Yasaka Malin Extra Offensive Pro

MalinHD

Thượng Sỹ
Gần 2 năm rồi hôm nay mới gặp lại chú Longthu, cây YEO đánh hay thật, giật xoáy, kiểm soát tốt, chặn cũng hay, hôm nào ae Penhold Hà Nội tụ tập giao lưu nhỉ???

thelanqb

Moderator
các bác cho em hỏi, hiện cốt vợt này đã có trên thị trường VN chưa ạ.

Nếu có thì ở shop nào bán vậy ???
Bia Bia

thangRau

Đại Uý
Gần 2 năm rồi hôm nay mới gặp lại chú Longthu, cây YEO đánh hay thật, giật xoáy, kiểm soát tốt, chặn cũng hay, hôm nào ae Penhold Hà Nội tụ tập giao lưu nhỉ???

2 chú em hôm nay chiến ở đâu thế?? Lâu lắm rồi k gặp Nam nhỉ

thangRau

Đại Uý
đây là phiên bản nâng cấp của cây YEO,với chất lượng gỗ rất già,được chọn lựa tỉ mỉ,mời anh chị em cùng tham khảo

Cốt ra đời được 1 thời gian,nhưng giờ mới thấy giới thiệu trên tạp chí 乒乓世界(World Table Tennis) của Double Fish

Cả 2 mặt đều không có chữ gì hết,cốt này được gọi tắt là YEO无字(YEO ko chữ)

So sánh chất lượng gỗ YEO và YEO pro,gỗ khác nhau 1 trời 1 vực

mình hiện dùng YEO với skyline3 + sriver fx độ dày 2,2mm để tập luyện,cây pro để chiến,đánh cây YEO pro cảm giác rất sướng,ko biết diễn tả thế nào,tốc độ cao hơn nhiều so với bản thường,dễ control hơn,có điều hơi nặng

Cây Pen này nặng thế nhỉ? lắp thêm mút Tàu vào là tay to, tay bé ngay...hihihi

MalinHD

Thượng Sỹ
@ Anh ThangRau: hôm nay 2 ae chiến ở Duy Hưng, a Thắng dạo này hay đánh ở đâu đấy, tuần này hôm nào a đánh thì nhắn e nhé, e rủ Long qua giao lưu...

Trạng .... CÁ

Đại Tá
của chú mày là Ma Lin YEO, của chủ thớt ko có chữ Ma Lin kia mà?
Hai mặt của một cái cốt thôi anh, bản YEO 5 chỉ có một bản, form ngắn, không có bản thứ 2

Chỉ có bản YEO 7 là có 2 phiên bản, bản Châu Á/Nhật thì vẫn giống bản cũ về in mặt cốt nhưng 7 lớp, bản YEO 7 Châu Âu thì khác hẳn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
....
cây Offensive 7 Power em chưa có thử qua e ko biết
Bản 7 em chơi rồi, cùng lúc với bản YEO 5, phân biệt là

1. form vợt khác nhau, 5 là form nhỏ, 7 là form to, nhưng to hay nhỏ chỉ là cảm giác thôi bác nhé, chứ kích thước thật thì giống nhau
2. độ nẩy, bản 7 nẩy hơn, nhưng khô hơn, bám xoáy và linh hoạt kém bản 5 nhiều, không hay
3. độ nhún/dẻo bản 5 cũng hơn
4. phát lực bản 7 hơn hẳn, mạnh hơn phũ hơn, nhưng lực thô, không sắc như bản 5

Hoangvn1111

Trung Sỹ
Yasaka Ma lin Extra Offensive
FH: Yasaka Mark V HPS
BH: Butterfly Tenergy 05

Một cây vợt hay, giàu cảm giác. Cần kết hợp với mút dày + nảy + cứng! Nếu ko thì hơi tốn sức phát lực; người có chưởng lực thâm hậu thì sẽ phát huy hết uy lực của bảo kiếm này ...Bjabja...bja

Bình luận từ Facebook