XIOM VEGA TOUR - Cây vợt Hinoki đầu tiên chơi được H3

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hihi, anh cứ nói thế, hơi chật tí nhưng ở đây chưa có ai phang vợt vào tường đâu ạ ;)
Anh thấy bên AMS mọi người hơi ít đối, có thể do sàn chật, nên ít người muốn chơi chủ động bắt đối

Anh đánh với ai, cứ bí là anh lôi về đối, đẩy cho họ đánh rồi lùi ra chờ đối, hoặc tăng BH rộng dài để họ phải đánh, rồi cũng lôi vào đối, nên bên này đối là tất lẽ dĩ ngẫu. Khởi động cũng thế, đôi công chục quả là chuyển sang kê giật, nhưng chỉ tầm 15 phút là vào đối rồi, bóng mỗi buổi đi tầm 1 hộp, có hơn không @langngoi ?

langngoi

Đại Tá
Anh thấy bên AMS mọi người hơi ít đối, có thể do sàn chật, nên ít người muốn chơi chủ động bắt đối

Anh đánh với ai, cứ bí là anh lôi về đối, đẩy cho họ đánh rồi lùi ra chờ đối, hoặc tăng BH rộng dài để họ phải đánh, rồi cũng lôi vào đối, nên bên này đối là tất lẽ dĩ ngẫu. Khởi động cũng thế, đôi công chục quả là chuyển sang kê giật, nhưng chỉ tầm 15 phút là vào đối rồi, bóng mỗi buổi đi tầm 1 hộp, có hơn không @langngoi ?
:p sắp triển khai viền xốp, hi vọng sẽ ko tốn bóng nữa!
còn đốt đọt gì đó em ko biết đâu, hehe

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Anh mà thích cảm giác đó thì có 1 con của Xiom còn thượng thặng hơn nữa, đó là Omega Tour.
Trên thang đo độ ngậm bóng, Vega Tour đạt 2.5/4 thì Omega Tour đạt 3.5/4.
7 wood sao mà so với 5+2 được, nó ngậm kiểu gỗ thuần tốt hơn, nhưng đánh thì có sợi uy lực hơn

archer

Đại Tá
7 wood sao mà so với 5+2 được, nó ngậm kiểu gỗ thuần tốt hơn, nhưng đánh thì có sợi uy lực hơn
Chuẩn a, thang tốc độ thì Omega kém hơn chút, chiến thuật là ôm bàn phòng thủ phản công, cảm giác mềm hơn. Có lẽ Xiom đầu tư nghiêm túc ghê đấy ko đùa đâu, chỉ có thương hiệu là hơi non trẻ thôi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ơ thế lại bỏ xiom với powergrip à bác
Mày chuyển lại anh con HD đỏ nhé, anh cho mày em Power còn mới tinh đấy, mềm quá, chơi không được

Có em Vega Tour đấy, đẹp mê hồn, chơi chả khác gì thuần gỗ, sợ còn hay hơn, chiều mai chạy qua anh đưa cho, mới cứng, tao mới chơi được 2 buổi, không chơi nữa vì hiền quá

langngoi

Đại Tá
Mày chuyển lại anh con HD đỏ nhé, anh cho mày em Power còn mới tinh đấy, mềm quá, chơi không được

Có em Vega Tour đấy, đẹp mê hồn, chơi chả khác gì thuần gỗ, sợ còn hay hơn, chiều mai chạy qua anh đưa cho, mới cứng, tao mới chơi được 2 buổi, không chơi nữa vì hiền quá
:p kết luận roài đó ah :D

bynzyn

Thượng Tá
Không hiểu sao nhưng em Power Grip không cứng như HD, thế mới đau

Cảm giác BH kém hẳn đi, thiếu an toàn nghiêm trọng, văng hết tay khó, mà đánh an toàn cũng khó, điên hết cả diều
Cái cảm giác của @Trạng .... CÁ như này mà kết luận power grip kg cứng bằng HD có hơi vội vàng quá kg, mặt cứng rất khó đánh với tất cả các trình từ C cứng đổ xuống, chỉ trừ những người dị biệt cảm giác bóng tốt đánh phủi lâu năm thì mới thuần hóa đc mặt cứng nhất là lại đánh bên bh. Thử điểm lại xem giới nghiệp dư có những ai đánh đc mặt cứng bên bh.
Mình cũng kg chắc nó cứng hơn hay mềm hơn nhưng thấy cảm giác của Cá gặp phải thì là cảm giác của người đang chơi mặt mềm chuyển sang mặt cứng nó thế đó

gaumeo

Đại Tá

Sáng mai qua trà đá nhé bác. Khi nào đi được em gọi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái cảm giác của @Trạng .... CÁ như này mà kết luận power grip kg cứng bằng HD có hơi vội vàng quá kg, mặt cứng rất khó đánh với tất cả các trình từ C cứng đổ xuống, chỉ trừ những người dị biệt cảm giác bóng tốt đánh phủi lâu năm thì mới thuần hóa đc mặt cứng nhất là lại đánh bên bh. Thử điểm lại xem giới nghiệp dư có những ai đánh đc mặt cứng bên bh.
Mình cũng kg chắc nó cứng hơn hay mềm hơn nhưng thấy cảm giác của Cá gặp phải thì là cảm giác của người đang chơi mặt mềm chuyển sang mặt cứng nó thế đó
Nếu anh muốn biết, để CN em cầm ra SK cho anh đánh trên cùng một cốt, dán luôn lên cốt quen của anh, anh mới thấy là HD đúng là cứng hơn hẳn một bậc, Power Grip không cứng được như HD, cú BH sẽ thiếu an toàn với cách đánh nhiều lực, ít xoáy của em, đặc biệt là khi thủ ác, không an toàn tí nào cả, thủ mềm hiền thì được, chứ hơi ác ý đè nghiến đấm vỗ thì không lại được HD anh ạ

Bình luận từ Facebook