Xin vài nhận xét về cốt Darker 7p-2a.Carbon

dvdbka

Trung Uý
Mình đang định chuyển từ Zhang Jike ALC sang cốt Darker 7p.2a.carbon, bác nào đã từng chơi cho mình xin một vài cảm nhận. Cảm ơn các bác rất nhiều!

thanh dai ca77

Đại Tá
Darker 7p.2a.carbon là cốt vợt hay, do lớp Carbon nằm sâu vào bên trong nên khi tấn công thì không thiếu lực còn khi phòng thủ thì cho cảm giác an toàn và cảm giác như cốt thuần gỗ. Cây này tốc độ OFF bám xoáy và kiểm soát tốt. Đặc biệt em này có thể chơi với mút nào cũng được kể cả H3 ( mình đã dùng em này để chơi H3 khá lâu)

thanh dai ca77

Đại Tá
Ten thì hầu như không kén cốt và cốt này cũng không kén mút. Bác cứ phang FH là Te 64 hoặc 05( Cái này tùy rơ của bác) còn BH thì cứ Te 64 mà phang. Đảm bảo không ngon thì nên bỏ bóng bàn!

AndroCS7

Đại Tá
bác chủ thớt cho m hỏi ké luôn nhé ^^. Xin hỏi về sự khác biệt giữa cây Darker 7p-2a carbon và 7p-2a POINT carbon bác nào biết trả lời giùm m. thanks!!!

Mark V

Đại Uý
bác chủ thớt cho m hỏi ké luôn nhé ^^. Xin hỏi về sự khác biệt giữa cây Darker 7p-2a carbon và 7p-2a POINT carbon bác nào biết trả lời giùm m. thanks!!!

Em đang chơi 7P-2A Carbon, cây Point Carbon thì chưa dc thử, nhưng em thấy trên 4 room, bọn khoai bẩu rằng:
-So với "Carbon version" cây Point Carbon mềm hơn, dẻo hơn. Lưu bóng lâu và tốc độ chậm khi đánh yếu lực. Việc đưa vật liệu Carbon vào vị trí tiếp xúc mặt vợt và cán vợt chỉ để làm giảm cảm giác rung chấn khi vỗ bóng (tăng lực + ít xoáy)
-Về cây 7P-2A Carbon, so với N.A Carbon/GA/Andro Kinetic Carbon thì dễ nhận thấy nhất là điểm ngọt của P7-2A lớn hơn khá nhiều. Thời gian lưu bóng lâu hơn một chút nên tạo cảm giác an toàn khi chặn đẩy. Cốt đánh rất êm, không rung. Hợp với mút có độ cứng trung bình. Theo cá nhân em thì đây là cốt có giá vô cùng hợp lý so với Bướm, vật liệu và kỹ thuật gia công đúng chất Made in Japan.

AndroCS7

Đại Tá
Thank b nhé :D vậy thì chắc cây carbon phải nảy lắm vì m đánh thấy cây point đã thấy thừa lực rồi. M đang lắp với Hexer plus và Te64 :D
Em đang chơi 7P-2A Carbon, cây Point Carbon thì chưa dc thử, nhưng em thấy trên 4 room, bọn khoai bẩu rằng:
-So với "Carbon version" cây Point Carbon mềm hơn, dẻo hơn. Lưu bóng lâu và tốc độ chậm khi đánh yếu lực. Việc đưa vật liệu Carbon vào vị trí tiếp xúc mặt vợt và cán vợt chỉ để làm giảm cảm giác rung chấn khi vỗ bóng (tăng lực + ít xoáy)
-Về cây 7P-2A Carbon, so với N.A Carbon/GA/Andro Kinetic Carbon thì dễ nhận thấy nhất là điểm ngọt của P7-2A lớn hơn khá nhiều. Thời gian lưu bóng lâu hơn một chút nên tạo cảm giác an toàn khi chặn đẩy. Cốt đánh rất êm, không rung. Hợp với mút có độ cứng trung bình. Theo cá nhân em thì đây là cốt có giá vô cùng hợp lý so với Bướm, vật liệu và kỹ thuật gia công đúng chất Made in Japan.

cyborgx

Trung Sỹ
Nghịch lý là cây Carbon nó lại chậm hơn cây Point carbon các bác ạ, chắc tại lớp carbon nó nằm sâu trong lõi nên chậm hơn.
Cây này chậm hơn ALC, nhưng điều khiển và cảm giác thì tuyệt. Dòng này thì hợp nhiều mút nhưng chơi bọt khí thì hay hơn, mình thử nhiều loại Darker nên thấy thế

dvdbka

Trung Uý
Các bác có nhiều ý kiến khác nhau quá, em cứ liều đặt một cây dùng thử xem sao, hy vọng sẽ nghiện em nó!

thanh dai ca77

Đại Tá
khi mình chơi Darker 7p - 2a Carbon thì được tư vấn là cây này chơi hay nhất trong dòng Darker!

Đây là bẳng thông số! Bạn nghiên cứu thử xem nhé! Chúc bạn chọn được cốt phù hợp

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cây này đánh hay, trước mình dùng Ten05 đánh FH ko được vì xịt quá, chuyển qua BH thì cực hợp cắt nặng, chặn đẩy tốt.
Có lẽ nó hợp với H3 thật sự chăng?
Không hợp tẹo nào, trước em bị ai nói đã mua em này về chơi, không hợp một chút nào, LPS em không biết chứ kể cả 2A còn không hợp ạ, em đang có 2A.

Nói chung darker không hợp Tàu ạ

Bình luận từ Facebook