Xin đánh giá giày mizuno crossmatch sword

lion

Đại Tá
dc bác, mà công nghệ mới h k dán đè đâu, họ lột đế cũ dán đế mới (thay đế), các bác đừng ra hàng sửa giày vì họ sẽ dán đè (nặng), cứ ra các cửa hàng chuyên dán đế giày tennis ấy, các cửa hàng đó h có công nghệ thay đế chứ k dán đè nữa (vì giày tennis khá nặng nên trước đây khi dán đè thường nặng trịch, h k xài kiểu đó nữa mà họ gia nhiệt lột phần đế cũ bị mòn đi rồi dán đế mới vào)

View attachment 140477
View attachment 140478
Lần đầu anh sửa giày gần nhà cũng dán cho em cái đế giống cái này, nặng, cứng, không đi nổi nên em quyết định tìm đến tiệm sửa giày ở Hoàng Hoa Thám và thấy quyết định đúng!

lion

Đại Tá
dc bác, mà công nghệ mới h k dán đè đâu, họ lột đế cũ dán đế mới (thay đế), các bác đừng ra hàng sửa giày vì họ sẽ dán đè (nặng), cứ ra các cửa hàng chuyên dán đế giày tennis ấy, các cửa hàng đó h có công nghệ thay đế chứ k dán đè nữa (vì giày tennis khá nặng nên trước đây khi dán đè thường nặng trịch, h k xài kiểu đó nữa mà họ gia nhiệt lột phần đế cũ bị mòn đi rồi dán đế mới vào)

View attachment 140477
View attachment 140478
Em nghĩ quan trọng nhất là đế cũ vẫn bám chắc vào thân giày, vì vậy ép lại đế thì nên chấp nhận cảm giác nặng, dày hơn tí, miễn sao thấy OK là được.

bachikho

Đại Tá
Lần đầu anh sửa giày gần nhà cũng dán cho em cái đế giống cái này, nặng, cứng, không đi nổi nên em quyết định tìm đến tiệm sửa giày ở Hoàng Hoa Thám và thấy quyết định đúng!
cái này tui đăng vd thoai, nó là đế giày tennis mà
Em nghĩ quan trọng nhất là đế cũ vẫn bám chắc vào thân giày, vì vậy ép lại đế thì nên chấp nhận cảm giác nặng, dày hơn tí, miễn sao thấy OK là được.
h người ta lột hẳn cái đế mòn thay đế khác bác ơi, trọng lượng vẫn như ban đầu, ko bị nặng

lion

Đại Tá
cái này tui đăng vd thoai, nó là đế giày tennis mà

h người ta lột hẳn cái đế mòn thay đế khác bác ơi, trọng lượng vẫn như ban đầu, ko bị nặng
Vâng, thế thì nhẹ là đúng rồi, nhưng tại em thấy Mizuno nó làm phần liên kết thân giày và đế tốt quá, em chưa một lần nào phải khâu giày mà chỉ có đến lúc mòn không đi được nữa vứt bỏ giày đi thôi nên tiếc cái công nghệ đó.

bachikho

Đại Tá
Vâng, thế thì nhẹ là đúng rồi, nhưng tại em thấy Mizuno nó làm phần liên kết thân giày và đế tốt quá, em chưa một lần nào phải khâu giày mà chỉ có đến lúc mòn không đi được nữa vứt bỏ giày đi thôi nên tiếc cái công nghệ đó.
nó dán bằng keo nhiệt, phải có máy gia nhiệt mới gỡ đc nó ra, dán lại hình như xài keo 2 thành phần thì phải, thấy cũng chắc lắm, đi mòn thì thôi chứ k bong

bachikho

Đại Tá
có wave drive 9 roài các bác, tìm info trên web chưa thấy, k biết auth hay fake:

lion

Đại Tá
có wave drive 9 roài các bác, tìm info trên web chưa thấy, k biết auth hay fake:

View attachment 140486
View attachment 140487
View attachment 140488
Trên trang web của Mizuno Japan chưa thấy đăng tải mẫu giày này trong mục giày bóng bàn. Tuy nhiên, nhìn form và đế giày cũng biết đây không phải giày bóng bàn!
https://jpn.mizuno.com/ec/disp/goods-list/?dispNo[]=001001020004&pid=dics_tt_top&k_uid=oA0uqtUtszXJM8S5PrOFvYE8eYM7PO&mizunoMemRank=01&closedSiteTemplateNumber=1&view=ajax_new&n12c=onSale&s11o=1&s12o=1&s13o=1&s14o=1&s15o=1&s16o=1&s17o=1

cautru123

Binh Nhất
Nói chuyện giày, em chỉ đi giày Mizuno chính hãng, mua từ Nhật về có, mua tại Việt Nam có, em đều thấy chất lượng OK không có gì phải bàn. Ưu điểm của những đôi đã chọn mua là đi rất vừa chân, cảm giác tốt, đơn giản, mạnh mẽ, không bị nổ da, không bị bong keo, chưa một lần phải khâu đế.

Em là rơ chạy nhảy nhiều, nên sau 4-6 tháng là giày mòn đế nhiều, khổ nỗi là phần trên vẫn còn rất đẹp, bỏ đi thì uổng nên đã quyết định trong thời gian đặt mua giầy mới và chờ về thì đi dán đế. Ban đầu, em tưởng đơn giản là mang ra góc đường nhờ mấy bác thợ giày dán cho cái đế thể thao là được, không ngờ nhận lại thì thất vọng quá vì họ chỉ dừng ở mức độ dán cái đế, hoàn toàn không có kiến thức thế nào là giày bóng bàn, đế vừa khác màu, vừa cứng, vừa nặng, vừa dày rất bực mình.

Tình cờ có anh bạn giới thiệu ra cửa hàng sửa và dán đế giày ở Hoàng Hoa Thám (Bình Thạnh, Tp. HCM), em mò ra, mãi mới tìm thấy (địa chỉ thì như trong hình bên dưới nhé). Ban đầu em mang đôi WaveDrive 8 ra, thử 1 đôi trước đã coi sao. Nghe nói tiệm này làm đã mấy chục năm, rất kinh nghiệm và uy tín. Thời gian giao trả giày tối thiểu 1 tuần, kể cũng hơi lâu, nhưng thôi, muốn đẹp thì phải chấp nhận. Đến ngày nhận tin nhắn ra nhận giày em cũng hồi hộp lắm. Nhưng khi nhận giày em rất hài lòng, phải nói là khéo, đẹp, gần như đế nguyên bản, và giá cũng rất OK, còn rẻ hơn cái đế bác thợ giày góc đường gần nhà làm cho.

Nếu có nhu cầu, các bác có thể đến địa chỉ: 29/1 Hoàng Hoa Thám, Phường 6, Quận Bình Thành, Tp. Hồ Chí Minh, tiệm giày Hồng Phúc, số điện thoại: 0919919663 nhé.
View attachment 140447
Nhân tiện e có đôi này giá 1tr6 .Giá đang niêm yết là 2tr2.bác nào ưng thì nhắn zalo e xem thêm hình ah:0973436839

Attachments

860 KB · Đọc: 62

Thunderblade

Thượng Sỹ
Đôi medal 6 ngon bác ạ, em bán hơi tiếc. Không biết bọn asics dòng cao nhất vs mizuno dòng cao nhất thì bên nào hơn bác nhỉ
Cũng khó nói, asics thì giá mềm hơn. Học sinh Nhật đi asics nhiều lắm nhưng tuyển thủ bóng bàn Nhật với China thì lại đa phần dùng mizuno. Về độ bền thì cả hai tương đương. Thôi thì ae mình chơi bóng phong trào, cứ cái nào rẻ hơn thì dùng vậy.

M.Hoang

Đại Tá
Cũng khó nói, asics thì giá mềm hơn. Học sinh Nhật đi asics nhiều lắm nhưng tuyển thủ bóng bàn Nhật với China thì lại đa phần dùng mizuno. Về độ bền thì cả hai tương đương. Thôi thì ae mình chơi bóng phong trào, cứ cái nào rẻ hơn thì dùng vậy.
Ok b. Em thì thấy mizuno đẹp hơn. Asics thig lại nghe nói bền hơn ~~

lion

Đại Tá
Giày Asics hay nhất là công nghệ đế giày, phải nói là rất bám, tuy nhiên công nghệ thuộc da thua xa Mizuno. Không biết các nước khác thế nào chứ về Việt Nam (Hà Nội) đi một thời gian là lớp giả da bị bong tróc nhìn rất mất mỹ quan. Tóm lại, giày nào mà VĐV bóng bàn thế giới đi nhiều thì giày đó tốt, và số VĐV cũng như người chơi dùng Mizuno nhiều nhất thì nó đã chứng tỏ nhiều ưu thế vượt trội của mình.

M.Hoang

Đại Tá
Giày Asics hay nhất là công nghệ đế giày, phải nói là rất bám, tuy nhiên công nghệ thuộc da thua xa Mizuno. Không biết các nước khác thế nào chứ về Việt Nam (Hà Nội) đi một thời gian là lớp giả da bị bong tróc nhìn rất mất mỹ quan. Tóm lại, giày nào mà VĐV bóng bàn thế giới đi nhiều thì giày đó tốt, và số VĐV cũng như người chơi dùng Mizuno nhiều nhất thì nó đã chứng tỏ nhiều ưu thế vượt trội của mình.
Công nhận bác. Xem nhiều giải tỉnh ở trung quốc, thấy toàn đi mizuno thôi bác ạ.

Bình luận từ Facebook