Xin cảm nhận về Xiom Axelo

Xiom-VN

Binh Nhì
Xiom Axelo

Xiom Axelo có cấu tạo 3 lớp gỗ Kiso Hinoki + 2 Energy Carbon, dộ dày 7.4 mm.

- Với độ dày này sẽ giúp độ đàn hồi của cốt vợt tăng thêm 3% từ lực đánh của đối thủ.

- Tốc độ được nhanh hơn nhờ cấu trúc kết hợp tuyệt vời giữa gỗ Kiso Hinoki và năng lượng của lớp Cacbon. Bạn sẽ cảm nhận được sự hủy diệt từ quả tấn công đầu tiên làm cho đối phương hoãn loạn giúp cho Bạn dễ dàng trấn áp đối thủ ở những quả tiếp theo. Năng lượng Cacbon được đổi mới từ X-Cacbon cũ giúp cho Cốt vợt có độ mềm dẻo và dể dàng kiểm soát hơn khi tiếp xúc bóng. Đường bóng tấn công rất có uy lực nhờ tốc độ kinh ngạc và sức xoáy tuyệt vời. Sẽ là lựa chọn tối ưu khi kết hợp với mặt vợt Omega Euro hoặc Zeta, Axelo sẽ vượt qua sự cạnh tranh của các loại vợt tấn công ngang với nó.

- Trên thực tế có nhiều người đã chơi thử và đa số đều đưa ra nhận xét cốt đánh rất giống Sardius, độ nảy rất cao nhưng kiểm soát thì tốt hơn Sardius nhiều. Cốt vợt phù hợp với mặt vợt mềm như Xiom Omega IV Euro Elite - Vega Elite

Last edited:

cadi

Binh Nhì
Mình đang chơi Axelo đây, cốt đánh khá hay, cảm giác tốt, quả phải rất uy lực, hợp với các mặt của Xiom, tuy nhiên cốt không kén mặt nên dán mặt các hãng khác cũng ok. Tuy nhiên cán vợt hơi to và hơi nặng (so với tay mình) nên hơi khó khăn cho việc xoay chuyển mặt vợt và giật trái. Nếu ai đánh hai càng thì Stravadius sẽ là một lựa chọn hợp lý hơn.

spin_ball

Binh Nhì
giống như bác XIOM-VN nói, giống sardius hết 8 9 phần, nhẹ hơn, chặn đẩy tốt hơn, cán cầm vuông hơn, mang cá sắc hơn, chơi sardius rồi thì chơi cây này cũng tựa tựa vậy :)

kechamchich

Binh Nhì
hôm nọ em đc chơi thử axelo, tốc độ thì giống sar nhưng có phần nhanh hơn. cảm giác của energy carbon khá là lạ, có rung động truyền đến tay khá rõ rệt chứ ko kiểu êm êm như sar, nhưng sar lại dễ đánh hơn/
nói chung cảm giác cũng hơi thô thô, tốt nhất là ko nên mua ;) kẻo lại cho đi sớm

lethanhcong147

Binh Nhất
Em thấy sar tem đồng thì êm chứ sar tem bạc rung lắm.mà bác nào thử Axelo+mặt H3 chưa?cho em cảm nhận với,cũng có cây axelo 99% nhưg đang muốn thanh lí

bogiahn1

Thượng Sỹ
nói hơn sardius thì phải nhận xét khách quan, các bác lấy tiêu chuẩn nào để so sánh, đã khảo sát đa số các người chơi tại các CLB chưa? vì mình cũng đánh sardius tem đồng không số và mình cũng từng thử qua đánh cốt axelo. Theo cảm nhận cá nhân của mình và những người bạn cùng chơi thì Sardius hơn hẳn axelo rất nhiều vè tốc độ, độ bám bóng, tay cầm sardius của mình hết sức cân bằng, chất liệu gỗ thì khỏi nói cực chuẩn). 1 góp ý cho các bác đại diện hãng xiom khi PR sản phẩm của mình thì không lên lấy vợt của hãng khác để đề cao vợt của hãng mình, nhất là dòng Axelo, 1 dòng bình thường của Xiom, các bác cần phải cân nhắc kỹ trước khi nói. ( các bác có nghĩ tại sao Sardius nhất là dòng tem đồng vãn được người việt nam ưa chuộng nhất không, 1 ông bạn cơ quan mình sẵn sàng đổi 1 cốt Cao cấp của hãng bạn mới tinh ( xin lỗi không tiết lộ cốt vợt), lý do tại sao thì những ai chơi lâu đều biết). Trên đây là những góp ý của em.

amateur

Trung Uý
Axelo thì có tuổi gì so với sardius chứ, cây sar tem đồng của em seri G tuy hơi cũ tí nhưng em chưa từng thấy cây nào khác ngon hơn cây này. Cây Axelo cũng đã thử qua rồi cảm giác gần giống sar tem bạc đời sau nhưng êm hơn tí, tốc độ thì the same. Nói chung là đánh được, tiền nào của nấy thôi. Các bác muốn chơi thuần carbon thì nên tìm primorac đánh sẽ thấy được sự êm ái, còn sar tem đồng sẽ cho thấy tốc độ và không hề thiếu độ xoáy như một số bạn từng nghĩ đâu. Một vài nhận xét không biết có bị lạc đề ko...

bogiahn1

Thượng Sỹ
Axelo thì có tuổi gì so với sardius chứ, cây sar tem đồng của em seri G tuy hơi cũ tí nhưng em chưa từng thấy cây nào khác ngon hơn cây này. Cây Axelo cũng đã thử qua rồi cảm giác gần giống sar tem bạc đời sau nhưng êm hơn tí, tốc độ thì the same. Nói chung là đánh được, tiền nào của nấy thôi. Các bác muốn chơi thuần carbon thì nên tìm primorac đánh sẽ thấy được sự êm ái, còn sar tem đồng sẽ cho thấy tốc độ và không hề thiếu độ xoáy như một số bạn từng nghĩ đâu. Một vài nhận xét không biết có bị lạc đề ko...

Nhất trí với ý kiến của bác, gỗ Sardius tem đồng cực già, lựa chọn gỗ chẳng kém hãng Darker chọn gỗ đâu (gỗ chiếm 85% cây vợt nhé)

TuanBK

Binh Nhì
Kiếm sắc do người thôi... Có người hợp cái này, có người hợp cái khác, chẳng có cái nào giống cái nào.

tungson

Binh Nhì
Việc đánh giá cốt này hay hơn cốt kia hoàn toàn mang tính cá nhân, phụ thuộc vào lối đánh từng người. Bản thân mình vẫn đang sử dụng cả hai cốt Sar và Axelo, theo ý kiến chủ quan thì về tốc độ hai cốt tương đương, về tính năng điều khiển thì Axelo nhỉnh hơn. Đang chơi Sar chuyển sang Axelo sẽ không gặp khó khăn gì, thậm chí còn dễ chơi hơn. Thực tế ở VN số người sử dụng và ủng hộ Sar rất đông đảo nhưng trên các site uy tín về bb đánh giá Axelo cao hơn nhiều so với Sar. Dù sao thì cây Sar cũng đã có tuổi đời >20 năm không lẽ lại hay hơn những cây mới ra gần đây. Cũng không thể căn cứ vào giá tiền để nói cái này hay hơn cái kia, nhiều người chơi thử cốt đắt tiền nhưng không hợp lại quay về cốt rẻ tiền.

Việc đánh giá cốt này hay hơn cốt kia hoàn toàn mang tính cá nhân, phụ thuộc vào lối đánh từng người. Bản thân mình vẫn đang sử dụng cả hai cốt Sar và Axelo, theo ý kiến chủ quan thì về tốc độ hai cốt tương đương, về tính năng điều khiển thì Axelo nhỉnh hơn. Đang chơi Sar chuyển sang Axelo sẽ không gặp khó khăn gì, thậm chí còn dễ chơi hơn. Thực tế ở VN số người sử dụng và ủng hộ Sar rất đông đảo nhưng trên các site uy tín về bb đánh giá Axelo cao hơn nhiều so với Sar. Dù sao thì cây Sar cũng đã có tuổi đời >20 năm không lẽ lại hay hơn những cây mới ra gần đây. Cũng không thể căn cứ vào giá tiền để nói cái này hay hơn cái kia, nhiều người chơi thử cốt đắt tiền nhưng không hợp lại quay về cốt rẻ tiền.
chuẩn đấy bác ah

haibahaiba

Đại Uý
Em đánh cốt 729 = 70.000 đ, mút Yasaka Mark V + Palio , làm mưa làm gió trong CLB, sau đổi lên hàng khá tiền, mút đời mới, thua te tua ... vợt mới đánh tốc độ càng cao càng nhanh thua, cây vợt cũ bóng lì lì ai cũng khó chịu.
Ông "già" Kiến Quốc dùng Sardius vẫn vô địch VN, đưa ông này cốt nào ổng cũng lọt vào vòng bán kết quốc gia cho mà xem ...
Mà muốn đánh giá 1 cây cốt mới, bạn phải mất ăn mất ngủ cùng nó cả tháng, chứ mới có dợt sơ 1 vài trận chả ăn thua.

Last edited:

Bình luận từ Facebook