Xin so sánh giữa Innerforce ZLC và Timoboll ZLC

bruceleehs

Thượng Sỹ
Em đang chơi dòng cốt gỗ không, giờ muốn chuyển qua ZLC. Xin các bác đã dùng Innerforce ZLC và Timoboll ZLC cho em tý so sánh giữa hai em này ạ. Lối đánh của em là giật bóng cự ly trung bình và xa bàn ạ.

lion

Đại Tá
Em từng có Timo Boll ZLC, nhưng sau khi dùng 1 lần thì em biết rằng em không hơp với
em nó, qua lần thử Mizutani Jun em đã rút ra một kết luận là ZLC không phải dành cho
em. Đợt trước em có được mượn dùng thử Innerforce ZLC, tuy bản vợt của Innerforce to
hơn so với Boll một chút (cái cảm giác vừa khó chịu, vừa không, nhưng ghét nhất là nếu
mua mặt vợt cũ thì sẽ thấy mình thiệt thòi vì luôn bị hụt nhiều hơn), tuy nhiên cảm giác
bóng vào êm, bám, xoáy, uy lực, mỗi điều là quả trái không linh hoạt và hiệu quả như e
đã dùng với Maza, Zhang JiKe ALC thôi.

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Mình nghĩ khi chuyển qua sử dụng một loại cốt vợt, mặt vợt mới (nhất là vũ khí mới có đặc điểm khác xa với VK cũ đang dùng) đều cần có thời gian để làm quen và thuần hóa. Nên khi chuyển sang dùng thử một loại cốt or mặt vợt mới mọi người đều có những cảm nhận khác nhau. Tùy lối đánh, phong cách chơi mọi người sẽ chọn được loại hợp với mình (cần thời gian he). Trước đây mình cũng dùng một con tốc độ cao như "sar" nhưng sau đó chuyển qua INF ZLC mới đầu thấy INF ZLC khác xịt hơn so với vợt cũ, chưa quen nên hơi nản. Sau khi quen rồi thi thấy: Giật, cắt bóng khá êm, bám, xoáy, uy lực và còn kiểm soát cực tốt nữa, khả năng phòng thủ của mình lên hẳn. Đặc biệt sử dụng với quả trái cũng rất linh hoạt và hiệu quả. Đó là cảm nhận của mình chúc bruceleehs sử dụng thành công với dòng ZLC

bruceleehs

Thượng Sỹ
Cám ơn các bác đã tư vấn cho em. Em đã từng thử cây Timoboll ZLC, thấy nó nảy hơn cốt gỗ nhiều, khó kiểm soát. Nghe nói cây InnerZLC chế tạo theo công nghệ đưa lớp carbon sát lõi nên tăng độ soáy và kiểm soát hơn. Có lẽ là em sẽ chọn em này, chỉ có điều dòng ZLC này giá vẫn cao, không biết có bác nào có cây nào cũ cũ không nhỉ?

tuankhoai

Đại Tá
Mình chỉ đưa ra thông số thế này. Timo Boll ZLC tốc độ 9.5, control 7.25, INF ZLC tốc độ 9.25, control 7.5, về cấu tạo giống nhau.
giống nhau ở chỗ là dùng công nghệ ZLC và hãng bướm và giá thành trên 4t, còn lại giống ở chỗ nào bác chỉ em cái.

luanmick

Thượng Sỹ
Về công nghệ thì cùng là ZLC , mặt vợt đều mỏng cho cảm giác hơi rung và bám xoáy hơn bình thường, nhưng hình như mình ko nhầm thì gỗ bên Innerforce khác gỗ bên ZLC, với lại lớp cacbon của Innerforce nằm sát bên ngoài hơn so với TMB, cho độ nảy cao hơn chút, cũng đồng nghĩa với việc chơi sẽ nảy khô hơn là cây ZLC, điều này khiến nhiều người có cảm giác TMB xịt!
Tuy nhiên nếu bạn phát lực ổn rồi (mình nghĩ b chơi dc cốt gỗ thì rất ổn rồi) thì b nên chơi cây TMB ZLC

tiachop

Thượng Tá
Về công nghệ thì cùng là ZLC , mặt vợt đều mỏng cho cảm giác hơi rung và bám xoáy hơn bình thường, nhưng hình như mình ko nhầm thì gỗ bên Innerforce khác gỗ bên ZLC, với lại lớp cacbon của Innerforce nằm sát bên ngoài hơn so với TMB, cho độ nảy cao hơn chút, cũng đồng nghĩa với việc chơi sẽ nảy khô hơn là cây ZLC, điều này khiến nhiều người có cảm giác TMB xịt!
Tuy nhiên nếu bạn phát lực ổn rồi (mình nghĩ b chơi dc cốt gỗ thì rất ổn rồi) thì b nên chơi cây TMB ZLC
Theo em được biết thì ngược lại bác ạ: http://bongban.org/threads/innerforce-zlc.6254/#post-63148

BAC SUP

Đại Tá
Cám ơn các bác đã tư vấn cho em. Em đã từng thử cây Timoboll ZLC, thấy nó nảy hơn cốt gỗ nhiều, khó kiểm soát. Nghe nói cây InnerZLC chế tạo theo công nghệ đưa lớp carbon sát lõi nên tăng độ soáy và kiểm soát hơn. Có lẽ là em sẽ chọn em này, chỉ có điều dòng ZLC này giá vẫn cao, không biết có bác nào có cây nào cũ cũ không nhỉ?
nếu thấy Timoboll zlc tốc độ cao thì nên đánh dòng alc ,vừa rẻ mà tốc độ cũng không cao ,không thấp.nếu mua INERFORCE ZLC or TIM second hand giá cũng bằng zjk alc , timoboll alc mới rồi,bạn nên mượn đánh thử xem trước khi mua thì hay hơn.

tuankhoai

Đại Tá
bác cứ xui dại:D

tiachop

Thượng Tá
Mình sẽ check lại về cấu tạo gỗ và lớp ZLC nhưng mình đã chơi cả 2 cây và thấy rõ khác nhau , cây Innerforce rung hơn nhiều và khô hơn nhiều
Cấu tạo của công nghệ inner là đưa lớp carbon vào sát lõi hơn các cây khác của cùng công nghệ nên tạo cho cây vợt có độ xoáy cao hơn. Theo ý kiến của nhiều bác thì cho là Timoboll ZLC tốc độ cao hơn Innerforce ZLC, tuy nhiên em lại thấy trên bảng thông số của butterfly thì tốc độ của InnerForce ZLC cao hơn Timoboll ZLC, còn cảm giác thì Innerforce ZLC mềm hơn Timoboll ZLC. http://www.butterflyonline.com/templates/BladeSpecifications.pdf

Bình luận từ Facebook