Xin tƯ vẤn keo dán mẶt ten 64

hocnghe

Thượng Sỹ
Hi các bác, chả là mình mới đổi sang dùng bướm xem thế nào, nên sắm e Ten 64 về tập tọe lắp vào trái. Vấn đề phát sinh từ đây, mình dùng keo Haifu Dophin dán vào cốt Long 3 mà k tài nào dính hết vào cốt được, phần viền xung quanh hầu như k ăn keo, nên đánh vào bị xịt rất khó chịu. Xin các bác lời khuyên về loại keo phù hợp với mặt Ten này. Cám ơn các bác nhiều.

tranvietanh

Trung Tá
Keo Haifu dán bình thường mà bác...Bác xem lại cách dán hoặc mặt vợt xem thế nào nhé
Còn để dính thật chặt và mặt không bị hỏng thì bác dùng keo sữa đi cho lành bác ạ

hocnghe

Thượng Sỹ
Keo Haifu dán bình thường mà bác...Bác xem lại cách dán hoặc mặt vợt xem thế nào nhé
Còn để dính thật chặt và mặt không bị hỏng thì bác dùng keo sữa đi cho lành bác ạ
mình cũng quét keo vào cốt và mặt, đều đợi khô keo r mới dán, vậy mà phần viền k thấy ăn keo mấy, đánh vào chỗ đó bị xịt lém

MaiXuanViet

Moderator
Hi các bác, chả là mình mới đổi sang dùng bướm xem thế nào, nên sắm e Ten 64 về tập tọe lắp vào trái. Vấn đề phát sinh từ đây, mình dùng keo Haifu Dophin dán vào cốt Long 3 mà k tài nào dính hết vào cốt được, phần viền xung quanh hầu như k ăn keo, nên đánh vào bị xịt rất khó chịu. Xin các bác lời khuyên về loại keo phù hợp với mặt Ten này. Cám ơn các bác nhiều.

Nếu bề mặt cốt mà có xịt lớp gì lên thì dán mút bọt khí bằng keo tăng lực rất dễ bị bong. Mình từng gặp tình trạng này. Lúc đầu ko nghĩ đến lý do là lớp xịt chống mờ chữ vì dán miếng mút lót đặc thấy dính bình thường chả sao cả, đổi sang miếng bọt khí dán được 3 ngày là tróc ra. Ngoài ra có thể còn có 1 lý do là cốt của bạn đã bị nhiễm ẩm thấm vào trong viền cốt nên dán bằng keo gốc dầu sẽ bị tróc viền do hơi nước thấm ngược lên làm bong keo gốc dầu ra khỏi cốt. Bạn cứ đổi sang dán bằng keo sữa gốc nước là sẽ dính lâu hơn.

Last edited:

hocnghe

Thượng Sỹ
Nếu bề mặt cốt mà có xịt lớp gì lên thì dán mút bọt khí bằng keo tăng lực rất dễ bị bong. Mình từng gặp tình trạng này. Lúc đầu ko nghĩ đến lý do là lớp xịt chống mờ chữ vì dán miếng mút lót đặc thấy dính bình thường chả sao cả, đổi sang miếng bọt khí dán được 3 ngày là tróc ra. Ngoài ra có thể còn có 1 lý do là cốt của bạn đã bị nhiễm ẩm thấm vào trong cốt nên dán bằng keo gốc dầu sẽ bị tróc viền do hơi nước thấm ngược lên làm bong keo ra khỏi cốt. Bạn cứ đổi sang dán bằng keo sữa là ổn thôi.
hình như là bề mặt vợt có phủ lớp chống mờ chữ hay chống tước gỗ gì đó như mấy dòng stiga thì phải, m dán mặt phải là mặt tàu thấy rất ok, nhưng trái thì k chịu dính, sang tuần có khi phải đổi keo sữa xem thế nào, b cho m lời khuyên nên dùng keo sữa loại nào?

MaiXuanViet

Moderator
hình như là bề mặt vợt có phủ lớp chống mờ chữ hay chống tước gỗ gì đó như mấy dòng stiga thì phải, m dán mặt phải là mặt tàu thấy rất ok, nhưng trái thì k chịu dính, sang tuần có khi phải đổi keo sữa xem thế nào, b cho m lời khuyên nên dùng keo sữa loại nào?

Mặt tàu của bạn chắc là lót đặc chứ ko phải bọt khí phải ko. Lúc trước mình dán lót đặc cũng ko sao, chỉ khi dán bọt khí mới bị tróc, chẳng hiểu nguyên nhân vì sao nữa. Về sau mình dán keo sữa thì ổn cả. Mình đang dán bằng keo Leoviz thấy rất ok, keo ko quá đặc nên dễ dán, dính dai, chai keo rất bự mà giá lại rẻ. :zingme45:

MaiXuanViet

Moderator
Đội tuyển năng khiếu tỉnh mình nhờ dán bằng keo Leoviz mà thi đấu quốc gia có giải đấy :zingme77:
....
....
....
Và ngoài ra còn có phần nhờ mút + cốt + kỹ thuật của mấy em nó :zingme21:

hocnghe

Thượng Sỹ
Đội tuyển năng khiếu tỉnh mình nhờ dán bằng keo Leoviz mà thi đấu quốc gia có giải đấy :zingme77:
....
....
....
Và ngoài ra còn có phần nhờ mút + cốt + kỹ thuật của mấy em nó :zingme21:
Tnks b nhiu,sag tuan m se thu keo sua xem the nao:)

Bình luận từ Facebook