Xu hướng quay trở lại dòng cốt ALC...

gik271

Thượng Tá
A xem con infinity đánh Fh và Bh mặt gì ổn hả bác. E đánh Fh rasant power grip giật quả 2-3 thấy tụt bóng hay bị rúc lưới quá
Trình mình thì gà thôi nhưng mình đánh với con Acuda S1 (khá cũ rồi nhưng ma sát còn tốt) thì giật vẫn thoải mái lắm. Sư phụ kê cho mình giật nếu đều tay 10 quả liền ko vấn đề gì, :D.
Mặt thì do tài chính, thói quen chứ như mình đọc các bác khác dùng tàu nhiều lắm. Mình ko thử nghiệm nhiều nên ko dám có ý kiến.

kentoushi

Binh Nhì
E mới bỏ sar sau 4 năm ròng giã để thử cảm giác vs zhang alc và e quyết định chung thuỷ vs e nó luôn, e đưa ra vài ý kiến như sau
1. Sar rất dễ chơi, dễ phát lực chỉ sợ bắn ra ngoài, giơ 2 càng thì ko nên chơi vì phải đổi 1 chút cách cầm vợt, contro thì cũng ko khó, gần lưới ít bài, còn về xoáy thì cắn ten 05 thì thoải mái. Ko quan tâm tới điểm ngọt là cái gì, đánh có nhiều động tác lạ cơ thể ko mềm mại vì còn phải hãm lực động tác xấu
2. Zhang alc e thấy toàn diện chỉ chú ý tới đường bóng sang là loại gì và đánh giữa vợt. E lw vs nó rất nhanh chả vất gì cả, tốc độ có kém sar nhưng đc cái dễ tạo xoáy hạt điều cực kỳ đơn giản ( e dùng ten 05 ) e có ý định chuyển qua chơi 729 ( mặt tàu về cơ bản là giống nhau, e ko muốn mua hàng bằng niềm tin khi 1 lần mua miếng h3 prov 800k của 1 shop khá lớn trong nam dán vào long 5 tét thử thì ko hề có độ tacky mặt bì lởm như mấy cốt BTF TMB dán sẵn, e có phản hồi lại thì shop đó biệt tăm đặt3 đôi giày cũng ko dám gọi lại. 729 có đại lý ở hà nội tội gì ko dùng hàng chính hãng)
* e chơi zhang alc hầu như chả có gì thấy mệt hơn sar cả, chân thì mỏi chút, lườn bung căng hơn chút, góc vợt hay điểm bắt đầu và kết thúc e ko phải thay đổi. Vũ khí tốt là hợp vs bản thân chứ ko phải là giá trị đồng tiền
Chào bác. Bác cho e thêm cảm nhận về cốt ZJK ALC được không ạ. E đang dùng cốt Sar, FH Ten25, BH Ten 05fx, tuy dùng cốt này lâu nhưng vẫn khó kiểm soát lắm. Đang muốn chuyển sang ZJK ALC để tăng kiểm soát hơn. E có rơ giật tấn công là chính. Trái chỉ chặn đẩy vì dùng Sar ko thể đánh 2 càng đc. Bác đung ZJK ALC rùi thì giới thiệu thêm về cốt này đi ạ. Nếu bác ở HN thì cho e xin địa chỉ, e qua mượn bác test thử.

Trainee

Đại Tá
Chào bác. Bác cho e thêm cảm nhận về cốt ZJK ALC được không ạ. E đang dùng cốt Sar, FH Ten25, BH Ten 05fx, tuy dùng cốt này lâu nhưng vẫn khó kiểm soát lắm. Đang muốn chuyển sang ZJK ALC để tăng kiểm soát hơn. E có rơ giật tấn công là chính. Trái chỉ chặn đẩy vì dùng Sar ko thể đánh 2 càng đc. Bác đung ZJK ALC rùi thì giới thiệu thêm về cốt này đi ạ. Nếu bác ở HN thì cho e xin địa chỉ, e qua mượn bác test thử.
T25 hình như chuyên dùng để bạt, bạn đánh FH là T05FX mới phải chứ nhỉ, hoặc không thì 64, 64FX.

kentoushi

Binh Nhì
T25 hình như chuyên dùng để bạt, bạn đánh FH là T05FX mới phải chứ nhỉ, hoặc không thì 64, 64FX.
Nhưng e thấy mặt Ten25 chân gai to lại dễ giật hơn bác ạ. Hay do là e học cơ bản nên giật mặt nào cũng đc hay sao ý. Hehe. Vì bên BH e ko tìm đc mặt nào phù hợp hơn 05fx nên phải chơi như thế. E dùng cốt Sar mà. Đang muốn đổi sang cốt ZJK ALC để tăng control hơn. Vì đánh Sar nhiều lúc khó chịu do bóng vừa chạm cốt đã nảy đi luôn. Chưa kịp điều chỉnh mặt vợt.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Nhưng e thấy mặt Ten25 chân gai to lại dễ giật hơn bác ạ. Hay do là e học cơ bản nên giật mặt nào cũng đc hay sao ý. Hehe. Vì bên BH e ko tìm đc mặt nào phù hợp hơn 05fx nên phải chơi như thế. E dùng cốt Sar mà. Đang muốn đổi sang cốt ZJK ALC để tăng control hơn. Vì đánh Sar nhiều lúc khó chịu do bóng vừa chạm cốt đã nảy đi luôn. Chưa kịp điều chỉnh mặt vợt.
T25 thiết kế dành cho VĐV đánh ôm bàn, rơ counter nhanh, còn bạn giật tốt do hợp tay thì là chuyện riêng, còn đâu phải mỗi bạn được học cơ bản, kk.

kentoushi

Binh Nhì
T25 thiết kế dành cho VĐV đánh ôm bàn, rơ counter nhanh, còn bạn giật tốt do hợp tay thì là chuyện riêng, còn đâu phải mỗi bạn được học cơ bản, kk.
Hì hì. Vậy là do e hợp với mặt này thật. Nhưng ko chỉ gần bàn mà trung và xa bàn vẫn đánh ngon bác ạ. Rơ of e là tấn công gần bàn mà. Trước cố đánh Ten05fx trên cốt Sar nhưng ko hợp đc. May sao dùng Ten 25 hợp luôn.

kentoushi

Binh Nhì
Alc của bướm cây nào dễ chơi dễ điều khiển nhất các bác. Thấy nhiều người khen zhang zjike alc
Bác đánh thử các cốt. Hợp được cái nào thì lấy cái đó. Vì mỗi vợt có đặc điểm tương đương nhau. Nhưng mỗi vợt lại có cái nét riêng. Bác thích cái riêng đó thì bác lấy thui. E đang có ý định chuyển từ Sar sang Zhang Jike ALC đây bác ạ.

Bình luận từ Facebook