho FH đây? Mình rơ giật moi xoáy, giật điểm rơi là chính???

Chưa thử (vì trước giờ chỉ đánh Razka, Bluefire với Ten nhưng bỏ Razka với Bluefire rồi....nhiều người chê ten mắc nhưng nếu bạn có thể mua bên Nhật thì giờ cũng chỉ 1tr/mặt do yen rớt giá)....mình nghĩ khi đánh BTF nên ưu tiên mặt BTF vì theo nguyên lý khi chế tạo cốt người ta đều phải dán các mặt của hãng vào để test nên nó hợp với mặt của hãng đó nhất (tất nhiên mỗi người sẽ nói cảm nhận khác nhưng đây là theo logic khoa học sản xuất)....mình thấy cứ đánh ten, thật ra Ten mình thấy cũng bền, chơi 6-8 tháng không vấn đề, tất nhiên phải không nện vào bàn....đã moi xoáy thì 05 là sự lựa chọn hàng đầu....(đúng ra là 05fx nhưng cốt này không tưng lắm nên 05 là đẹp)....bác cũng nên tập thêm các kiểu giật khác vì nếu chỉ có 1 kiểu giật dễ bị bắt bài và không hào hứng, biến tấu như có các kiểu giật khác

tosiosHD

Đại Tá
Chưa thử (vì trước giờ chỉ đánh Razka, Bluefire với Ten nhưng bỏ Razka với Bluefire rồi....nhiều người chê ten mắc nhưng nếu bạn có thể mua bên Nhật thì giờ cũng chỉ 1tr/mặt do yen rớt giá)....mình nghĩ khi đánh BTF nên ưu tiên mặt BTF vì theo nguyên lý khi chế tạo cốt người ta đều phải dán các mặt của hãng vào để test nên nó hợp với mặt của hãng đó nhất (tất nhiên mỗi người sẽ nói cảm nhận khác nhưng đây là theo logic khoa học sản xuất)....mình thấy cứ đánh ten, thật ra Ten mình thấy cũng bền, chơi 6-8 tháng không vấn đề, tất nhiên phải không nện vào bàn....đã moi xoáy thì 05 là sự lựa chọn hàng đầu....(đúng ra là 05fx nhưng cốt này không tưng lắm nên 05 là đẹp)....bác cũng nên tập thêm các kiểu giật khác vì nếu chỉ có 1 kiểu giật dễ bị bắt bài và không hào hứng, biến tấu như có các kiểu giật khác
Không phải là tiếc tiền, hay là do độ bền kém mà mình ko dùng Ten đâu. Mà quả thực mình ko hợp Ten. Mình giật bóng bằng Ten nó ko bám xoáy bằng Blitz 2010, Hexer HD, và 1 số mút của Tibhar... Thế mới lạ.

attack01

Đại Uý
Không phải là tiếc tiền, hay là do độ bền kém mà mình ko dùng Ten đâu. Mà quả thực mình ko hợp Ten. Mình giật bóng bằng Ten nó ko bám xoáy bằng Blitz 2010, Hexer HD, và 1 số mút của Tibhar... Thế mới lạ.

Vậy à....để mình xài hết đống ten đem bên Nhật về xong sẽ thử Tibhar hay Target pro xem sao...Thanks for advice

tosiosHD

Đại Tá
Vậy à....để mình xài hết đống ten đem bên Nhật về xong sẽ thử Tibhar hay Target pro xem sao...Thanks for advice
Ok! Target pro thì mình chưa dám khẳng định, chứ Aurus, Genius, Evolution EL của Tibhar mình đã chơi rồi, cực kỳ bám xoáy!!!

tosiosHD

Đại Tá
Thông báo! Trong bang hội Iner zlc của anh em mình từ trước tới giờ toàn người mẫu da vàng, mình tạm gọi là Iner cái; sắp tới, mình sẽ vận động 1 siêu mẫu cơ bắp như Lý Đức đến từ Ford - Mỹ với thân hình vạm vỡ cùng 1 Iner vợt dọc, tạm gọi là Iner đực để quan hệ cùng anh em. Mọi người chờ xem nhé!

tosiosHD

Đại Tá
Innerforce xách tay vởi Innerforce mua ở Take có khác nhau gì không vậy mấy bác?
Câu hỏi này cực kỳ khó và tế nhị, không ai dám trả lời đâu, nhưng mình cũng đánh liều trả lời thế này: Iner ở Take thì có tem, Iner xách tay thì không tem. Haha.

tosiosHD

Đại Tá
Tình hình là rất tình hình!
Combo Iner zlc này đang chơi nặng quá (200g), xoay sở 2 bên không linh hoạt lắm; trong khi mình cũng đang chơi 1 combo khác nặng có 185g thôi. Chính vì sự lệch nhau này nên mình thích nghi hơi chậm mỗi khi thay đổi combo chơi trong 1 buổi. Mình định thay mút BH là Rakza7 soft (41g) cho nhẹ, như vậy trọng lượng combo sẽ giảm được khoảng 10g đấy? Không biết như vậy sự lệch nhau quá nhiều giữa 2 mặt FH (50g) và BH (41g) có làm cho vợt mất cân bằng gì đó không anh em nhỉ?

tosiosHD

Đại Tá
sao keo ko vào sát xuống cán vậy bác, thế này thì dán mút có bị bong phần dưới ko?
+ Haha. Bong làm sao được hả bác. Em vào keo lệch lên trên 1 chút vì 2 lý do: Thứ nhất, nó sẽ bảo vệ mặt cốt nhiều hơn, tránh mồ hôi từ các ngón tay chảy vào mang cá rồi ngấm vào cốt, đôi khi mút bị co, hoặc đôi khi dán những mút hụt chiều dài 1 chút, mình sẽ phải đẩy mút lên trên cán 1 chút chứ ko dán sát cán được. Thứ 2, khi bóc mút cũng dễ dàng hơn 1 chút, hạn chế bị rách mút, vì em bóc hay xuất phát từ đầu cán.
Anh em yên tâm đi, dán mút vẫn ok như thường.

Bình luận từ Facebook