Câu lạc bộ những người chơi cốt DHS

Hưng DHS

Trung Uý
Kinh III day 5.5mm so voi Long 1 dày 6.1mm. neu danh bóng 40+ thì sao ha bac? bac cho xin cam nhận tí. thanks
King III tuy dày có 5,5 nhưng cấu tạo bao gồm 2 lớp sợi thủy tinh và sợi cacbon nên độ nảy tốt, tăng độ kiểm soát, thích hợp với các loại mặt vợt, không bị rung thi đánh bóng.......mình chưa thử đánh bóng 40+ nên chưa biết cảm nhận thế nào.....nhưng chắc chắn là ổn...vì bóng 40+ đánh có tốc độ chậm nên cần 1 cốt vợt nẩy để tăng độ uy lực củ quả đánh:D

chaunguyen

Đại Tá
King III tuy dày có 5,5 nhưng cấu tạo bao gồm 2 lớp sợi thủy tinh và sợi cacbon nên độ nảy tốt, tăng độ kiểm soát, thích hợp với các loại mặt vợt, không bị rung thi đánh bóng.......mình chưa thử đánh bóng 40+ nên chưa biết cảm nhận thế nào.....nhưng chắc chắn là ổn...vì bóng 40+ đánh có tốc độ chậm nên cần 1 cốt vợt nẩy để tăng độ uy lực củ quả đánh:D
Bạn thử xem , roi cho mình tí cảm nhận bóng 40+ của Andro va DHS

luckyluckedh

Đại Uý
em thấy bóng 40mm thì long 3 ngon, ko thừa thiếu lực, sweet spot rộng, cảm giác tốt, gỗ limba mềm tạo xoáyy rất cao với mặt tàu, razka 7, ten 05. Em thấy ko cần chọn cốt tốc độ quá cao để khi có tăng hết luc vẫn vào bàn an toàn

Hưng DHS

Trung Uý
em thấy bóng 40mm thì long 3 ngon, ko thừa thiếu lực, sweet spot rộng, cảm giác tốt, gỗ limba mềm tạo xoáyy rất cao với mặt tàu, razka 7, ten 05. Em thấy ko cần chọn cốt tốc độ quá cao để khi có tăng hết luc vẫn vào bàn an toàn
King III thì sao bạn ơi

giaoluu

Đại Tá
E có 2 cốt DHS Long3 và DHS PG7 chơi cùng combo FH H3 BH Ten64 thì thấy PG7 cho cú đánh uy lực hơn, Long3 thì bóng dị hơn nhưng o có lực bằng PG7 . E đánh bóng 40+ ạ. Có bác nào cùng cảm nhận như e o hay do e trình gà và mới đổi từ PG7 sag Long3 chưa thuần đc nên cảm thấy thế

chaunguyen

Đại Tá
E có 2 cốt DHS Long3 và DHS PG7 chơi cùng combo FH H3 BH Ten64 thì thấy PG7 cho cú đánh uy lực hơn, Long3 thì bóng dị hơn nhưng o có lực bằng PG7 . E đánh bóng 40+ ạ. Có bác nào cùng cảm nhận như e o hay do e trình gà và mới đổi từ PG7 sag Long3 chưa thuần đc nên cảm thấy thế
Pg7 bong di hien hon long 3. ,minh da thu cam nhan long 1' , long 5', kinh 3. Thi long 1 bong đi di nhat. Chat do lop aryl cacbon china. King 3 ket hop long 1 va pg7 nhung lop ngoai go qua cung. Pg7 can hoi nho cam thon ko cam giac nhu long 3. Rieng minh nghi do lop go limba cay long 3 day hon lop go limba o be mat hoan thien. Gay ra cam giac bong di hon. Y kien minh la vay, mong chi giao them.hehe

giaoluu

Đại Tá
Pg7 bong di hien hon long 3. ,minh da thu cam nhan long 1' , long 5', kinh 3. Thi long 1 bong đi di nhat. Chat do lop aryl cacbon china. King 3 ket hop long 1 va pg7 nhung lop ngoai go qua cung. Pg7 can hoi nho cam thon ko cam giac nhu long 3. Rieng minh nghi do lop go limba cay long 3 day hon lop go limba o be mat hoan thien. Gay ra cam giac bong di hon. Y kien minh la vay, mong chi giao them.hehe
Nhưng pg7 bóng có lực hơn bác ạ ? :)

Ttfan2012

Đại Tá
Cây long 3 có lẽ là cây hoàn thiện nhất trong các thế hệ vợt đc sx dựa trên cấu trúc của cây vợt nguyên bản là clipper cr cán đặc của Stiga. Nó có đặc trưng nổi bật là độ xoáy cao, kiểm soát khá tốt và ko hề thiếu lực như một số cây thuần gỗ khác. Một điểm nổi bật khác là cấu tạo cán vợt rất thích hợp với những ng đánh hai càng (đây có lẽ là điểm mấu chốt mà hãng dhs đã phát triển để hoàn thiện lối đánh cho Mã Long).

Mới thử long 5 thấy cũng hay. Fh cũng dễ đánh. Giật xung hay giạt bạt deu ok. Còn bạt thì khỏi phải bàn. Chỉ mỗi bh cho đường bóng hơi khác vis hoạc kinh 3. Bóng hoi tụt. Mình thấy long 5 bóng dị hơn kinh 3. Bóng có xu hướng chạm bàn đối phuong và tụt xuong hay chuoi xuong luôn mạt bàn.

songhungcar

Thượng Sỹ
e xin một lốt fh focus3 , bh milky way mars 2. cảm giác mất hẳn cú bh xịt , fh thiếu lực. bắt bước một quá ok . nhưng theo lối vương hạo . cảm giác ban đầu của e là không hợp lối chơi.

Attachments

1.8 MB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook