Xin ý kiến Andro CS7

vietyoungman

Thượng Sỹ
Mình mới chơi lại (trước đây chỉ oánh phủi và ít cơ bản). Giờ chơi lại nên đã sắm 1 em Andro Treiber K Off. FH: Xiom Sigma II, BH Yakasa MarkV. Coi như tập như lại từ đầu (lấy cơ bản). Comple như vậy có phù hợp và hiệu quả không? Mong các cao nhân tư vấn giúp.

Last edited:

tranvietanh

Trung Tá
Muốn biết hiệu quả và phù hợp hay không thì bạn phải chơi đã. Khi chơi xong, bạn thấy thế nào thì AE sẽ tư vấn cho bạn. Giả sử như FH hơi cứng hoặc BH hơi mềm thì AE sẽ góp ý với bạn để đưa ra những lựa chọn phù hợp hơn
Chúc bạn vui

vietyoungman

Thượng Sỹ
Muốn biết hiệu quả và phù hợp hay không thì bạn phải chơi đã. Khi chơi xong, bạn thấy thế nào thì AE sẽ tư vấn cho bạn. Giả sử như FH hơi cứng hoặc BH hơi mềm thì AE sẽ góp ý với bạn để đưa ra những lựa chọn phù hợp hơn
Chúc bạn vui

Do ngày trước chỉ dùng các loại vợt ĐƯờng sắt hay Song ngư, hoặc 729... nên khi dùng Andro thấy khá phù hợp. Nhưng do bỏ chơi khá lâu, nên các động tác vẫn còn thô ráp. Vì muốn chơi lại nên đã sử dụng loại cốt và mặt như trên. Mong các bro chia sẻ kinh nghiệm khi sử dụng em này.

Last edited:

Tosios

Đại Uý
Mới chơi lại thì bác cứ chơi đi đã. Chuyện hợp hay không hợp sau này hãng tính. Mới tập lại thì dùng vũ khí gì cũng đâu đến mức quá quan trọng. Bác cứ tập tành ngon nghẻ khi xác định lối đánh rồi lựa chọn vũ khí cũng không muộn. Như E thử hết cốt này đến mặt kia mà cũng đâu vào đâu đâu, gà vẫn hoàn gà.:D. Giờ E tạm thời thôi chạy đua vũ trang để chuyên tâm luyện kỹ thuật đây.

lethanhtrung

Trung Sỹ
Nếu bạn mới chơi lại mà dùng FH Xiom sigma II, BH Mark V thì hơi khó chơi nếu trước đây bạn chưa có cơ bản và chưa thành thạo các động tác kỹ thuật...bởi vì: Mặt sigma II rất nảy, Bh mark V thì cũng không mềm lắm, cả 2 mặt này nếu dán vào CS7 thì cũng tương đối nặng (vì cốt nặng), tất nhiên không phải quá nặng vì cốt không nặng đầu mà chỉ nặng về trọng lượng thôi.Theo mình, bạn nên chọn 2 mặt: FH Acuda S2, BH Acuda S3, sau này chơi khá hơn rồi có thể lắp 2 mặt như trên...hoặc FH:Andro Hexer Plus, BH: Andro Hexer Duro, cốt này dùng bắn trái hoặc chặn đẩy hay lắm, cốt gỗ cho cảm giác rất tốt và tiếng nổ nghe rất hay.

vietyoungman

Thượng Sỹ
Mới chơi lại thì bác cứ chơi đi đã. Chuyện hợp hay không hợp sau này hãng tính. Mới tập lại thì dùng vũ khí gì cũng đâu đến mức quá quan trọng. Bác cứ tập tành ngon nghẻ khi xác định lối đánh rồi lựa chọn vũ khí cũng không muộn. Như E thử hết cốt này đến mặt kia mà cũng đâu vào đâu đâu, gà vẫn hoàn gà.:D. Giờ E tạm thời thôi chạy đua vũ trang để chuyên tâm luyện kỹ thuật đây.

Em thì nghĩ dùng cốt và mặt nào thì khi tập lâu dài cũng sẽ ảnh hưởng đến động tác, kỹ thuật sau này. Bóng bàn là môn giàu kỹ thuật và nhanh nhẹn (thể lực), nên nếu có vũ khí phù hợp ngay từ đầu, sẽ thuận lợi hơn về sau này (tăng từ hạng gà lên hạng... vịt hị hị...

john_smith

Binh Nhì
em đang đánh cây cs7, thấy cốt này mà dán fh andro roxon 500 pro (nếu tiền nhiều thì có thể là hexer plus), bh thêm acuda hay một miếng nào đó mềm là ok

Shimizu

Trung Sỹ
Nếu bạn mới chơi lại mà dùng FH Xiom sigma II, BH Mark V thì hơi khó chơi nếu trước đây bạn chưa có cơ bản và chưa thành thạo các động tác kỹ thuật...bởi vì: Mặt sigma II rất nảy, Bh mark V thì cũng không mềm lắm, cả 2 mặt này nếu dán vào CS7 thì cũng tương đối nặng (vì cốt nặng), tất nhiên không phải quá nặng vì cốt không nặng đầu mà chỉ nặng về trọng lượng thôi.Theo mình, bạn nên chọn 2 mặt: FH Acuda S2, BH Acuda S3, sau này chơi khá hơn rồi có thể lắp 2 mặt như trên...hoặc FH:Andro Hexer Plus, BH: Andro Hexer Duro, cốt này dùng bắn trái hoặc chặn đẩy hay lắm, cốt gỗ cho cảm giác rất tốt và tiếng nổ nghe rất hay.

Bác nói chuẩn đấy! Cốt này chặn đẩy rất hay đánh trái với mặt Duro bóng đi rất khó chịu.

Bình luận từ Facebook