Xin tƯ vẤn cỐt vỢt

mr_thanh

Thượng Sỹ
chào các ACE.
chẳng là mình muốn chuyển sang chơi dòng cốt DARKER vì mình thấy dòng này rất dễ điều khiển và cho độ xoáy cao,nhưng vấn đề năn tăn nhất của mình là tốc độ, trước đây mình chơi IOLITE NEO bây giờ chuyển sang chơi cây DARKER 7P.2A cacbon, cảm nhận ban đầu là rất tốt khi kết hợp cùng T64 fx ,nhưng thấy hơi mất sức.
vậy ACE diễn đàn ai đã chơi qua dòng này chỉ giúp mình cây nào có độ nảy khá hơn cây 7p.2a cacbon mà vẫn đảm bảo độ xoáy và điều khiển tốt trong dòng DARKER.
cảm ơn mọi ACE....

phungducthang

Đại Tá
chào các ACE.
chẳng là mình muốn chuyển sang chơi dòng cốt DARKER vì mình thấy dòng này rất dễ điều khiển và cho độ xoáy cao,nhưng vấn đề năn tăn nhất của mình là tốc độ, trước đây mình chơi IOLITE NEO bây giờ chuyển sang chơi cây DARKER 7P.2A cacbon, cảm nhận ban đầu là rất tốt khi kết hợp cùng T64 fx ,nhưng thấy hơi mất sức.
vậy ACE diễn đàn ai đã chơi qua dòng này chỉ giúp mình cây nào có độ nảy khá hơn cây 7p.2a cacbon mà vẫn đảm bảo độ xoáy và điều khiển tốt trong dòng DARKER.
cảm ơn mọi ACE....
------------
Bạn có thể tham khảo bảng thông số cốt vợt Darker:

Theo tôi ở bảng này các thông số khá chính xác: Cây Legato LPS, Legato 7p, Speed90 có tốc độ cao hơn cả. Trong 3 cây này thì Speed90 là 1 lớp gỗ theo cá nhân tôi thì chỉ nên sưu tầm còn chiến đấu thì không nên (Tôi đã làm vỡ 1 cây) mà giá cây này lại cao > 4 triệu; 2 cây LPS và 7p thì hiện nay không sản xuất nữa rất khó mua....
Về cơ bản chơi Darker đừng hi vọng tốc độ cao, kể cả LPS và Speed90 hay L7p. Bạn nên thay đổi lối chơi kỹ thuật phát huy điểm mạnh của Darker là khả năng kiểm soát. Chơi Darker nên chủ động giật mồi, giật moi tấn công sớm giành thế chủ động, sau đó quyết định bằng những quả bạt gần hoặc đánh những đòn hiểm kỹ thuật...
Darker bạn nên kết hợp với mút có độ cứng trung bình hoặc hơi cứng, tốc độ để phần nào tăng cường sức mạnh cho những quả tấn công.
Chúc bạn sớm làm quen và tìm ra lối đánh phù hợp với Darker!

phungducthang

Đại Tá
tiện thể bác nào có thể cho e biết cây legato 7p so với cây 7p.2a cacbon thế nào ah
----------
Cây 7p2a Carbon mặt ngoài là Hinoki, 2 lớp carbon nằm sâu bên trong, cảm giác tốt nhưng tốc độ sẽ giảm đi. So với Legato 7p và LPS thì lớp gỗ mặt là Limba bám xoáy tốt + Công nghệ Carbon và Point Carbon (Không hiểu Point Carbon là gì), LPS và 7p cho tốc độ cao hơn nhưng không nhiều lắm bạn à.
Với cá nhân tôi Darker thì nên chọn cán ST cầm rất chuẩn thích hơn FL, và nên xử lý keo cán vì cán Darker rất thấm mồ hôi chóng xỉn màu rất xấu.
Một điều nữa là mua Darker phải từ những nguồn tin cậy bạn nhé.

Last edited:

mr_thanh

Thượng Sỹ
----------
Cây 7p2a Carbon mặt ngoài là Hinoki, 2 lớp carbon nằm sâu bên trong, cảm giác tốt nhưng tốc độ sẽ giảm đi. So với Legato 7p và LPS thì lớp gỗ mặt là Limba bám xoáy tốt + Công nghệ Carbon và Point Carbon (Không hiểu Point Carbon là gì), LPS và 7p cho tốc độ cao hơn nhưng không nhiều lắm bạn à.
Với cá nhân tôi Darker thì nên chọn cán ST cầm rất chuẩn thích hơn FL, và nên xử lý keo cán vì cán Darker rất thấm mồ hôi chóng xỉn màu rất xấu.
=====================================================================
cảm ơn bạn về những thông tin bổ ích. mình vừ hỏi bên dungcubongban.vn nhưng bên đó trả lời hiện tại dòng Darker ko có hàng,bạn biết chỗ nào bán 2 cây này chỉ giúp mình nhé!

mr_thanh

Thượng Sỹ
Bạn hỏi Trịnh Hoài Anh http://phobongban.vn/, hàng ở đây thì theo tôi là cũng rất uy tín, LPS và 7p chỉ có hàng cũ thôi. Và một số bạn thường đem hàng xách tay như Xôi gà, lnam...
==================================================================================================
cảm ơn phungducthang, mình đã hỏi được rồi.tks bạn nhìu

Bình luận từ Facebook