Xin phép giao lưu 1 trận với ducphubb!

Status
Không mở trả lời sau này.

MaiXuanViet

Moderator
Lâu rồi không gặp nhà thơ bb Minh Đức, thấy nhớ anh. box Ninh Thuận nguội đi nhiều.hihi. Qua 1 thời gian rút kinh nghiệm, em mạn phép lập topic này xin phép được giao lưu với ducphubb 1 trận cho tươi box, mời anh HùngPolice làm trọng tài cho xôm tụ. Tuy là 2 lần trước em đều thua te tua nhưng lần này em vẫn xin đánh đồng 1 trận 5 sec ăn 3 là thắng. Sau đó cả 2 sẽ giao lưu chơi với trọng tài thêm vài trận nữa cho máu.hihi. :)

Không dám gọi là thách đấu vì em không đánh tiền bạc gì cả, chỉ đánh 1 chầu nhậu giao lưu cho 3 người, ai thua chịu tất! (Mr HùngPolice là trọng tài nên làm khách mời).

Không biết ý nhà thơ Minh Đức thế nào. Nếu khớp lệnh thì ducphubb cứ chọn thời gian và địa điểm, em đang thất nghiệp nên ngày nào cũng rảnh. Bia

Bác sĩ Đức dạo này bế quan luyện công mấy tháng nay nên chắc đã có nhiều chiêu mới lắm đây.hihi. Rất mong được học hỏi. Chờ tin anh. ^^

Last edited:

hungiraqdn

Đại Uý
Có người vác kiếm đến tận cổng nhà Bác ducphubb thế này thì gì thì gì mình cũng ra tiếp một trận chứ Bác ducphubb nhỉ..! Gà với Rượu mang tận nơi rồi thèm wqua.! cho hungiraq thay cũng được thua được học hỏi thêm mà..!

MaiXuanViet

Moderator
Có người vác kiếm đến tận cổng nhà Bác ducphubb thế này thì gì thì gì mình cũng ra tiếp một trận chứ Bác ducphubb nhỉ..! Gà với Rượu mang tận nơi rồi thèm wqua.! cho hungiraq thay cũng được thua được học hỏi thêm mà..!

Tình hình là em đang dấn thân vào lò nướng đó anh.hihi ^^

ducphubb

Thượng Sỹ

Vợt kia đã nhuộm màu trầm
Việc bàn việc bóng ươm mầm trẻ thơ
Việc giao việc tế bây giờ
Dĩ hòa vi quý bài thơ nói lời

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ

Nhìn ảnh Liên hoan cuối năm Đà Nẵng open 2012 nhớ toàn thể anh chị em bóng bàn tối hôm ấy quá à thầy hungiraqdn!

MaiXuanViet

Moderator

Vợt kia đã nhuộm màu trầm
Việc bàn việc bóng ươm mầm trẻ thơ
Việc giao việc tế bây giờ
Dĩ hòa vi quý bài thơ nói lời

Anh Hùng Police cứ đùa, chỉ là lâu quá ko gặp bs Đức và anh Hùng Police nên mượn bàn bóng để gặp mặt bạn bè chung niềm đam mê thôi mà.hihi. Đâu có phải đao kiếm gì ghê gớm đâu.hihi. Với cũng muốn thử xem thời gian qua bản thân mình tiến bộ được bao nhiêu thôi. Bs Đức sắp xếp gặp mặt anh em bb diễn đàn Ninh Thuận cho vui. Cũng là góp phần làm tươi box bóng bàn tỉnh nhà thôi mà. Đấu hết mình - Thắng thua là thường tình - Vui là chính! ^^

tosiosHD

Đại Tá
Mai Xuân Việt to gan, 2 trận trước đều thua mà vẫn chưa biết mình, biết người, dám mang dao kiêm dọa nạt bác Đức sao? Trẻ thơ ngựa non háu đá, bác dạy cho em nó bài học nữa cho "quá tam ba bận" đi!

MaiXuanViet

Moderator
Mai Xuân Việt to gan, 2 trận trước đều thua mà vẫn chưa biết mình, biết người, dám mang dao kiêm dọa nạt bác Đức sao? Trẻ thơ ngựa non háu đá, bác dạy cho em nó bài học nữa cho "quá tam ba bận" đi!

Tinh thần "Đấu hết mình - vui là chính" bất diệt anh nhé!hihi Bia

MaiXuanViet

Moderator
Mọi người chém gió thành bão rồi. Tinh thần em mong dc giao lưu học hỏi và gặp mặt bạn bè bóng bàn thôi mà các bác bơm lên giống như thế chiến thứ 3 vậy.hihi. ^^

hungbongban

Moderator
Bác sỹ Đức mới đi xem giải Đà Lạt về chắc lên khoảng 1, 2 trái nữa, MXV liệu đó mà lượng sức, chứ vác kiếm đòi "chém" họ thì không khéo gậy ông đập lưng ông đố nghe ! hay là MXV cũng đã âm thầm tu luyện với giáo sư bb nào rồi mà về đòi thách đấu giông như Lý Tiểu Long vậy, như vậy thì có ý chí cao !

MaiXuanViet

Moderator
Bác sỹ Đức mới đi xem giải Đà Lạt về chắc lên khoảng 1, 2 trái nữa, MXV liệu đó mà lượng sức, chứ vác kiếm đòi "chém" họ thì không khéo gậy ông đập lưng ông đố nghe ! hay là MXV cũng đã âm thầm tu luyện với giáo sư bb nào rồi mà về đòi thách đấu giông như Lý Tiểu Long vậy, như vậy thì có ý chí cao !

Em chỉ muốn học hỏi thêm thôi. Với cũng đã lâu rồi ko gặp bác sĩ Đức nên nhớ anh. ^^

ducphubb

Thượng Sỹ
Cọp 2 lần bị xát thương trở về núi, nay trở lại lần thứ 3 là dân nguy nên đành phải tránh xa thôi khi thấy cọp này.
Ngoại trừ Tướng tài thế giới Trần Hưng Đạo 3 lần đánh thắng giặc Nguyên- Mông, còn mình lực bất tòng tâm
Và Bao Đại Nhân cũng đã căn dặn là Việc gì dằn được phải dằn, việc không dằn được cũng phải dằn
Rút dao chém xuống nước
Nước càng chảy mạnh
Nâng chén tiêu sầu
Càng sầu thêm
Nên không thể tuốt kiếm và nâng ly chầu này được
Xin cáo từ, cáo tử...

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
Cọp 2 lần bị xát thương trở về núi, nay trở lại lần thứ 3 là dân nguy nên đành phải tránh xa thôi khi thấy cọp này.
Ngoại trừ Tướng tài thế giới Trần Hưng Đạo 3 lần đánh thắng giặc Nguyên- Mông, còn mình lực bất tòng tâm
Và Bao Đại Nhân cũng đã căn dặn là Việc gì dằn được phải dằn, việc không dằn được cũng phải dằn
Rút dao chém xuống nước
Nước càng chảy mạnh
Nâng chén tiêu sầu
Càng sầu thêm
Nên không thể tuốt kiếm và nâng ly chầu này được
Xin cáo từ, cáo tử...

Bs Đức đã không muốn giao lưu thì thôi đành chịu vậy. Với em đam mê thì không nề hà, đã nề hà thì không nên miễn cưỡng. Vì thế nên em biết mình trình còi vẫn mong được giao lưu xem như tự nguyện nộp nước.hihi. Thế mà vẫn không được. Close topic vậy. Chúc dr nhiều sức khỏe để dạy dỗ con thơ nên người và lên bóng.^^

Vẫn hi vọng sẽ có dịp được học hỏi bs Đức thêm, nên nếu khi nào muốn nâng vợt tiêu sầu thì cứ gọi em nhé. Chào nhà thơ bb. :)

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Bs Đức đã không muốn giao lưu thì thôi đành chịu vậy. Với em đam mê thì không nề hà, đã nề hà thì không nên miễn cưỡng. Vì thế nên em biết mình trình còi vẫn mong được giao lưu xem như tự nguyện nộp nước.hihi. Thế mà vẫn không được. Close topic vậy. Chúc dr nhiều sức khỏe để dạy dỗ con thơ nên người và lên bóng.^^

Vẫn hi vọng sẽ có dịp được học hỏi bs Đức thêm, nên nếu khi nào muốn nâng vợt tiêu sầu thì cứ gọi em nhé. Chào nhà thơ bb. :)
Cảm ơn lời chúc tốt đẹp của bạn MaiXuanViet nhé! Tiếc rằng mình không đáp lại lòng mong muốn của chủ topic này nhưng mà cũng đã trả lời rõ ràng hết rồi, lúc này cảm xúc bóng bàn của mình là dạy bóng cho con trai út đang học hết lớp 4, đặc biệt con trai lớn đang học hết lớp 10 mới tham gia học bóng bàn, lịch dạy bóng bàn của mình kín cả tuần 7/7.

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Thư gửi MaiXuanViet!
Nhớ lại 2 lần đấu bóng bàn năm xưa giữa ducphubb và MaiXuanViet cùng đều diễn ra bên dòng sông Dinh quê nhà cả hai, mỗi lần giao ước đấu 6 trận cho đã hơn nữa mới thể hiện được thực lực không để sự rủi may mà thua oan ức, mỗi trận đấu 5 ván thắng 3.
- Lần thứ nhất gặp nhau ducphubb thắng 4 trận thua 2 trận, thứ tự các trận được ghi tên của người thắng như sau:
+ ducphubb
+ ducphubb
+ MaiXuanViet
+ ducphubb
+ ducphubb
+MaiXuanViet
- Lần thứ hai cũng vậy ducphubb thắng 4 trận thua 2 trận, thứ tự được ghi tên người thắng như sau:
+ ducphubb
+ MaiXuanViet
+ ducphubb
+ MaiXuanViet
+ ducphubb
+ ducphubb
Như vậy MaiXuanViet còn nợ ducphubb 4 trận, nay đổi lại 1 trận duy nhất là chầu bia thì khó chiều ý lòng bạn quá!
Thôi có gì đi nữa mình cảm nhận bóng bàn của bạn tiến bộ từng ngày
Còn mình:
Bấy nhiêu chừng ấy đủ rồi
Tham chi một trận kẻo ngồi khóc than
Lỗi duyên trách bóng trách bàn
Để lòng thanh thản nhẹ nhàng Việt ơi

ducphubb

Thượng Sỹ
Đây là địa điểm bóng bàn S2CT bên dòng sông Dinh thơ mộng nơi diễn ra so vợt bóng bàn năm xưa giữa ducphubb và MaiXuanViet

Drhongson

Đại Tá
Nhà Bác Dr Minh Đức To đẹp sang trọng quá , mình có mơ ước cả mấy kiếp chắc cũng ko bao giờ đuoc 1 góc của Bác . hic .

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook