Xin hỎi vỀ cỐt vỢt zhang jike superzlc

thaythuydn

Đại Tá
Mình vừa được một đệ tử tặng cốt vợt Zhang Jike SUPERZLC 7 triệu đồng.Mặt phải dùng TENERGY 05 FX.Mới dợt sơ qua thì chưa thấy điểm gì nổi bật so với ALMUTART hoặc TIMOBOLL ZLC.Xin các cao thủ đả sử dụng cốt vợt cho biết ƯU ĐIỂM của cốt vợt này.
Xin vô cùng cảm ơn.Và nếu dùng mặt mút bên PHẢI thì nên dùng mút gì.?TENERGY 05 hay 64?Cám giác của mình là thất vọng !.Thấy nó chẳng hơn gì cốt vợt ACT của An còi Đà nẳng chỉ co 7 trăm ngàn.

aunhh

Đại Tá
Một cú sốc cho cây Super ZLC Zhang Jike. Mình chưa test nó. Chờ qua tháng 9, hàng về mình mới test và so sánh được. Mình cũng đang chơi cây Amultart FH 05FX và BH 64FX

TuanGai

Binh Nhất
Một cú sốc cho cây Super ZLC Zhang Jike. Mình chưa test nó. Chờ qua tháng 9, hàng về mình mới test và so sánh được. Mình cũng đang chơi cây Amultart FH 05FX và BH 64FX

nếu thầy bảo nó giống cây ACT của ancoi thì thầy đổi cây đó cho e đi e đang dùng ACT...hehehe

8xOnline

Trung Uý
Kiếm báu nên khó thuần hơn kiếm rơm rơm bác ạ. Không phải tự nhiên mà nó cái giá trên trời như thế đâu. Cứ để đánh khoảng 2-3 tuần nữa nếu vẫn thấy không hợp thì có thể tặng nó cho em cũng được mà.:zingme21:

Ttfan2012

Đại Tá
Cây này mình nghĩ (từ kinh nghiệm đánh cây TMB ZLC) chắc phải chọn đúng combo thì đánh mới thấy hay (có thể là FH: Ten 05, Rakza 7 và BH: Ten 05Fx, Acuda S2, Rakza 7 soft). :zingme1:

thaythuydn

Đại Tá
Xin cám ơn sự khôn ngoan (SAGESSE) của bạn.Có lẻ do COMBO chưa hợp.Sáng nay mình đả thay mặt phải Tenergy 05 FX bằng Tenergy 80.Theo chị Dung shop bóng bàn TPHCM thì độ bung và mềm của nó nằm GIỬA Tenergy 05 va 64.Ten 80 không hổn như Ten 64 nhưng không quá mềm và đằm như Ten 05.Bạn nào có thể cho mình biết sự khác biệt giửa 3 loại này:Ten 05 vs Ten 64 vs Ten 80
Bạn góp ý giống như đức Phật :"Đừng VỘI tin ta ,và đừng vội bỏ ta".

thaythuydn

Đại Tá
Xin cám ơn sự góp ý chân tình của bạn.Ngựa chướng phải có thằng nài khôn.Tặng thì mình không tặng được vì đây là kỷ niệm do mình dạy cho một Việt kiều Mỷ từ Newyork về VN.Minh dạy 5 giờ/500 USD.

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Xin cám ơn sự khôn ngoan (SAGESSE) của bạn.Có lẻ do COMBO chưa hợp.Sáng nay mình đả thay mặt phải Tenergy 05 FX bằng Tenergy 80.Theo chị Dung shop bóng bàn TPHCM thì độ bung và mềm của nó nằm GIỬA Tenergy 05 va 64.Ten 80 không hổn như Ten 64 nhưng không quá mềm và đằm như Ten 05.Bạn nào có thể cho mình biết sự khác biệt giửa 3 loại này:Ten 05 vs Ten 64 vs Ten 80

Oh thế cũng o.k mà. Vì mình chưa đánh Ten 80 bao giờ nên không dám đề cập đến thôi. :zingme29:

saigonfc.vn

Đại Uý

Chào Thầy!
Điều đầu tiên là cây này tiền nhiều hơn các loại cây khác vì là Jike mà. Nhưng phải nói đầy đủ thì Jike đánh Vis chứ k phải cây mang tên mình. Cái hay đầu tiên của Buttefly là "bán thương hiệu" rất giỏi . Giống một thời TMB ZLC thôi. Thầy thì sướng nhất rồi vì đang sở hữu cây 7tr hiiii nhưng theo Em Thấy làm miếng H3 hoặc TG3 vào Thầy giật 1 buổi xem sao, nếu k hợp nữa thì Thầy chuyển tiếp cây Jike ALC !

lamtq

Đại Tá

Ten05 ít nảy hơn 2 loại kia thì đúng rồi nhưng nó cứng nhất bác ơi!
hardness : 05>64>80
speed : 64>80>05
Spin : 05>80>64

return

Thượng Sỹ
Xin cám ơn sự khôn ngoan (SAGESSE) của bạn.Có lẻ do COMBO chưa hợp.Sáng nay mình đả thay mặt phải Tenergy 05 FX bằng Tenergy 80.Theo chị Dung shop bóng bàn TPHCM thì độ bung và mềm của nó nằm GIỬA Tenergy 05 va 64.Ten 80 không hổn như Ten 64 nhưng không quá mềm và đằm như Ten 05.Bạn nào có thể cho mình biết sự khác biệt giửa 3 loại này:Ten 05 vs Ten 64 vs Ten 80.
Dòng sợi Zylon là dòng vợt có độ rung khác với dòng cứng như Primrac Carbon, Gergely, Sardius, tuy nhiên, super Zylon có sợi rất to để tạo độ êm tay hơn, tuy vẫn duy trì độ rung đó và tốc độ cao hơn dòng Arylate. Do vậy, nó sẽ phù hợp với loại Spring sponge nghiêng về tốc độ như Ten 64. So sánh 3 loại mút trên thì (tốc độ/xoáy): T05: 13/11,5; T80: 13,25/; T64: 13,5/10,5, độ cứng của lót bằng nhau: 36, nghĩa là chỉ khác chân gai của topsheet, đúng là Ten80 nằm giữa 2 loại. Chúc thầy thành công với cây mới.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn đả bỏ thời gian để góp một tiếng nói vào cây vợt đầu bảng và hiện tại còn quá mới ,ít người dùng BUTTERFLY này.Nếu được xin cho biết bảng SO SÁNH về 3 thông số (speed,control,hardness) giửa ZJK super ZLC và ALC của bạn.Đối với mình tiền bạc,giá cả không thành vấn đề.Nếu MÊ thì cần bán nhà ở chuồng heo ,mình củng chấp nhận CHƠI."Nghề chơi củng lắm công phu"(Kiều).Và :"Chơi cho liểu chán ,ong chê.Cho lăn lóc đá ,cho mê mẩn đời"(kiều).Tất cả vì BONGBAN.ORG Việt Nam !!??

Last edited:

Ohoaitai

Thượng Sỹ
Có thể bạn chưa quen hoặc lối đánh của bạn không hợp thôi. Mình đang dung cây này, cũng FH là 05fx luôn nhé. Thấy dễ đánh và hay hơn các cây khác đã tung qua tay.

vietyoungman

Thượng Sỹ
Cảm nhận về Super ZLC

Mình vừa được một đệ tử tặng cốt vợt Zhang Jike SUPERZLC 7 triệu đồng.Mặt phải dùng TENERGY 05 FX.Mới dợt sơ qua thì chưa thấy điểm gì nổi bật so với ALMUTART hoặc TIMOBOLL ZLC.Xin các cao thủ đả sử dụng cốt vợt cho biết ƯU ĐIỂM của cốt vợt này.
Xin vô cùng cảm ơn.Và nếu dùng mặt mút bên PHẢI thì nên dùng mút gì.?TENERGY 05 hay 64?Cám giác của mình là thất vọng !.Thấy nó chẳng hơn gì cốt vợt ACT của An còi Đà nẳng chỉ co 7 trăm ngàn.

1. Tay cầm vừa zin. Rất phù hợp với những quả trái, phải.

2. Trọng lượng tịnh 88gr (+/-4gr), cây của mình là 89gr. Quá chuẩn. Nếu ghép 05 và 05FX thì tổng trọng lượng vào cỡ 182gr (+/-2). Tỷ lệ cân bằng giữa phần cán và phần đầu vợt. Lợi thế này giành cho các bác công tốt khi kết hợp FH: 05 hoặc Bryce Speed (giật, bạt thì thôi rồi Luyện ơi!). BH: 05FX, Rakza 7 soft hoặc Bryce Speed FX sẽ control bóng tốt hơn rất nhiều.

3.
8xOnline
Kiếm báu nên khó thuần hơn kiếm rơm rơm bác ạ. Không phải tự nhiên mà nó cái giá trên trời như thế đâu. Cứ để đánh khoảng 2-3 tuần ......

4. Một khi đã thuần chủng được... em nó, đồng thời kết hợp được FH và BH tốt, gần như chắc chắn người chơi Super ZLC sẽ lên ít nhất 1-2 bóng. Tất nhiên, điều kiện ở đây là bạn hãy cho thấy mình là người biết kiên nhẫn và thuần phục giỏi!

Chúc chủ top được như ý!

Phuong_sardius

Đại Uý
Bác thử Te05 Fx xem sao.Như cây ALC em đang chơi với Te05fx thấy rất hợp nhưng khi dán Te64 vào đánh rất chán.Theo em nghĩ thì FH: Te05 FX BH: Te80 sẽ tốt nhất.Chúc bác sẽ được vui vẻ với em chân dài này :)

subasa

Đại Uý
em cũng xin góp ý với bác chủ như thế này ạ:với cây vợt như thế thì bác không cần đi đâu loanh quanh quanh cho đời mỏi mệt mà chọn luôn mặt ten cho em.em tư vấn bác chơi một ten 05 bám xoáy nhất và 64fx mềm mại nhất mà ,sau đó sẽ điều chỉnh tiếp thiếu cái gì mình chỉnh cái đó,ví dụ 64fx mềm quá mình lên 64..vv..vvv.

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn cho mình biết thông tin mới này.Mình rất ngại dùng H3,vì có nhiều bạn nói rất khó thích hợp với H3,vì H3 làm thay đổi hoàn toàn lôi dánh (STYLE) của bạn.Cây vợt ZJK Super ZLC có độ RUNG.Xin cho hỏi RUNG là tốt hay xấu?RUNG có tác dụng ra sao khi tấn công và phòng thủ.RUNG có phải là VIBRATION trong tiếng Anh Không?Vì sao các nhà sản xuất không đưa tính chất RUNG như là một THÔNG SỐ MỚI vào 3 thông số cổ điển là speed,control và hardness???Trước kia có thông số SPIN nửa,nhưng nay đả bỏ

Bình luận từ Facebook