YASAKA ALNADE

M.Hoang

Đại Tá
Em chơi thấy nặng đầu hơn trung bình các dòng khác. Bề mặt gỗ non dễ bong mép. So với một số cây xjom em đánh giá hoàn thiện kém hơn. So với cây stradivarius thì k bằng

TamGiang

Trung Sỹ
Cây Yasaka alnade không chắc lắm, gỗ thấy dễ tước. Chơi được mấy tháng thấy kém mấy cây không thương hiệu. Hình như các shop quảng cáo cây này hơi tâng bốc.

Anhswang57

Trung Uý
Cây Yasaka alnade không chắc lắm, gỗ thấy dễ tước. Chơi được mấy tháng thấy kém mấy cây không thương hiệu. Hình như các shop quảng cáo cây này hơi tâng bốc.
m vừa lấy về đang bị nứt bong cán nên chưa test dc, gỗ thì có vẻ ko tước còn làm gì đến nỗi kém mấy cây ko thương hiệu vì Yasaka cũng là 1 hãng có tên tuổi, bên Nhật thấy chơi hãng này cũng nhiều

bachikho

Đại Tá
các bác đừng đánh giá theo kiểu muốn 1 cây bằng nửa tiền nhưng phải ngon hơn vis, cá nhân tui thấy ở tầm tiền của nó thì còn ngon hơn mấy cây dhs đắt tiền hơn, thế là ổn, còn vis thì bị đội giá quá thể, k đáng với tầm tiền

M.Hoang

Đại Tá
m vừa lấy về đang bị nứt bong cán nên chưa test dc, gỗ thì có vẻ ko tước còn làm gì đến nỗi kém mấy cây ko thương hiệu vì Yasaka cũng là 1 hãng có tên tuổi, bên Nhật thấy chơi hãng này cũng nhiều
Yasaka có kha khá cây hay. E từng chơi qua cây alnade, malin carbon, reinfore AC, hiện đang chơi cây Resonate AI, thấy cây alnade gỗ cứ bị kém. Còn mấy cây kia chơi ổn hết

tuanledragon

Trung Uý
Em chơi thấy nặng đầu hơn trung bình các dòng khác. Bề mặt gỗ non dễ bong mép. So với một số cây xjom em đánh giá hoàn thiện kém hơn. So với cây stradivarius thì k bằng
Xiom Stra đời mới làm chau chuốt hơn cây đời cũ, đánh cũng khá êm, dễ đánh

Anhswang57

Trung Uý
sau khi test thêm thì thấy cảm giác alnade giống long v hơn là vis/super vis (rung như long v trong khi vis/super vis ít rung hơn, lớp pa carbon nhìn giống lớp carbon của long v hơn là lớp alc của vis/super vis), chất lượng hoàn thiện ăn đứt long v
Sao e thường thấy cây này so sánh với Vis mà bác lại bảo đánh giống Long nhỉ?

Bình luận từ Facebook