[Xin ý kiến] Làm cách nào để tăng trọng lượng của cốt vợt

long thủ

Đại Tá
Chào các anh chị, các bác

Em đang đánh cây Ma Lin YEO và rất ưng ý với cảm giác của em nó, duy có điều là nhẹ quá (75gr) nên giật phải bị hụt lực. Em thử đánh 1 cây 89gr thì vào được lực rất mạnh và rất có cảm giác thoát tay.

Vậy em xin hỏi có cách nào làm cốt vợt nặng hơn (hoặc nặng đầu hơn) ? Và ở đâu có thể thực hiện việc này ạ ?

Em cảm ơn trước.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Thay vợt :zingme41:
Khoét cán rồi đúc sắt đặc vào :zingme14:
Đóng đinh vào đầu vợt :zingme14:

Làm viền sắt cũng đc, ke tay thì đưa em làm cho :zingme14:

docmaorg

Đại Tá
Cái chính là thích nặng lên bao nhiêu, thì phải cân trước cái vật mình định gắn vào vợt. Theo a thì kiếm cái dây ống nước trong loại dầy. Hay kiếm cái loại ống truyền hóa chất của bệnh nhân ung thư, loại dầy bán ống mới ở chỗ Phương Mai. Ngày xưa đã từng dán cho mấy ae con TMB-ZLC nhưng sau nặng quá lại phải bỏ đi.

Duc_NM

Đại Tá
Cái chính là thích nặng lên bao nhiêu, thì phải cân trước cái vật mình định gắn vào vợt. Theo a thì kiếm cái dây ống nước trong loại dầy. Hay kiếm cái loại ống truyền hóa chất của bệnh nhân ung thư, loại dầy bán ống mới ở chỗ Phương Mai. Ngày xưa đã từng dán cho mấy ae con TMB-ZLC nhưng sau nặng quá lại phải bỏ đi.
Bác này nói dây ung thư thấy mà khiếp, chỉ bảo là ra hiệu thuốc bất kỳ hỏi mua ống truyền dịch là ok thôi, 2 hay 3k một bộ có đoạn dây dài cả mét tha hồ dùng.

Hoặc bác longthu có thể ra cửa hàng điện mua đoạn dây chì nối cầu dao ấy, đoạn dây này dài chừng 1m, đường kính khoảng 0.5mm thôi, mình hồi xưa cũng độ lại cho cái vợt tennis như thế nên có cân thử đoạn dây ấy thì thấy nó nặng chừng 8gr.

Hoặc thêm một cách nữa là ra cửa hàng bán dụng cụ tennis tuandung ở Lê Hồng Phong hỏi mua chì độ vợt tennis ấy, nó có bán từng thanh chì mỏng mềm mỗi thanh 3 gr gì đó, độ dày của thanh này thì dày hơn cốt vợt thì mình có thể cắt bé thanh ấy ra rồi bác dán đối xứng. Nhưng phải chú ý là như thế bác sẽ làm thay đổi độ cân bằng của vợt và đánh nó sẽ có cảm giác đấy, vị trí độ cũng có ảnh hưởng rất lớn.

tosiosHD

Đại Tá
Muốn vợt nhẹ đi mới khó, chứ muốn vợt nặng lên thì quá đơn giản bạn ơi! Ngoài ý kiến của mọi người về việc dán viền quanh vợt, mình xin bổ xung thêm là có 2 vị trí nữa có thể làm tăng trọng lượng. Thứ nhất là cán vợt, thứ hai là phần mang cá, cái chỗ mà mọi người hay vào keo đấy. Về cán vợt thì có thể quấn dây chắc bạn đã biết, ở đây mình muốn nói đến phần mang cá, theo mình bạn nên có biện pháp làm tăng trọng lượng ở mang cá là hợp lý nhất. Tại sao ư? Vì nếu quấn viền quanh vợt sẽ làm cho vợt bị nặng đầu, còn nếu quấn dây quanh cán thì cán bị to ra, khó xoay sở, mà trông hơi xấu vì cán vợt là chỗ đẹp nhất của cây vợt. Vì vậy, gia cố trọng lượng vào 2 bên mang cá là hợp lý nhất vì nó đem lại sự cân bằng, thẩm mỹ cho cây vợt! Cách gia cố thì đơn giản thôi, dùng vật nào có trọng lượng hợp lý mà bạn muốn dùng keo dán vào mang cá là ok ngay! Chúc bạn làm tăng được trọng lượng cốt hợp lý nhé!!!

docmaorg

Đại Tá
Bác này nói dây ung thư thấy mà khiếp, chỉ bảo là ra hiệu thuốc bất kỳ hỏi mua ống truyền dịch là ok thôi, 2 hay 3k một bộ có đoạn dây dài cả mét tha hồ dùng.

Hoặc bác longthu có thể ra cửa hàng điện mua đoạn dây chì nối cầu dao ấy, đoạn dây này dài chừng 1m, đường kính khoảng 0.5mm thôi, mình hồi xưa cũng độ lại cho cái vợt tennis như thế nên có cân thử đoạn dây ấy thì thấy nó nặng chừng 8gr.

Hoặc thêm một cách nữa là ra cửa hàng bán dụng cụ tennis tuandung ở Lê Hồng Phong hỏi mua chì độ vợt tennis ấy, nó có bán từng thanh chì mỏng mềm mỗi thanh 3 gr gì đó, độ dày của thanh này thì dày hơn cốt vợt thì mình có thể cắt bé thanh ấy ra rồi bác dán đối xứng. Nhưng phải chú ý là như thế bác sẽ làm thay đổi độ cân bằng của vợt và đánh nó sẽ có cảm giác đấy, vị trí độ cũng có ảnh hưởng rất lớn.
Dây truyền dịch thì nói làm gì, cái dây trong máy truyền hóa chất nó mới dầy và tăng trọn lượng, dây này nó dầy khoảng 1mm-1,5mm chứ không mỏng như cái ống truyền dịch dán viền vợt.

tipphono8x

Trung Uý
Thằng e long thủ nó đang đi hát với hội 9x rồi. Chắc tối về nó nhận ý kiến bổ sung của mọi người. Hehe
Không nói muốn nặng đầu hay nặng đít thì a e làm sao nói chuẩn luôn đc. Nhưng mà hnay nó chơi con P700 ăn được 2 trận nên chắc vứt cây YEO đi rồi. :v

long thủ

Đại Tá
À chính xác thì em muốn nặng đầu để quăng có lực hơn. Cây của em có 75gr mà nhẹ đầu quá. Cám ơn các anh đã cho ý kiến, em sẽ thử từ phương pháp cuốn nhôm vào viền trước.

Nếu mà thất bại thì em đành chuyển sang đánh P700 89gr vậy :(

Bình luận từ Facebook