Xin các cao nhân chỉ giáo cách lột keo mặt vợt

hocnghe

Thượng Sỹ
Hi các ace, tự dán vợt , chăm sóc vệ sinh cho cây bảo kiếm của mình dường như là niềm vui của rất nhiều ace ở đây. Mình cũng không phải là ngoại lệ, luôn muốn dành chút thời gian cho ẻm của mình. Nhân tiện đây muốn các cao nhân chỉ giáo cách lột keo khỏi spongse khi dán vợt cách nào nhanh nhất, mình toàn vê vê cho thành cục rồi lột từng khu nhỏ. Làm vậy mất khá nhiều thời gian mà nhiều khi tay lại bị rộp, dễ bị bong tróc lớp spongse ở trong.

Tnks ace nhiều! Chúc mọi người sức khỏe và công tác tốt :)

nanakizhang

Đại Tá
Hi các ace, tự dán vợt , chăm sóc vệ sinh cho cây bảo kiếm của mình dường như là niềm vui của rất nhiều ace ở đây. Mình cũng không phải là ngoại lệ, luôn muốn dành chút thời gian cho ẻm của mình. Nhân tiện đây muốn các cao nhân chỉ giáo cách lột keo khỏi spongse khi dán vợt cách nào nhanh nhất, mình toàn vê vê cho thành cục rồi lột từng khu nhỏ. Làm vậy mất khá nhiều thời gian mà nhiều khi tay lại bị rộp, dễ bị bong tróc lớp spongse ở trong.

Tnks ace nhiều! Chúc mọi người sức khỏe và công tác tốt :)
Mình chỉ bác cách này mới học được (lột keo sữa): thay vì bạn vê bằng ngón tay bạn hãy dùng quả bóng bàn để rê, sẽ nhanh hơn mà không bị bong lớp spongse. Chút ý kiến xin mời các cao nhân khác hỗ trợ thêm ạ :)

hocnghe

Thượng Sỹ
Bạn dùng keo gì hay vậy, mình dùng keo sữa Leoviz lột cũng trần ai.

Mình lấy khăn lông chà cho keo bong ra, nhưng mà phải nhẹ nhàng không khéo là rách lót.
mình cũng dùng keo Lều Vịt đó, nhưng mà lột thấy rất khó khăn @@

Duc_NM

Đại Tá
Công nhận keo sữa của Leoviz lột ra khó thật, mình hay bôi một giọt dầu ăn vào cho keo nó mềm ra rồi lột thấy dễ hơn nhiều.

Keo Leoviz mỏng nên mới chỉ bôi 1 lớp các bạn không nên bóc ra ngay. Sau khi dán lại khoảng 3-4 lần mới nên bóc. Trường hợp bạn muốn bóc ngay thì nên quét thêm 3-4 lớp nữa vào rồi hãy bóc.
Tuy nhiên bên mình khuyên bạn nên dán lại khoảng 3-4 lần hãy bóc vì bản thân keo Leoviz mỏng và đàn hồi, dán lại 3-4 lần vẫn không bị bì bóng như những loại keo sữa khác.

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
Keo Leoviz mỏng nên mới chỉ bôi 1 lớp các bạn không nên bóc ra ngay. Sau khi dán lại khoảng 3-4 lần mới nên bóc. Trường hợp bạn muốn bóc ngay thì nên quét thêm 3-4 lớp nữa vào rồi hãy bóc.
Tuy nhiên bên mình khuyên bạn nên dán lại khoảng 3-4 lần hãy bóc vì bản thân keo Leoviz mỏng và đàn hồi, dán lại 3-4 lần vẫn không bị bì bóng như những loại keo sữa khác.
Bác nói có lý.

Bình luận từ Facebook