Xin review cây Nittaku Septear

ngtrantoan

Đại Tá
Ai chơi cây này cho mình xin tí review, hôm t7 và cn đánh lại cây này + calibra spin FH và Acuda S1 BH, thấy đánh giựt xa bàn rất tốt, cốt nảy và có lực, nhưng đánh trái BH chặn đẩy thì k tốt, thiếu lực

tapchoi

Trung Sỹ
Thử mặt Fastarc S1 của Nittaku sẽ ok đó. Cốt này mềm nhưng mà S1 là khá cứng, không phải ai cũng kiểm soát được, nên nếu thử mút Acuda thì nên thừ S2 sẽ hợp hơn.

Duc Dat

Binh Nhì
Em gắn bó với cây này một thời gian, FH Roxon 500 pro, BH flyat soft. Thích hợp đánh gần bàn, moi xoáy rồi bạt, dễ điều khiển, banh qua bàn đối phương nhanh nhưng hơi hiền, ít xoáy
Flyat thì độ bề kém, đấnh trái cũng tạm ổn kê trái thì khỏi lo thiếu lực, Hồ Ngọc Thuận trước cũng dùng miếng này bên trái
Roxon cũng tạm được, bạt bóng rất tốt, nhưng ít xoáy
Nếu như anh đánh FH thấy ổn rồi thì khỏi thay mút, chỉ thay flyat bên BH thôi

haibahaiba

Đại Uý
Cây này nhẹ quá, khó đánh, em chơi được 1 buổi, tháo ra thanh lý ngay, hao tiền 20 % + chung độ 3 lon Ken.
Chắc do mình không chịu làm quen với em nó lâu lâu 1 chút, 2 tuần chẳng hạn, chứ hãng Nittaku có bao giờ làm ra cây vợt tầm bậy đâu.

ngtrantoan

Đại Tá
Cây này nhẹ quá, khó đánh, em chơi được 1 buổi, tháo ra thanh lý ngay, hao tiền 20 % + chung độ 3 lon Ken.
Chắc do mình không chịu làm quen với em nó lâu lâu 1 chút, 2 tuần chẳng hạn, chứ hãng Nittaku có bao giờ làm ra cây vợt tầm bậy đâu.
Đúng rồi cây của mình cân có 81g hơi nhẹ, nhưng mình nghĩ vấn đề là miếng mút k phù hợp, mình thay miếng Roxon 500 = miếng Calibra Spin và Donic Acuda S1 thấy đánh ngon hơn hẳn

Sau một thời gian đánh cốt carbon. Chiều nay thử sang cốt nittaku septear thấy cực kỳ cảm giác, kiểm soát tốt. Cảm hứng dâng trào!!!

khiconbatkham

Binh Nhì
Ai chơi cây này cho mình xin tí review, hôm t7 và cn đánh lại cây này + calibra spin FH và Acuda S1 BH, thấy đánh giựt xa bàn rất tốt, cốt nảy và có lực, nhưng đánh trái BH chặn đẩy thì k tốt, thiếu lực
Bác đang chơi cây joola trên ảnh avata đó à? Bác cho em chút cảm nhận về nó được không ạ? Nếu có thêm so sánh giữa cây vợt nào nữa tì càng tốt ạ.. Thanks!

ngtrantoan

Đại Tá
Bác đang chơi cây joola trên ảnh avata đó à? Bác cho em chút cảm nhận về nó được không ạ? Nếu có thêm so sánh giữa cây vợt nào nữa tì càng tốt ạ.. Thanks!
Cây joola này cấu tạo như Sar, tốc độ thua nhưng control tốt hơn, BH đánh tốt, giá tiền vậy là ok cho 1 cốt ngon

Bình luận từ Facebook