ý kiến của em cho mục rao vặt

leanhducsieucap

Trung Sỹ
dạo gần đây em thấy diễn đàn có hot boy đủ thứ scandal .... thì đây chỉ là ý kiến của em cho việc giao dịch với những hot boy bớt gặp trục trặc . hum trc em ra hỏi bưu điện thì ng ta nói là có dịch vụ thu tiền dùm ... tức là người bán sẽ gửi hàng = bưu điện ... đến tay ng mua ... ng mua phải trả tiền thì mới lấy đc hàng ... nhưng do hàng vẫn còn trong bao nên vẫn ko thể biết đc là hàng hóa bên trong ntn
vì vậy với cách giao dịch trên sẽ
1/ mất time chuyển tiền từ bưu điện ng mua đến bưu điện ng bán
2/ mất phí thu tiền dùm
3/ vẫn không chắc chắn về chất lượng nhưng chắc chắn nhận đc hàng . vì vậy ng mua vẫn cần phải xác thực qua hình ảnh trên diễn đàn

cái này khá là lùm xùm ... tốn kém .,... em nghĩ cũng ko đáng áp dụng vs tất cả ... nhưng sẽ đáng áp dụng vs 1 số hotboy hiện nay trên diễn đàn =))

songphaisock

Trung Tá
Vậy ý bác là gì??? Hình thức COD này đã có từ lâu, nhưng các bác nhà mình ít sử dụng, bởi vì: người bán chậm nhận được tiền, người mua mất nhiều tiền phí. Tính người Việt mình tiết kiệm nên chi phí càng thấp càng tốt, dù phải chấp nhận rủi ro.

xăm thủng

Binh Nhì
Tôi thấy phần lớn tất cả anh em chơi bóng bàn là những người tử tế và có hiểu biết, chỉ có một thiểu số rất nhỏ những thành phần vô đạo đức như cậu Hưng ở Bắc Ninh kia mà thôi.

Khi tham gia diễn đàn này cùng niềm đam mê bóng bàn thì chúng ta đều tin tưởng lẫn nhau. Khi phát hiện những trường hợp lùm xùm như vừa qua chúng ta cần "lên án" ngay. Có nên chăng MOD làm thêm 1 blacklist dính lên đầu với thông tin những nick cần cảnh giác khi giao dịch, thông tin này có thể bao gồm địa chỉ, số điện thoại, số tài khoản ngân hàng không nên thực hiện giao dịch.

baongocblbp

Binh Nhì
Tôi thấy phần lớn tất cả anh em chơi bóng bàn là những người tử tế và có hiểu biết, chỉ có một thiểu số rất nhỏ những thành phần vô đạo đức như cậu Hưng ở Bắc Ninh kia mà thôi.

Khi tham gia diễn đàn này cùng niềm đam mê bóng bàn thì chúng ta đều tin tưởng lẫn nhau. Khi phát hiện những trường hợp lùm xùm như vừa qua chúng ta cần "lên án" ngay. Có nên chăng MOD làm thêm 1 blacklist dính lên đầu với thông tin những nick cần cảnh giác khi giao dịch, thông tin này có thể bao gồm địa chỉ, số điện thoại, số tài khoản ngân hàng không nên thực hiện giao dịch.
chuẩn men :zingme70:......................

Bình luận từ Facebook