Xin review về cốt DHS Hurricane Long II

Ttfan2012

Đại Tá
Mình đang định tậu em DHS Hurricane Long II. Có bạn nào đánh cốt này cho mình xin một vài nhận xét, đánh giá nhé! Many thanks!

Last edited:

boll_boll

Moderator
Hiện tại mình đang bận vào cuối tuần. Mình sẽ tranh thủ làm 1 cái review hoành tá tràng và chi tiết nhé ;)

docmaorg

Đại Tá
Cốt Long2 là dòng cao cấp của PG7, cảm giác đanh H3 neo FH tốt bóng đi tốc độ cao bám xoáy, đánh xa bàn ko hề thiếu lực, BH đánh Ten (05,05fx,64,64fx) cảm giác bóng tuyệt vời, một người đánh trái còn non như mình mà khi cầm vợt đánh trái còn có cảm giác rất tốt. Độ rung cổ vợt cảm giác giống TMB, cái mà TMB ko thể có khi đánh 1 H3, 1 Ten. Ưu điểm của cây Long2 là quả trái hay, đánh mút tầu ko hề tốn sức.

Ttfan2012

Đại Tá
Cốt Long2 là dòng cao cấp của PG7, cảm giác đanh H3 neo FH tốt bóng đi tốc độ cao bám xoáy, đánh xa bàn ko hề thiếu lực, BH đánh Ten (05,05fx,64,64fx) cảm giác bóng tuyệt vời, một người đánh trái còn non như mình mà khi cầm vợt đánh trái còn có cảm giác rất tốt. Độ rung cổ vợt cảm giác giống TMB, cái mà TMB ko thể có khi đánh 1 H3, 1 Ten. Ưu điểm của cây Long2 là quả trái hay, đánh mút tầu ko hề tốn sức.

Điều này chính là cái mà mình đang mong đợi. Một cốt vợt hợp mặt H3 nhưng quả trái và đánh xa bàn vẫn hiệu quả (Điều mà mình đã gần thấy được ở cây Rwd NCT V).Bia

docmaorg

Đại Tá
Điều này chính là cái mà mình đang mong đợi. Một cốt vợt hợp mặt H3 nhưng quả trái và đánh xa bàn vẫn hiệu quả (Điều mà mình đã gần thấy được ở cây Rwd NCT V).Bia

Nếu bác muốn thử có thể đến clb NPS ở đại la gặp Tài nick thích là yêu, hay bác Đoàn Vettau nhé.

tuankhoai

Đại Tá
Con Long 2 này so với 506 thì thế nào hả các bác, em tìm mãi mà không biết cấu trúc gỗ của cây này, hay là y xì PG 7:(

boll_boll

Moderator
Con Long 2 này so với 506 thì thế nào hả các bác, em tìm mãi mà không biết cấu trúc gỗ của cây này, hay là y xì PG 7:(

Cấu trúc gỗ mình thấy giống hệt PG7 và 506 tuy nhiên gỗ già và tốt hơn PG7 nhiều lần và cảm giác cứng hơn, bóng có lực hơn nhiều so với PG7, tiền nào của nấy thôi bạn ạ Bia

ducnm

Đại Tá
CỐt tẦu mà dán mẶt tẦu thì còn nghĨ phẢi nghĨ nỮa anh ^^!
=======
cốt long2 là dòng cao cấp của pg7, cảm giác đanh h3 neo fh tốt bóng đi tốc độ cao bám xoáy, đánh xa bàn ko hề thiếu lực, bh đánh ten (05,05fx,64,64fx) cảm giác bóng tuyệt vời, một người đánh trái còn non như mình mà khi cầm vợt đánh trái còn có cảm giác rất tốt. Độ rung cổ vợt cảm giác giống tmb, cái mà tmb ko thể có khi đánh 1 h3, 1 ten. Ưu điểm của cây long2 là quả trái hay, đánh mút tầu ko hề tốn sức.

com1603

Thượng Tá
Cấu trúc gỗ mình thấy giống hệt PG7 và 506 tuy nhiên gỗ già và tốt hơn PG7 nhiều lần và cảm giác cứng hơn, bóng có lực hơn nhiều so với PG7, tiền nào của nấy thôi bạn ạ Bia
Gỗ già quá chưa chắc đã phải là hay!
Mình đã đánh 1 cây gỗ cực già và kết quả là... không thể chịu nổi :eek:
Cây đó ko phải vợt rẻ tiền đâu và chắc chắn là hàng xịn và gỗ rất già.
Khi đánh thì cảm giác cứng và khô quá không đánh được luôn.

boll_boll

Moderator
Gỗ già quá chưa chắc đã phải là hay!
Mình đã đánh 1 cây gỗ cực già và kết quả là... không thể chịu nổi :eek:
Cây đó ko phải vợt rẻ tiền đâu và chắc chắn là hàng xịn và gỗ rất già.
Khi đánh thì cảm giác cứng và khô quá không đánh được luôn.

Cũng tùy theo lối đánh nữa anh ạ Bia. Heheheh

tuankhoai

Đại Tá

Long 2 = PG7 x 4 hoặc x 5 mà không biết chất lượng có tỉ lệ thuận không, tốc độ có x 4 hay x 5 không:(, nếu không thì mua cán Long 2 lắp vào PG7 bán chắc cũng được giá đấy chứ nhỉ:eek:
Bác Boll_Boll bảo có bài review hoành tráng về cốt này mà mãi chẳng thấy đâu thế:p

boll_boll

Moderator
Long 2 = PG7 x 4 hoặc x 5 mà không biết chất lượng có tỉ lệ thuận không, tốc độ có x 4 hay x 5 không:(, nếu không thì mua cán Long 2 lắp vào PG7 bán chắc cũng được giá đấy chứ nhỉ:eek:
Bác Boll_Boll bảo có bài review hoành tráng về cốt này mà mãi chẳng thấy đâu thế:p

Mấy hôm nay e làm đồ án với thi giữa kì bận quá anh ạ, chắc phải hết tuần này mới có review đc :D. Long 2 cảm giác bóng nó cứng hơn và mặt vợt không bị rung, giật không bị mất lực. Thấy cảm giác đó tuy đơn giản nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo, Long 2 đánh trái với T64 thì khỏi chê Bia

Mấy hôm nay e làm đồ án với thi giữa kì bận quá anh ạ, chắc phải hết tuần này mới có review đc :D. Long 2 cảm giác bóng nó cứng hơn và mặt vợt không bị rung, giật không bị mất lực. Thấy cảm giác đó tuy đơn giản nhưng rất đáng đồng tiền bát gạo, Long 2 đánh trái với T64 thì khỏi chê Bia
E chia sẻ nhanh lên để a ngóng chờ hoài à, sang tuần không có gì thay đổi a cũng có 01 cây cán st nặng 83g à. chơi đúng combo xem đánh có khá lên được tý nào không hihihihhi

boll_boll

Moderator
E chia sẻ nhanh lên để a ngóng chờ hoài à, sang tuần không có gì thay đổi a cũng có 01 cây cán st nặng 83g à. chơi đúng combo xem đánh có khá lên được tý nào không hihihihhi
Vợt DHS cán ST rất khó chơi, cảm giác khác hoàn toàn so với cán FL vì hình dáng mặt vợt nhỏ và ngang hơn so với cán FL. Thông thường mặt vợt của cán ST ngắn hơn FL khoảng 5mm :D. Chắc a phải mang về test rồi cho mọi người review về cây ST của anh.

viscaria

Binh Nhất
Bạn này ví dụ vui ghê nhỉ, nếu đem so sánh này giống với với xe máy hoặc oto chắc tốc độ bằng máy bay luôn!

tuankhoai

Đại Tá
Vợt DHS cán ST rất khó chơi, cảm giác khác hoàn toàn so với cán FL vì hình dáng mặt vợt nhỏ và ngang hơn so với cán FL. Thông thường mặt vợt của cán ST ngắn hơn FL khoảng 5mm :D. Chắc a phải mang về test rồi cho mọi người review về cây ST của anh.

oh.....cán ST với FL mặt vợt cho kích thước khác nhau nhiều ghê, FL thì kick thước thế nào hả Boll_Boll, tiện thể bạn cho tí so sánh sơ qua về King 3 và Long 2:)

Bình luận từ Facebook