Xin ý kiến về cây Zhang jike rồng xanh

pingpongct

Binh Nhất
Khó nhể, trước e chơi phòng thủ, ít dám công do ko có quả giật, toàn ăn điểm nhờ bạt, nhưng một hồi em ý thức rằng vẻ đẹp của bóng bàn là phải tìm cách tấn công bằng bóng xoáy, khi thuận lợi mới dùng đến quả bạt.

Qua 5 cây Maze từ đồng đến bạc em thấy chất lượng như nhau, đánh êm ái và cảm giác thì nên dùng Acuda S2, Coppa X1 Gold, còn muốn hay hơn thì dùng Rakza 7. Theo cảm nhận của em thì Maze cho đường bóng thẳng hơn Viscaria nhưng cũng rất xoáy, đánh xa bàn cũng OK.
Trời ơi! Khúc đầu A nói giống y chang suy nghĩ của e hiện giờ! E cũng nhát tấn công, toàn phòng thủ và chờ cơ hội ăn điểm nhờ quả bạt mạnh. Qua nhiều lần đánh chung kết vs đối thủ có lối tấn công nhanh hoac chơi vot gai là coi như e chỉ đc huy chuong bạc. Nên giờ e nghĩ chơi chủ động vẫn có ưu thế hơn. E đc qua giao bóng và bạt mạnh, giờ cần rèn luyện quả giật và ve trái nữa. Muốn kiếm 1 ỷ thiêm kiếm để luyện mà vẫn chưa tìm đc, hic

minhlee

Trung Uý
Bác chủ chơi phòng thủ phản công, lại cần xoáy nhiều, theo em không nên chơi VIS, và các dòng họ VIS như ZJK ALC, ZJK RX, .... mà nên chơi Hao, Hao gì cũng đuợc, vì nó hợp hơn nhiều đó ạ.

VIS và các đồng cốt dành cho tấn công, chứ chủ động phòng thủ và dựa nhiều vào xoáy không phải ưu thế của nó, vì chúng đa số là trơ xoáy hơn Hao nhiều
-)), nh
Bác chủ chơi phòng thủ phản công, lại cần xoáy nhiều, theo em không nên chơi VIS, và các dòng họ VIS như ZJK ALC, ZJK RX, .... mà nên chơi Hao, Hao gì cũng đuợc, vì nó hợp hơn nhiều đó ạ.

VIS và các đồng cốt dành cho tấn công, chứ chủ động phòng thủ và dựa nhiều vào xoáy không phải ưu thế của nó, vì chúng đa số là trơ xoáy hơn Hao nhiều
nhờ bác giải thích sự trơ xoáy của cốt alc ạ, trước e đánh Hao rất dễ tạo xoáy, giờ đổi tmb alc thì pai thay đổi cách chơi như nào, trình gà xin dc chỉ giáo

lion

Đại Tá
Trời ơi! Khúc đầu A nói giống y chang suy nghĩ của e hiện giờ! E cũng nhát tấn công, toàn phòng thủ và chờ cơ hội ăn điểm nhờ quả bạt mạnh. Qua nhiều lần đánh chung kết vs đối thủ có lối tấn công nhanh hoac chơi vot gai là coi như e chỉ đc huy chuong bạc. Nên giờ e nghĩ chơi chủ động vẫn có ưu thế hơn. E đc qua giao bóng và bạt mạnh, giờ cần rèn luyện quả giật và ve trái nữa. Muốn kiếm 1 ỷ thiêm kiếm để luyện mà vẫn chưa tìm đc, hic

Em không biết các bác dư lào, rưng sau 2 bài tập lại vỡ lòng do thầy @khong_le_huy_cn
chỉ điểm (buổi đầu thầy phán em sai từ đầu đến đít mới thấm thía cái tội vô học các bác
ợ), em dần dần lờ mờ nhận thức thêm được ít về chân, tay...tiếc là thời gian không cho
phép (có tí lý luận của thằng lười ở đây) nên không theo được. Sắp tới nếu em bố trí thời
gian hợp lý lại tầm sư học đạo cho nó qua phổ cập.

Với em, Viscaria/Maze và Rakza 7 là OK rồi, không phải tìm gì nhiều, quan trọng nhất là
kỹ thuật, ý thức, chiến thuật và có đủ lý do để đi chơi bóng bàn mà vợ con nó không mè
nheo là OK các bác ợ ;)

pingpongct

Binh Nhất
Em không biết các bác dư lào, rưng sau 2 bài tập lại vỡ lòng do thầy @khong_le_huy_cn
chỉ điểm (buổi đầu thầy phán em sai từ đầu đến đít mới thấm thía cái tội vô học các bác
ợ), em dần dần lờ mờ nhận thức thêm được ít về chân, tay...tiếc là thời gian không cho
phép (có tí lý luận của thằng lười ở đây) nên không theo được. Sắp tới nếu em bố trí thời
gian hợp lý lại tầm sư học đạo cho nó qua phổ cập.

Với em, Viscaria/Maze và Rakza 7 là OK rồi, không phải tìm gì nhiều, quan trọng nhất là
kỹ thuật, ý thức, chiến thuật và có đủ lý do để đi chơi bóng bàn mà vợ con nó không mè
nheo là OK các bác ợ ;)
Hành trình đi tìm "ỷ thiên kiếm" cũng thú vị và cũng lắm gian nan, hihi

aunhh

Đại Tá
Hình như K hay L gì đó, em cũng không nhớ lắm, cùng lắm là M
Seri L được Butterfly sản xuất vào năm 2011 đó anh. Năm đó giải WTTC 2011, cu Zhang Jike vô địch thế giới. Em coi Catalogue 2013 tại Butterfly Japan, vẫn còn phân phối tại thị trường Nhật. Em hỏi Take hay Hùng Hà còn seri N~ 2013. Hi vọng cây này còn ngon. Mua về để dành cho cu con nó quýnh.:D

Bình luận từ Facebook