Xin cảm nhận về cây Leoviz Diamond Carbon

Nói chung đây là cây vợt có tốc độ cao, cảm giác êm, đánh ổn định, bền nhưng thiếu xoáy khi giật. Bạn cần kết hợp với dòng mặt có độ bám nhiều để khắc phục điểm yếu nhiều. Những mặt vợt nên dùng là Tenergy 05, Rakza 9, Hexer HD, Blitz 2010. Những mặt này vừa bổ sung độ cắm xoáy khi giật vừa mở rộng được cự ly tấn công của cả cây vợt ra xa bàn.
Nhiều người cho rằng tính năng cây này nằm giữa Sar tem đồng và tem bạc. Thực tế thì dòng này được thiết kế để tốc độ kém hơn Sardius một chút, trong khi đó đường vòng cung khi giật tốt hơn, kiểm soát tốt hơn và nhẹ hơn.
Điểm đáng chú ý là tay cầm của cây này cảm giác rất chắc chắn và ôm tay.

Thành Danh

Thượng Sỹ
Quá tuyệt vời luôn, vì tốc độ của Rakza 7 soft kém Ten một chút, độ cứng kém Ten, độ xoáy ngang nhau. Diamond là cốt tốc độ cao, cảm giác cứng nên dùng Rakza 7 soft an toàn hơn, kiểm soát tốt hơn, mặc dù vậy khi tấn công vẫn vô cùng sát thủ.
R7 soft co ben ko ban,neu ket hop vs hinoTec off+carbon danh FH thi ntn nhỉ

mouse

Đại Uý
Mình có chơi cây leoviz liberty, cảm nhận cây thuần gỗ nầy tốt, nói chung so về tốc độ và kiểm soát với dòng cốt thuần gỗ thì mình nghĩ nó ok (trừ mấy đại ca king với long với hao ra, hehe), ấn tượng là tay cầm xoay trở fh sang bh khá là tốt. Mình cũng đang có ý định nâng cấp một em loeviz khác, bác nào đã chơi mấy dòng cao cấp của leoviz cho em xin xí cảm nhận.

Mình có chơi cây leoviz liberty, cảm nhận cây thuần gỗ nầy tốt, nói chung so về tốc độ và kiểm soát với dòng cốt thuần gỗ thì mình nghĩ nó ok (trừ mấy đại ca king với long với hao ra, hehe), ấn tượng là tay cầm xoay trở fh sang bh khá là tốt. Mình cũng đang có ý định nâng cấp một em loeviz khác, bác nào đã chơi mấy dòng cao cấp của leoviz cho em xin xí cảm nhận.
Bạn từ cốt thuần gỗ như Liberty lên thì nên sử dụng cây Opal đã, nếu dùng ngay Ruby hoặc Diamond có tính chất khác hẳn rất khó làm quen.

Tuấn gai

Binh Nhì
Bạn từ cốt thuần gỗ như Liberty lên thì nên sử dụng cây Opal đã, nếu dùng ngay Ruby hoặc Diamond có tính chất khác hẳn rất khó làm quen.
Mình dùng cây loviz amber được gần 2 năm lúc mới chuyển sang chơi cây này rất khó chịu vì khó kiểm soát nhưng giờ chơi quen thấy rất mê vì cú bạt bóng sang bàn đối phương rất tụt , bên cạnh đó BH đánh gai FH giật moi nhiều xoáy rồi bạt dứt điểm rất vào. Mình dùng mặt tihar vocano trước đây là rapit soft , Hỏa châu tư vấn hộ xem với cốt đó giờ kết hợp với mặt vợt nào đanhs FH để phát huy hết tác dụng với

mouse

Đại Uý
Sorry chủ thớt vì đã hỏi không đúng chủ đề, nhưng được hỏa châu trả lời tư vấn cốt vợt thì cũng đã bổ sung thông tin để thực hiện chiến dịch nâng cấp kiếm. Khi nào chủ thớt chơi xong cây diamond thì em lại nhờ chủ thớt tư vấn rùi.

Mình dùng cây loviz amber được gần 2 năm lúc mới chuyển sang chơi cây này rất khó chịu vì khó kiểm soát nhưng giờ chơi quen thấy rất mê vì cú bạt bóng sang bàn đối phương rất tụt , bên cạnh đó BH đánh gai FH giật moi nhiều xoáy rồi bạt dứt điểm rất vào. Mình dùng mặt tihar vocano trước đây là rapit soft , Hỏa châu tư vấn hộ xem với cốt đó giờ kết hợp với mặt vợt nào đanhs FH để phát huy hết tác dụng với
Bạn thử dùng Tenergy 25FX hoặc Donic Coppa X2 nhé, bạt bóng rất chuẩn và khó chịu.

Bình luận từ Facebook